Dùng thử pin Macbook Air 2018: làm việc văn phòng 6 tiếng, Photoshop hơn 5 tiếng

MinhTriND
8/4/2019 5:28Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái tiêu đề đọc nghe hơi thô nhỉ
Pin vầy cũng ổn mà
quyit84
TÍCH CỰC
5 năm
Trong phòng máy lạnh mà mở có 27 độ ?
Johnny Trinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Test pin mà bạn mod để màn hình full sáng 100% thì chắc chắn không giống như điều kiện test của Apple và bản thân mình cũng không thấy phù hợp với thực tế sử dụng bình thường là chỉ để khoảng 50-70% độ sáng thôi.
Nên chăng bạn mode điều chỉnh lại chút ?
@Johnny Trinh Có gì mà k giống? Tôi làm việc chẳng bao giờ để độ sáng dưới 100% dù ở bất cứ môi trường nào, smp cũng thế luôn
@lekhanhtrung123 Bạn như thế đừng đánh đồng mọi người thế, lap hay đt tầm trung thì để vậy được chứ dòng flagship màn hình sáng vãi luôn cứ để max 100% chói hết mắt. cái 100% đó chỉ để khi sử dụng ngoài trời ánh sáng mạnh thôi
saithaoem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 "chẳng bao giờ dưới 100%... Dù ở bất cứ môi trường nào"?!!!!!!
https://vnexpress.net/suc-khoe/co-gai-thung-500-lo-o-giac-mac-do-dung-dien-thoai-man-hinh-qua-sang-3885011.html
cảm giác pin chỉ ngang con mac pro 2015 em đang dùng. Pin sạc hơn 500 lần rồi mà vẫn dùng online tầm 5-6 tiếng
@quangthegtvtk49 Chuẩn rồi bác, do mb air đời này đã đc retina như tụi mnp rồi mà
Máy ngon nhưng giá chát 😁
con này cấu hình thấp nhất đã 30 củ rồi, ko còn ngon như Mac Air ngày xưa nữa. Lúc mới ra tính đổi từ MacBook Pro 2015 lên nhưng nghĩ đi nghĩ lại lại thôi, cứ dùng tiếp 2015 khi nào nó quá chậm chạp thì lên đời sau 😁. Trang bị màn hình Retina nên pin ko bằng Mac Air 2017 cũng phải thôi, màn con 2017 xấu vãi lìn.
@BlackBerryz Hd sao so với retina đc bác =)) Cơ mà retina thì cũng chỉ youtube full hd 😆))
Mới mua hộ cho cu cháu con này, thú thật là mình ko thích
Nhìn chung thời lượng pin Macbook Air 2018 ổn định
vuongde
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bàn phím có bị lỗi ko các bác
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
máy bác có lỗi k thế, sao máy em đời 2012 đã xài đc 5 tiếng rồi mà
@lordgon Thiết lập độ sáng và đèn nền bàn phím giống em không ạ? Do em thấy ít ai để max 100% cả hai lắm
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
@MinhTriND Mình k để max cả hai nhưng nếu max cả 2 mà pin tuột từ 12h còn 5h là cũng đáng kể lắm á. Vì thời gian công bố của Apple đa số là chính xác k có sai số tí nào
saobang978
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lordgon độ sáng màn hình bác để bao nhiêu?
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
tui cũng xài air 2018 mà thấy có bao giờ nổi 6 tiếng đâu trời, lướt web, coi film nghe nhạc hết, màn hình thì do nó đẹp nên chỉnh max sáng thôi, phím ok. màn hình mà sáng 60% thì tối quá làm việc không nổi
hot shot
TÍCH CỰC
5 năm
Macbook air dùng vẽ AUTO CAD ổn không anh em? Đang tính mua 1 con để xài, chủ yếu là Office và CAD.
@hot shot Nói chung là không nên mua. Phần mềm trên macOS nó không giống Windows đâu. Lời khuyên chân thành của người xài macOS.
@hot shot Tạm thời đừng mua máy vì lỗi bàn phím rất nhiều . Chờ xem năm nay có ra mắt phiên bản mới nào ko đã 😁
saithaoem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hot shot Laptop windows tốt hơn rất nhiều.
nam_luna
TÍCH CỰC
5 năm
máy mà dùng để code vs đọc báo đc tầm 10 tiếng thì tiện. ngày mang đi làm, tối về sạc, nhỏ gọn đỡ dậy lằng nhằng
mình dùng mac pro 2017, 16gb ram. công việcc lập trình tính toán nặng, được 3 tiếng là hết cỡ.
Bài này mod test mà ghi không rõ ngay tiêu đề: TEST PIN MACBOOK AIR ĐỘ SÁNG 100%
Bèo như con mèo. Surface Book wear 7% còn được 12 tiếng dùng hỗn hợp liên tục đây :rolleyes:
@DarthTyr Độ sáng 100%?
saobang978
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DarthTyr vãi, dùng tốt ghê.
Để độ sáng 100% hơi sai. Bạn test thì nên để kiều kiện phù hợp với người ngồi làm việc trong văn phòng chứ. Ngồi ngoài trời mình mới để mức đó chứ ngồi trong nhà để vậy nhức mắt lắm. Thường mình để tầm 50-70% thôi.
lordgon
TÍCH CỰC
5 năm
@sieu_nhan Thật ra thì cũng không nhức đâu bạn, do con air này độ sáng nó yếu xìu, mấy con màn retina để max sáng ngồi trong phòng có 1 2 cái đèn may ra còn thấy chứ giảm xuống là mờ tịt luôn, k biết tại sao
Ko dc ấn tượng mấy nhỉ
Vậy cũng như mấy con lap win thôi nhỉ. Tưởng trâu bò cỡ nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019