Dùng thử máy lạnh Sharp AH-XP10VXW: kết nối Wi-Fi, làm mát nhanh và rộng

Trung Dt
16/5/2018 5:58Phản hồi: 390
390 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thêm cái Wifi chả có tác dụng gì mấy mà đội lên mấy triệu kể cũng chả cần thiết, ko thể bì dc so với Pana và Daikin hay Mitsu.
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
Không đưa ra được bất cứ dẫn chứng nào để chứng minh chiếc máy này đủ công suất để làm lạnh phòng 20-30m2 cả, không tào lao vớ vẩn thì là gì
Ngay cả các cửa hàng điện máy nó rao bán đầy ngoài kia còn nói máy này dành cho phòng 15m2 trở lại
Nói thẳng ra đây là bài viết quảng cáo trá hình, đọc mấy cái bình loạn này mà chỉ biết cười trừ khi thấy gió to quá cả bão

namlinhct
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Xperios Còn nữa .có cái máy lạnh nào mà phải tháo tới mười con vít mới tháo dc cái lưới lọc gió.
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Xperios Nếu mình chứng minh được con này có thể làm mát được phòng 20m2 thì sao ?
Xperios
TÍCH CỰC
4 năm
@the beo93 Mát ở bao nhiêu độ, trong thời gian bao lâu.
Chứ mát thì cho vào phòng 50m2 thì nó cũng làm mát được.
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Xperios Bạn phải hiểu thế này nhé. Đối với phòng 20m2 thì công suất lạnh cần thiết sẽ rơi vào khoảng 12000BTU tương đương 3.5KW. Quay trở lại trường hợp này, các máy lạnh inverter 9000BTU sẽ có dải công suất lạnh từ 0,8KW đến 3,9KW . Như vậy công suất của các máy 9000BTU inverter còn mạnh hơn các các máy 12000BTU cơ nếu bạn cho nó chạy ở chế độ làm lạnh nhanh. Nếu bạn cần dẫn chứng mình sẽ dẫn ra cho bạn
trong bài này em chỉ thấy công nghệ mới là máy lạnh có wifi thôi, còn kết nối wifi để làm gì thì nhờ ad nói rõ hơn ạ
@zuros333 Để đi New York điều khiển về Việt Nam 😆
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zuros333 để biết mình đi công tác, ở nhà thằng nào bật máy lạnh.kaka
kebipbom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khoái hiện đại, hết bảo hành mới thấm
Con này cao hơn 2tr so vs con lg đang xài, LG chạy cực êm ko nghe tiếng nhảy rơ le luôn ... công suất khi chạy thấp nó ngắt tiếng ồn cục nóng luôn, genk test điện chạy duy trì 80-120w cho nhiệt độ 25 ổn định cực tiết kiệm.
@the beo93 ko tranh luận với bác nữa, người ta đo điện rành rành vầy bác không tin cứ tin thông số trên giấy làm gì.
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Mình có nói kết quả đó sai đâu ?? Mà là cả bạn và genk đang hiểu sai con số 80W đó. Công suất đó là chỉ có chạy quạt không chạy block. Bác ok chưa ?
@the beo93 Máy nén vẫn chạy vòng tua thấp để bổ sung lạnh chứ ko cần phải đề pa chạy từ đầu như non inverter nhé, cục nóng bên ngoài chạy 1 lúc rồi quạt ngưng hẳn luôn vì không cần tản nhiệt ... lúc chạy duy trì vòng tua thấp cần 80w đấy còn nếu nó ngưng hẳn là chỉ tốn 25w chạy quạt như khúc bên dưới bài viết thôi, đề nghị bác đọc cái bài viết rev e gửi cho rõ để hiểu nguyên lý chứ e ko cãi với bác nữa đâu.

Khi máy chạy thêm được 10 phút nữa tức là sau khoảng 40 phút làm lạnh liên tục thì công suất đã giảm từ hơn 800w xuống còn gần 600w. Do nhiệt độ phòng lúc này đã đạt gần đến ngưỡng thiết lập nên máy nén giảm vòng tua để tiết kiệm điện. Có được điều này là nhờ máy được trang bị công nghệ Smart Inverter, giúp giảm vòng tua máy để tiết kiệm điện.

Nhiệt độ trong phòng sau 40 phút máy hoạt động là 24,5 độ C.

Tính đến phút 50, máy nén tiếp tục giảm vòng tua lúc này công suất tiêu thụ chỉ còn gần 90w

Và sau 1h hoạt động thì máy nén đã giảm hoàn toàn vòng tua về mức thấp nhất công suất tiêu thụ chỉ còn khoảng 25w
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Bác đã nói vậy thì em cũng không giải thích thêm nữa 😃
phòng 20m2 đang dùng sharp bản tiêu chuẩn gas 410, ko có inverter, nói chung tạm ổn so với giá tiền, 6tr cả công lắp đặt và vật tư, dùng được 1 năm. đánh giá cái điều khiển lởm vãi đã hỏng và mua cái khác, máy thì chạy êm, mát ko phải inverter nhưng cũng khá tiết kiệm điện
kevinchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi ngoài lề tí: máy lạnh phòng mình hiệu National 2.5HP (mono). Mình vệ sinh định kỳ ~3 tháng/lần nhưng giờ mở max 16 độ phòng vẫn không lạnh mặc dù thợ đã kiểm tra Gas ok. Cục nóng mình còn rất tốt, mình đang lăn tăn 2 vấn đề sau:
1. Giờ mình muốn thay cục lạnh mới của Pana 2HP có được không hay bắt buộc phải thay đúng công suất 2.5 HP.
2. Cục lạnh đời mới của Pana không biết có bán riêng hay không, mình định hỏi mua cái 2HP series CU/CS-N18TKH-8

