Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dùng thử Office 2016 cho Mac: đẹp hơn, gọn gàng hơn, làm việc tiện hơn

Duy Luân
6/3/2015 11:17Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng bị hết hạn giờ làm thế nào để dùng tiếp ạ? 😔 nó bắt update, chọn later thì bị Crash luôn T.T
Cazylat007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ơ sao outlook với lync của mình vẫn như cũ nhỉ(Office 2011)
Kendachan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài 2016 preview xong E, W, PP 2013 vẫn dùng bình thường. Riêng em Outlook ngọng luôn ko vào dc nữa :v
bolide_001
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng báo còn mấy ngày nữa hết hạn, xử lý sao các bác?

Sent from my D5833 using Tapatalk
meongo83
ĐẠI BÀNG
9 năm
1. Office đầu tiên mình dùng cho MB pro retina của em là bản dùng thử của Office 2016. Mình thấy ổn. Nhưng mấy hôm nay mỗi lúc mở Word là thấy nó báo sắp hết hạn rồi, check for updates. Hic, nhưng ko hiểu sao update lúc quá chậm, lúc bị lỗi, vậy là vẫn chưa update được mà ngày hết hạn ngày càng gần. Cả nhà chỉ cách cứu mình với vì mình rất hay phải dùng Office mà máy mình ko cài Win.
2. Với tình hình cứ bị stress với việc báo hết hạn cho bản dùng thử này mình đang tính chắc phải mua bản quyền Office. Các bạn có cao kiến gì hoặc ai cùng có nhu cầu thì bảo mình với nhé.
Thanks
@meongo83 Mình update lên và đã dùng được tiếp rồi, đây là cách duy nhất để dùng được tiếp, bạn cứ ấn update rồi đợi nhé 😃
meongo83
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ductho1408 Cảm ơn Ductho nhé. Hì hục mãi hnay mới update đc. 1 chắc là vì mạng chậm; 2 là trong lúc update Word mình quên ko thoát hẳn Word đang dùng nên cứ bị lỗi.
Tuy nhiên đây cũng chỉ là bản dùng thử, hết thời gian dùng thử thì chắc phải tính đến chuyện dùng bản quyền thôi nhỉ 😔
hamimax
ĐẠI BÀNG
9 năm
@meongo83 Tình hình là đã úp đết xong nhưng trong word các tính năng phía trên bị mờ tịt đi chả dùng dc gì, coi như mở ra chi view được nội dung thôi. Có giải pháp nào các bác cứu em với. Xin đa tạ!
@meongo83 Mình cũng đang tính mua, chung tiền mua xài đi bác, tiết kiệm hơn nhiều đó
Đã có bản Full cho Office 365, bác Duy Luân review giúp xem ok chưa?
Đang dùng thử 130k/tháng...
Mình đang dùng bản Office 2016 Preview for Mac, báo update mà chưa accept chạy update, nên vẫn sử dụng được bình thường, không hiểu baoh sẽ bị khóa
hien98
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bạn nào như mình, dùng word cứ chọn vùng chọn là đứng máy không nhỉ? mình thử xóa cài lại rồi mà vẫn mắc 😔 chắc hiểu thế nào
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này chỉ chơi dc với 10.10 hả ta
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiêu chí của Microsoft là: Phát hành cho người ta trước rồi phát hình cho mình vs những thứ tốt hơn người ta
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiêu chí của Microsoft là: Phát hành cho người ta trước rồi phát hình cho mình vs những thứ tốt hơn người ta
Bác nào có xài Excel cho em hỏi :
  • Làm sao chuyển qua lại các file khi mở nhiều file excel, lúc trước là Ctr + Tab là đi, giờ thì không thấy phản ứng gì
  • Không custom được toolbar, Quick Access Toolbar cũng không chỉnh sửa được
Bác nào làm được chỉ dùm em nhé, mới lên thấy cũng thích nhưng dính 2 cái trên thấy nản rồi, MS làm mà cũng phân biệt con ghẻ và con ruột nữa, chán chán quá chán.
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
@hasnguyenit Ctr+Fn+~ bác ơi.

Customize toolbar thì em chưa thử bao giờ 😃
@Prusten Thanks bác nhiều nhá, nhưng chính xác là "Command + ~"
Quick Access Toolbar là mình đưa các chức năng thường dùng lên chung hàng với 3 cái button Do - Vàng - Xanh đó, bên Window thì đưa lên được, khỏi phải dùng các Ribbon , chật màn hình
@hasnguyenit Quick Access Toolbar tới giờ vẫn chưa được bác nhé, bác chịu khó thay bằng phím tắt

Thanks bác vì có hướng dẫn về chuyển giữa các file, bình thường em toàn vuốt ngược bốn ngón rồi chọn, đôi khi cũng nản quá 😆
Mình đang dùng Outlook của Office2011 nay muốn chuyển dữ liệu mail qua Outlook của Office2016 thì dùng cách nào?? Với lại khi cài OF2016 thì có cần remove OF2011 ra hay ko?
@hoangpm
  1. Export data từ 2011
  2. Gỡ cài đặt 2011
  3. Cài đặt 2016 ( nên dùng bản mới nhất 15.14)
  4. Khi cài xong, outlook 2016 tự nhận thấy có data 2011 trên máy, import vào lại được
Lưu ý : Bác đừng tự xoá file backup của 2011 nhé
Chúc bác thành công
kinhkha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai biết xóa cả dòng chữ trong bảng biểu của word không? Khi mình xóa toàn bị xóa cả dòng của bảng biểu
Cho e hỏi nó bị như vầy là sao ạ?
Trước đó e giữ nguyên office 2011 r tải file về cài đè lên, xong nó báo như này Ảnh chụp Màn hình 2015-11-05 lúc 23.16.27.png
Các Anh cho em hỏi, em đang dùng bản này cho Macbook Proretina, tuy nhiên lỗi em gặp phải đó là trình PPT không cho phép sử dụng tính năng chèn Symbol, mong các Anh chỉ giáo!
Up bản mới 2016 đi bạn.
Ae cho mình hỏi cách gõ số mũ trong word 2016 với. Như trên win thì Ctrl-Shift + hoặc Ctrl+ . Mình thử cách này trên Mac thì ko đc. Ae bít thì chỉ mình với
@khoanguyen2512 Không rõ nút gõ tắt như thế nào nhưng bạn nhìn ngay ở tab Home, dưới font có X2 đó (chọn như bạn muốn) là được
Screenshot 2016-08-07 20.20.57.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019