Dùng thẻ nhớ như là bộ nhớ trong trên Android 6.0: không như những gì bạn nghĩ

Duy Luân
10/11/2015 23:4Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Android 6.0 bản 26.3.B.1.33 cho M4 không có chế độ định dạng internal cho thẻ thì làm sao đây tinhte ? Sao trên sony m4 lại không có nhỉ ?
Android 6.0 bản 26.3.B.1.33 cho M4 không có chế độ định dạng internal cho thẻ thì làm sao đây tinhte ? Sao trên sony m4 lại không có nhỉ ?
phnghia811
TÍCH CỰC
7 năm
@VinhHungYen Vậy bộ nhớ trong còn trống của bạn khi chưa cài app gì là bao nhiêu?
pad.dty2003
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vui lòng cho mình hỏi vì sao trên máy mình Sony XA Ultra đang dùng Android 6.0 nhưng không thấy mục định dạng thành bộ nhớ trong. Cám ơn!
vậy nếu đến lúc minh k muôn đinh dạng thẻ sd làm bộ nhớ trong nưa tức muốn chuyển về chế độ Portable mode thì có làm đc k và làm như tn vậy mn
vậy lúc mình k muôn dung thẻ sd lam bộ nhớ trong nữa thì có chuyển về dươc như trc k
Arena8686
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai chỉ mình vụ này . Mình chép dữ liệu vào usb thì nó đòi phải mở quyền truy cập làm mở xong chọn thư mục copy vào usb rồi nó lại trở về bước đầu . ko copy được , mình đang dùng zenfone 2 hđh 6.0.1 ?
Cho mình hỏi nếu thẻ nhớ đã chuyển sang dạng Internet mode rồi thì làm thế nào format để dùng bình thường, mình cho vào pc format đủ mọi cách mà vẫn ko được .
jack119
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em có vấn đề với nó đây ạ. Nếu muốn thẻ nhớ trở lại như ban đầu không mất dữ liệu thì làm sao ạ. Khi nó mã hóa xong mọi thứ trên thẻ cắm vào máy tính không nhìn thấy. nếu nhìn thấy thì cắm thẻ qua winphone trình xem ảnh của winphone không tìm được ảnh @@.
trongpx4586
ĐẠI BÀNG
7 năm
cách chuyển lại chế độ Portable mode như thế nào Bác nào chỉ giáo giùm
Quá dườm luôn....tính ra thì mình vẫn bị lỗ mất bộ nhớ trong thực sự....thà để như phiên bản cũ,cài thẻ SD làm bộ nhớ mặc định thì vẫn còn cách cài ứng dụng trên thẻ mà.Thậm chí giờ còn cắt đi cái chức năng đó...thử hỏi nếu nếu không dùng chế độ Internal thì thẻ gần như là vô dụng khi mà ảnh với video cứ phải trên bộ nhớ điện thoại
Nói chung ý kiến của mình là Update chức năng này gây nhiều phiền toái quá....không thích
Setsuna91
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình có con Huawei Honor 4C đã lên android 6 sao lúc mình vào thẻ nhớ cái mục đinh dạng nó mờ mờ không cho định dạng thẻ nhớ thành internal storage ? có app nào nó giúp mình format thẻ nhớ thành bộ nhớ trong không ?
hungse7en
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Setsuna91 Có nhé bạn ! Mình quên tên rùi " bạn gg chia thẻ nhớ sang ext là ra liền
hungse7en
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ad ko nói luôn androi 5,xxx trở về trước thì ko có làm đc như này , muốn đc thì phải root máy , nhưng khi đó cũng ko hoàn toàn đc vào thẻ nhớ , đã phân vùng ext , chỉ đc khoảng 50% sẽ đc chép vào thẻ nhớ
hungse7en
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ad ko nói luôn androi 5,xxx trở về trước thì ko có làm đc như này , muốn đc thì phải root máy , nhưng khi đó cũng ko hoàn toàn đc vào thẻ nhớ , đã phân vùng ext , chỉ đc khoảng 50% sẽ đc chép vào thẻ nhớ
Đang yên đang lành , thằng GG lại cho ra cái tính năng này. Thấy phiền phức thêm chứ có tiện đâu. Cứ để như hồi android 5, sau khi cài xong thì move dữ liệu qua thẻ nhớ có phải tiện không. Thiệt là.
Cho mình hỏi là máy ram 1gb , Rom 8gb, thẻ sd 8GB thì định dạng có ổn ko vậy?
Cho mình hỏi là máy ram 1gb , Rom 8gb, thẻ sd 8GB thì định dạng có ổn ko vậy?
Root lại huy hoàng
Mình chuyển thẻ nhớ làm bộ nhớ trong theo cách này. Bữa reset máy lại nó không nhận nữa. Mình bỏ vô máy tính format nhưng ko được nữa "window unable to format usb". Mình thử nhiều cách format rồi nhưng không được. Mình nghĩ do thẻ nhớ dởm, mình mua cái khác gắn vô xong bị y chang vậy nữa. Mọi người có cách nào sữa hong ! Cám ơn nha !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019