Dùng thử Sandisk iXpand: trao đổi nội dung dễ dàng hơn giữa iDevice và các máy khác

cuhiep
5/10/2016 11:12Phản hồi: 162
Dùng thử Sandisk iXpand: trao đổi nội dung dễ dàng hơn giữa iDevice và các máy khác
Mình thử dùng Sandisk iXpand để giao lưu nội dung giữa nhiều máy khác nhau, giữa nhiều nền tảng khác nhau trong hai tuần qua. Điều mà mình thấy ấn tượng nhất và hữu dụng nhất đó là việc mình có thể chép những phim định dạng .MKV để xem trên iPad. Tiếp theo là việc có thể dễ dàng chép hình và phim từ iPhone ra để xem trên máy khác.

Ưu điểm:
  • Dễ dàng chơi nội dung iPhone hay iPad không hỗ trợ như MKV, FLAC... Hai định dạng này được chia sẻ rất phổ biến trên internet nhưng lại không dễ dàng để chơi được trên iPad.
  • Chép hình, phim từ iPhone ra ngoài: Hình, phim chụp và quay bằng iPhone có thể dễ dàng xem được trên các máy khác hay nền tảng khác. Đơn giản nhất là xem hình trên TV qua cổng USB.
  • Sao lưu hình từ Instagram hay Facebook: tức là sau khi bạn đăng nhập thì toàn bộ hình trên Instagram hay Facebook sẽ được tải về và chép vào trong USB nhớ này.
Nhược điểm:
  • Giá thành cao: 1.6 triệu cho dung lương 64GB
  • Dễ bị gãy: phần đầu có cổng Lightning được làm bằng cao su tổng hợp, nếu làm bằng kim loại hay gì đó nhiều khả năng sẽ cứng hơn.
  • Không chép được file lớn hơn 4GB vì iOS không nhận.
Sandisk iXpand nhìn như một chiếc USB bình thường với một cái đuôi cong lên có đầu Lightning.

Nếu bạn ngại sync hình và video vào iPad hay iPhone thì iXpand là giải pháp đơn giản nhất để có thể xem được nội dung từ bên ngoài trên iPad. Ví dụ mình quay phim bằng iPhone nhưng muốn xem trên iPad nhanh chóng thì mình chép qua cái USB này và coi. Hoặc phim và nhạc tải về từ internet hay từ các máy khác có thể dễ dàng xem trên iPad.

Những nội dung trên internet như phim .mkv cũng được giải quyết ngay trong ứng dụng Sandisk iXpand.

Cắm vào TV để xem hình, video chụp bằng iPhone hay iPad.

Sandisk iXpand được thiết kế khá lạ, đàn hồi tốt nên dùng miếng dán da hay case gì vẫn được. Tuy nhiên phần cao su kia có thể dễ dàng bị gãy khi gặp va chạm.

