Đừng sử dụng báo thức nữa, hãy để ánh sáng giúp anh em thức dậy tự nhiên, thoải mái và tỉnh táo hơn

tam8101399
10/4/2019 12:40Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
vợ nóa cho ngủ nướng mới sợ. khỏi cần báo thức chi mệt. tới giờ nó xách tai dậy rửa mặt rồi. =))
mình cứ 12h30 đêm mới ngủ được, sáng thì 7h30 dậy 😁
Dậy sớm hay muộn chả liên quan gì đến ngoại cảnh cả. Tất cả là do ý thức con người đó có cao siêu không! Con người mà cứ để ngoại cảnh chi phổi thì sớm hay muộn gì cũng thành cục đất thôi.
không dùng báo thức mà muốn dậy sớm để tập thể dục thì làm thế nào bây giờ.
holale
TÍCH CỰC
5 năm
Đi ngủ đúng giờ. Ko thức khuya. Tất sẽ dậy dc sớm và đúng giờ. Và thấy khỏe.
30 ngày sẽ thành đồng hồ sinh học.
Nói dễ nhưng làm khó phết.
gaming-amd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngủ đúng giờ,dậy đúng giờ,ăn đúng bữa sẽ thành thói quen đồng hồ sinh học.khi đó lúc nào cũng chẩn giờ giấc và ngược lại.
Ngoknc
CAO CẤP
5 năm
Chuẩn xác. Có ai rất sợ chuông báo thức ko. Mình thấy nó có hại ý. Thay vì đặt báo chuông sao lại ko đặt báo đèn quá ngon luôn
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Báo thức đinh tai nhức óc mà vẫn ngủ nướng với hẹn thêm 15p đây. Ánh sáng thì bất lực với mình thôi.
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
Ko báo là ngủ đến 10h .chỉ có làm kinh hoạt như grab mới dc vậy
-DN-
ĐẠI BÀNG
5 năm
cúp điện thì nghỉ làm nhé
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
Nhân tiện cho chửi cái báo thức của ip ngu vãi tè. Trong khi đám android đủ option rung trc kêu sau, âm tăng dần để đỡ giật mình thì thằng ios vẫn uỳnh 1 cái ầm ĩ lên, giật cả mình, éo có khoa học con mẹ gì cả.
holale
TÍCH CỰC
5 năm
@mrdrg10 Tại cút nó thích thế. Làm gì nhau.
Mình ngày nào cũng phải cài báo thức, tuy rằng đa số đều dậy trước khi báo thức kêu nhưng vẫn phải cài cho chắc cú.
tinthanh25
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã thử khi đọc được bài viết này, kết quả là giờ vẫn nằm trên giường chưa tinh. 13:45' chết tiệt..
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
4h ngủ không để báo thức -> 8h vào làm - > và hôm đó 8h tối đã dậy :oops::oops::oops:
Dậy từ 5 giờ thì sao có ánh sáng
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
5 năm
CU HIỆP SAO NGỦ KHỔ VẬY...CHẮC ĐI CHƠI VỀ KHUYA ĐÂY.
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
5 năm
MÌNH THÌ CỨ 4H30 LÀ BẬT DẬY RỒI...RA ĐƯỜNG CẮM ĐẦU CHẠY.
Để “ ý thức “ đánh thức bạn dậy , nếu không muốn có thể nhờ “gánh nặng cuộc sống” sáng mệt
muốn nghỉ làm nghĩ tới tiền học của con , hoá đơn điện nước , hoá đơn Internet ... phải dậy mà bò đi làm .
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanminhnew2005 Động lực để dậy sớm 😁
Không biết có ai giống mình không, chuyên thức dậy với báo thức rung từ apple watch. Lý do: Việc thức giấc ko quá gắt như khi nghe báo thức, nó rung nhẹ nhẹ gọi mình thôi, và không ảnh hưởng đến giấc ngủ của các thành viên trong gia đình. Về mấy ưu điểm này thì báo thức bằng ánh sáng hay chuông đều không có cửa so.
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Nhìn ảnh như con nghiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019