Bác nào rành về điện lạnh thì cho mình xin ý kiến tham khảo nhe. Thanks!
kevinchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungcuongracer đã kiểm tra hết rồi bạn, dàn nóng thì vẫn OK 😔(
kevinchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NH Hoán nếu hỏng van điều áp thì GAS bị xì phải không bạn? Vậy chắc không phải rồi vì áp suất GAS mình vẫn ổn.
kevinchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cutuncutho Đúng rồi bạn. Mấy lá nhôm tản nhiệt dàn lạnh mình cũng bị móp méo 1 ít thôi chứ không nhiều lắm.
Update: hôm qua đến giờ thêm bệnh nhiễu nước nữa. Haizzzz....
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kevinchung Móm ít thì vấn đề j đâu, bác xem quạt dàn lạnh có sạch k?
magiclove_72
ĐẠI BÀNG
6 năm
em tính mua dòng toshiba, anh nào dùng rồi tư vấn giúp em. cám ơn nhiều!
Máy lạnh mình chỉ tin dùng 1 là Mitsubishi (Heavy thì càng tốt) hoặc Panasonic, ngày xưa có vẻ Daikin ngon, nhưng càng ngày càng lởm. Kiếm được hàng nội địa Nhật nữa thì bá cháy!
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
Ah wifi, Hết bài. Máy lạnh bây giờ nhìn oải quá.
Mr.BD
TÍCH CỰC
6 năm
😁 xem cho vui rồi cũng Pana va Daikin mà mua
Hồi đó ngu tưởng xài ga mới R32 ngon hơn R410, thế là quất con Daikin. Ai dè về lắp nó chạy còn yếu hơn con Pana 7 năm tuổi của mình.
@Wolfrain Bác thích lạnh sâu kiểu phả ra tê tái kiếm mấy con Yuiki, Media .. xài R22 1 ngựa thôi, buổi trưa bật phát lạnh ngay, để 28 độ buổi trưa trùm mền vẫn còn lạnh!
Xài inverter mùa nóng về nhà bật chờ nó lạnh bực mình lắm!
@Wolfrain Mỗi hãng nó đều có chế độ làm lạnh nhanh. Bạn muốn lạnh nhanh thì chuyển qua chế độ đó hoặc mua máy non inverter xài gas R22 bảo đảm sẽ lạnh hơn nữa khi nhìn vào hoá đơn điện.
limann
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà em xài Dk thi em thấy Dk tuyệt vời. Nhà bạn em xài LG thi bạn em thấy LG tuyệt vời. Nhà bà nội em xài Pana thi bà nội em thấy Pana tuyệt vời. Nhà bác em xài Sharp thi bác em thấy Sharp tuyệt vời. Nhà ông cố nội em xài.................................................................... 😁
@limann Chốt lại một câu . Mèo mả thì gặp gà đồng.
https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/mitsubishi-heavy-srk13yn-s5
Mọi người tháy máy của mitubishi có ổn ko?
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rapefighter Dòng Heavy thấy lỗi vặt nhiều, nhà khách cơ quan mình bị nguyên seri Heavy, hay bị trục trạc hết cái này đến cái kia, dàn LG thì dỡ cái là dàn nhựa, mau vỡ.
@hungcuongracer Sao đọc mấy trang thì đánh giá heavy ngon hơn electric mà.
@dinhmanhht86 Mấy trang đó giống mấy trang quảng cáo như thế này đúng không. Quảng cáo trên TT là sai lầm vì đa số toàn hàng cùi đem ra quảng cáo không bị seeder ngu ngốc nâng bi quá thì bị người dùng và những người hiểu biết dẫn hướng khác ngay.
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@hungcuongracer Thím nhầm rồi mitsubishi heavy industries là tập đoàn công nghiệp nặng nổi tiếng của Nhật bản. Ngoài các đồ gia dụng và xe cộ tập đoàn này còn là đơn vị sản suất chiến đấu cơ dưới công nghệ của mỹ ví dụ : F15J, F35 ..... nên nói đồ củ nó tàu là không đúng
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật ra mình thấy cũng same same nhau cả, chẳng qua cái này có thêm tý tính năng, cái kia có tý tính năng khác, chủ yếu đánh vào tâm lý người dùng, còn về mặt sử dụng thì không hơn kém nhau bao nhiêu, có điều kiện thì daikin, pana mà quất, còn không thì dùng loại nào rẻ rẻ hợp túi tiền chút cũng chả sao, dùng đỡ lăn tăn suy nghĩ chi nhiều.
p/s xác nhận nhà mình 2 cái Elec inverter và cái Daikin dàn nóng gần nhau, cái Elec kêu to vãi 😆
thế còn HVAC là gì vậy mấy bác ?
8ball
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 ngựa mà 12tr mấy. Giá này chát nhề.
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã wa mà ja nhiu
20cent
TÍCH CỰC
6 năm