Dùng thử macOS 10.12: copy giữa iPhone với Mac, Siri, video PiP, Noti Center mới

Duy Luân
17/6/2016 6:24Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nambun
TÍCH CỰC
8 năm
Các tính năng đều là hữu ích với những ai cần

Nhưng em bất ngờ nhất là sau khi cài xong, ổ cứng của em tự nhiên trống ra rất nhiều. Điều này thật là quan trọng và tuyệt vời.
Bản 10 beta mới chỉ dám lên trên iphone; ipad. Mac thì không dám thử.
Anh em có ai lên chưa ạ. Thấy có ổn định không ạ. Em chủ yếu xài văn phòng lướt web đang phân vân không biết nên lên không
Canhtn1986
TÍCH CỰC
8 năm
Bác Luân share cho mình em Siri của bác đi, Siri của em nói nó không hiểu, haizzz
Kyle.D
TÍCH CỰC
8 năm
Cái vụ PiP thì nói ko chính xác rồi, ko phải là tương thích chưa cao. Nên phân biệt rõ 2 cái native player và flash player. Apple thì ko chơi với flash lâu rồi. Còn Adobe và các hãng làm player riêng có nâng cấp flash hổ trợ PiP thì đợi mới biết.
Sau 5 ngày sử dụng thì cũng rất thú vị, máy mình macbook pro early 2011 (dual monitor (full HD & 1280)) rất mượt mà như ở macOS 11, xocde 8 beta thì thay font chữ khá hiện đại (cái này klq lol), dự án mình tham gia supported cho cả mavericks, nhưng mà lỗi nhiều thứ trên macOS 12 này, sắp tới có nhiều vấn đề để fix bug đây =], cũng hi vọng là 1 phần do preview nên ảnh hưởng tới mình.
Nhấp đúp nút chuột phải lên video để hiện control gốc của HTML5. Tuy nhiên vẫn không có tuỳ chọn PiP nếu không dùng Safari của Apple.
potypnlbkh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em hỏi cái.
1: Cách cài như nào vậy

2: Và nếu lên bản GM sau này nó ra bản Final có lên được ko

3: và đang ở OSX nâng cấp lên GM có mất dữ liệu ko
lucky000
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái trò copy pas này nó đòi hỏi iphone cũng phải cập nhật lên ios 10 mà mình chưa muốn lên ios 10 nên bó tay
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa up xong lên Sierra, nhưng cái tính năng copy từ iPhone qua Mac mình thử thì không thấy, có cần bật tắt thêm gì không nhỉ?

iPhone mình đang chạy 10 rồi, Mac cũng vừa up lên xong.
@Dr.Jackal mình cũng bị y chang. Iphone 6 và macbook pro 2015. 2 cái đều update hết rồi mà không copy past được
dangquang2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng chưa có được tính năng này.hic
dangquang2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóa ra là phải bật bluetooth trên cả 2 thiết bị mới sử dụng được tính năng này
@dangquang2 sao mình mở cả 2 cái luôn mà vẫn ko được ta
Canhtn1986
TÍCH CỰC
8 năm
@dangquang2 Dùng chung mạng wifi chứ, bluetooth đâu liên quan.
dangquang2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangnguyen2505 Hãy thử bật cả 2: bluetooth và wifi để test.
Test: copy 1 đoạn text trên phone, chuyển sang macbook copy thử
Làm ngược lại vẫn có lỗi. Nghe nói trên ipad thì ok.

Ngoài ra, trên mạng nói chỉ cần bật bluetooth là đủ, không cần bật wìfi
dangquang2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Canhtn1986 Bạn bật riêng wìfi có chạy ok không? Của mình không chạy. Hic
phongprot
ĐẠI BÀNG
8 năm
Copy paste thế nào vậy anh ơi, e làm thử nhưng không được.
Em dùng iphone copy 1 đoạn xong không paste trên mac được.
Ngoài việc mở cùng 1 mạng ra còn phải làm gì khác không anh?
caoranhma
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongprot Vào Tuỳ chọn hệ thống => Chia sẻ => Bật Chia sẻ internet => chọn PAN Bluetooth (Bật cả wifi và Bluetooth trên cả hai thiết bị)
phongprot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caoranhma Mình làm được rồi, cảm ơn bạn nhiều. Vẫn phải bật Bluetooth lên mới được.
sonic1293
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongprot Theo như Apple thì mình phải bật Bluetooth lẫn wifi trên 2 thiết bị

Set up Universal Clipboard
Use Universal Clipboard with any Mac, iPhone, iPad, or iPod touch that meets the Continuity system requirements. It works when your devices are near each other and set up as follows:

ratlayeuvo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em bị dính lỗi, wifi mà kém tí là chỉ copy trên ipad và dán qua MBP được, còn ngược lại thì ko thể, trong khi đó handoft vẫn hoạt động bình thường giữa 2 thiết bị. Có cách nào khắc phục ko ạ. Mac 10.14.2 và ios 12.1.1. Thank tất cả anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019