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tdhxxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay
Ngon
coment lấy chổ, chưa có ipad để thử
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Quản lý file thì IOS ngu hơn cả bò, thua xa android.
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoasua800 to hơn cả máy cái đt cùi bắp của bạn đấy 😆
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
@alexmapsu Mấy con Tag Heuer, Mobiado...điện thoại sang thì tôi không có, nhưng 'Iphone, Ipad, macbook air' thì tôi đang sài. Có vẻ bạn hơi coi thường người khác không có tiền.
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoasua800 có xài mà phán 1 câu ngờ u hết biết
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoasua800 Nói vậy ai nói chẳng được ;))) ko biết có xài thật không chứ nhìn cmt là lộ cái dốt ra
ntvan
TÍCH CỰC
8 năm
Cái giá hơi chát, tuy nhiên mình sẽ mua nếu nó cho copy nhạc mà không cần jb 😃
@ntvan cài bằng itool, ifunbox ầm ầm thím ơi...:p
sandisk quá đắt...:eek:
con này cũng đạt chuẩn apple mfi mà giá chỉ có nửa thôi nè:oops:
ps: uplink sợ kêu quảng cáo, nên đành tốn công chụp ảnh up cho anh em:p
@kungfu9999 Cái này ngoài hình với video ra thì có chép nhạc với tài liệu đc ko bác ???
@boybl1990 chép nhạc pdf, word exel hoặc bất cứ thứ j...đặc biệt có hỗ trợ chụp hình quay video lưu trực tiếp lên nó
@kungfu9999 cuahangtcs 😁
@Naruto_Xboy rẻ mà ngon thì mình mua thôi....mà em là em hok có phải nhân viên bên đó đâu:p
noblemanhp
TÍCH CỰC
8 năm
Hình như có cái đầu đọc thẻ hỗ trợ cả cổng lightning, microusb, usb thường, thẻ nhớ mà. Chơi tất các thiết bị luôn
firestork
TÍCH CỰC
8 năm
Đắt VĐ, tầm 3-400k thì còn xem xét
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh hiệp cho hỏi trình xem phim có chơi được mkv + srt trong cùng 1 thư mục không anh
@nhacnghe Có phim nào em muốn anh thử không? vì toàn phim không có srt, tại không quan tâm phụ đề 😁
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Phim nào cũung được a
A chỉ cần chép file Mkv+srt vào cùng một thư mục rồi đổi tên cho giống nhau rồi a test thử coi
Ví dụ 2 file
Ironmen3.mkv
Ironmen3.srt
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
@nhacnghe Bạn có thể dùng MKVToolNix GUI để dính phụ đề vào file video sau đó chép vào xem.
Cao su là vật liệu có tính đàn hồi cao, nó không thể bị gãy. Có thể thứ dễ bị gãy là thứ cứng hơn ở trong lớp vỏ bao cao su kia chăng?
Copy từng hình trong iPhone vào usb đc k.(k phải backup hết qua usb nha)
@jack1202 Từng hình hay một số hình bạn chọn đc chứ.
samsungogo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jack1202 Được nhé bác
note 7 và 1 chiếc ổ cứng 2TB bạn thích chép gì cũng đc. qua OTG .fan táo thì thêm chiếc 5s nghe gọi , thiết kế đẹp còn công việc giải trí thì note 7.
p/s: fan trung lập nên thấy cái gì cũng thỏai mái. đang xài ios nhưng ghét cái ko tải được file
@0932372043 Note 7 cấp đủ điện cho ổ cứng ngoài/
Xin lỗi mình chưa thử vụ này nên thấy lạ
@cuhiep mình nghĩ bác nên thử rồi chia sẻ lại với anh em. thank bác vì bài viết hay.
@cuhiep Ko muốn chụp bằng ip vì nó hơi cùi ở nhiều mặt nên ko kết nối được con note vào(vì cầm chụp ảnh), nhưng cái này dùng đến chán và toàn bỏ ko, cắm vào tv cho nó quay cho khỏi ẩm mắt.
Cái dài 12mm kia thì luôn cắm jack 3.5 được cái android dành cho bình dân nên mấy đồ này rẻ bèo chứ ko tiền triệu như mấy hàng cao cấp 20161005_222851.jpg
tethien
CAO CẤP
8 năm
iPhone, iPad chép hình, video ra thì còn đỡ chứ chép vào thì nản toàn tập.
Có khoảng >10k hình gia đình, muốn chép vào iPad để lâu lâu xem mà mỗi lần chép mỗi lần chán. Mỗi lần muốn chép thêm vài trăm hình là thấy muốn nản.
Hic.
@cuhiep có cách nào sync ảnh từ máy tính vào mà có thể xóa ảnh đó trên iphone/ipad được không bác?
e khá khó chịu việc này, cop vào mà không cho xóa :|
tethien
CAO CẤP
8 năm
@00986 Mình có macbook pro retina 15".
tethien
CAO CẤP
8 năm
@sieu_nhan Không. Bạn phải xóa ảnh đó trên thư mục gốc rồi sync lại.
nhimret
CAO CẤP
8 năm
@cuhiep ý ông kia là nếu như sang máy khác, có hình hay muốn copy vào thì nó sẽ xoá đi vì là máy khác, itunes chỉ quản lý file trong 1 máy thôi, sang máy khác thì hỏng bét.
😁 Thế bất nào Apple ko tích hợp thẻ nhớ vì thiết bị thời đại mới ko cần bộ nhớ ngoài, ifan bảo dùng gì thì cứ online.

Nhớ ngày nào đi mua cái cống để cắm usb đc vào ipad, xong cắm vào lại khó quản lý file, phải jailbreak xong dùng ifile. Có usb nhận, có cái lại ko nhận. Xong cũng chán cái adapter vứt xó.

Giờ lại đẻ ra 1 đống phụ kiện .... ifan lại thấy phụ kiện hữu dụng ... éc éc =)) hóa ra dùng đồ Apple ko đơn giản, đơn giản vì Apple chặt hết chân tay nên còn cái cục thịt tròn lăn lẳn thôi, gắn chân tay vào là thấy yếu ớt liền.
@DoremonSSJ3 Ví dụ 1000 người dùng iPad mà có 1 ngừoi cần cái này. Nếu có khe thẻ nhớ thì có phải là 999 thằng phải trải tiền cho cái khe đó và chịu đựng cái khe đó vì nó làm xấu máy và không liền lạc.

Ngày nào bạn đi mua cái kia vì bạn mua đồ dỏm và không chính quy thôi. Bạn mua cái này xài coi có ngon không :D
@cuhiep Thẻ giờ cũng nằm trong khe sim thôi có gì mà ko liền lạc. Ipad xem phim có cái viền đen dầy nhìn khó chịu lắm, trước mình dùng cách dùng máy tính làm ổ cứng, bật máy tính liên tục và xem phim từ ipad qua air play.

Từ ngày hayhaytv và hdviet bị bắt đến giờ xem ít phim trên tablet hẳn.
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
@DoremonSSJ3 Xem phim trên mấy con Galaxy Tab S tốt hơn Ipad vì màn hình 16:9, nếu xem phim tỷ lệ 21:9 thì mấy con màn Amoled càng lợi vì màu đen sâu, không gây khó chịu .
ko biết thì so sánh con bò
Hơi liên quan, mình vừa cập nhật cho iPad Air lên 10.0.2, bây giờ mở smart cover ra là vào màn hình chính luôn không phải bấm phím Home như 10.0.1 nữa.
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Phụ kiện cho Iphone bao giờ cũng đắt, Sandisk ixpand bản 32GB đã 1tr2 rồi, gấp 6 lần một chiếc USB Otg cho Android
http://www.lazada.vn/usb-sandisk-ixpand-ix30-lightning-connector-usb-30-32gbnbspbac-hang-phan-phoi-chinh-thuc-2152838.html
bác @cuhiep test tốc độ cho anh em xem với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019