Dùng thử tính năng tự động xoá tin nhắn trên BBM

cuhiep
3/12/2014 11:5Phản hồi: 100
Dùng thử tính năng tự động xoá tin nhắn trên BBM

Người nhận có 5s hay 10s hay một thời gian nào đó để đọc tin nhắn sau đó nội dung tin nhắn đó sẽ không xem được nữa. Tính năng này tương tự như của Snapchat và được BlackBerry trang bị cho BBM trong bản cập nhật gần đây. Nếu bạn cảm thấy cần bảo mật nội dung chát thì đây là cách hay. BBM giờ có cả trên Android và iOS nên chúng ta có thể sử dụng ngay dịch vụ này. Windows Phone có BBM nhưng chưa hỗ trợ tính năng này, tức là bạn gửi đến BBM trên WP cũng không ẩn được và ngược lại.
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay nhỉ, chat vs bồ thì ngon 😁
tnt_1489
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em nghe nói mấy tính năng này sắp bị thu phí phải không anh?
😔 thế thì bbm liệu có sống được tiếp không?
TranHuyenMK
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiếc là BBM không chơi với ID đăng nhập bằng Mobile Number, nên lượng người dùng quá hạn chế. Nếu không thì BBM sẽ trở nên thông dụng vì tính linh động của nó.
@gauto988 Nói vậy là biết chưa dùng qua BBM rồi. thôi cứ vậy đi. Sao cũng được. không cần phải tranh luận làm gì.. 😃
p/s: với tôi thì nói không với app của VNG.. trong đt không có app nào cua VNG cả
@BietSoSoThoi Có vẻ là thánh cuồng BBM 😃 Một khi đã cuồng rồi thì ý kiến người khác cũng coi như không mà thôi😃 Mình chẳng ghét ai cả, ai có lợi thì dùng 😃. Zalo nhiều friend liên lạc dễ, ổn định. BBM ở Z10 để mốc 4 tháng dùng Z10 chẳng có ai dùng cùng, cài lên android cũng chẳng có ai buồn dùng. May ra có các cty và cộng đồng BBM cần tính năng bảo mật của BBM thì dùng. Thực tế nó là vậy
TranHuyenMK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanhuytiensinh Cái này bạn nói đúng, cái gì cũng có hai mặt của nó mà. Do cái đặc tính bảo mật và chăm sóc khách hàng quá kỹ của BBM dẫn tới sau gần 2 năm xài BBM trong danh bạ của mình có đúng 1 người lạ 😁
TranHuyenMK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gauto988 Mình thì nghĩ khác, BBM linh động ở chỗ nó nhẹ nhàng, đơn giản mà hiệu quả, không màu mè hay lòe loẹt. Nó tập trung ở tính năng nhắn tin chứ không hầm bà lằng như một số OTT khác 😃
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
Màu trắng nhìn cũng sang nhỉ
Cái này hợp cho các " phi vụ" đưa và nhận hối lộ xoá dấu vết đây

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Lỡ ko đọc kịp thì sao ta
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Scorpius DLord Bác dùng thử xem sao.khi bác gửi 1 tin nhắn nó sẽ báo đó là tin nhắn có thời han.bác giữ vào đó để xem và thời gian bắt đầu tính
xuxu09
TÍCH CỰC
9 năm
@Scorpius DLord khi nào đọc thì bấm và giữ đó để đọc, nên ko có chuyện ko đọc kịp, trừ khi người viết cho cả đoạn văn dài và giới hạn time ngắn. cái hay và bảo mật của bbm là cả khi bạn chụp màn hình tin nhắn đó cũng ko đc. lấy máy ảnh hay đt khác chụp thì ko tính nhé
tính năng này ra đời, anh chị em không cần up hình lên iCloud để share nữa

cứ để trong photo stream, rồi send qua BBM, set time.. sau 5 phút bên kia nhìn hình và giải quyết công việc xong thì hình tự động xóa
( thích hợp cho bạn trai và bạn gái ở xa nhau ..... )
@coollonelyman Cha này chắc quen chát sex nên hiểu biết ghê ta
@coollonelyman 5s vẫn kịp save hình lại chứ đừng nói 5p
quanngonngon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@coollonelyman Lạy thánh, thánh có kinh nghiệm quá. 😁, cơ mà 5 phút thì hơi nhanh.
@coollonelyman 5
5 phút giải quyết xong ko 😆
Penn
TÍCH CỰC
9 năm
BBM thời trước khi có whatsapp xài rất ngon, mà chậm thay đổi, không chịu mở rộng ra nhiều nền tảng nên tụt lại, fan BB như mình giờ cũng không xài BBM nữa vì chả ai xài, hơi buồn 😔
trandaubac
TÍCH CỰC
9 năm
sài cái này ,không sợ chức năng hay app chụp màn hình ah
@trandaubac chụp mann hình sẽ bị vô hiệu hoá khi nhận đc tin nhắn hẹn giờ nhé bác
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@xuxu09 Tính năng này cg k p là bảo mật gì lắm. Vui chút thôi.
phuongbase
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trandaubac chụp màn hình bên kia báo ngay lập tức. BMM mình dùng thường xuyên với 5 người, phải nói là tuyệt vời vì nhanh, ổn định, ghét cái chỉ gửi được 1 hình ảnh 1 lần, nghe nói sắp cập nhật tính ănng gửi nhiều ảnh 1 lần. App này gửi lần tối đa dung lượng 16 M, file nào cũng gửi được.
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trandaubac Cái gì cũng mang tính tương đối thôi. Bảo mật là không cho người ngoài lấy được hay thấy được thông tin. Còn nếu muốn bảo mật luôn với người minh gởi thì gởi để làm zề. ^.^
Cái này hình như từ bản trước rồi mà. Để gửi mà có hàng ở bên cạnh cũng không đọc được. Khá là hay. PP trắng của @cuhiep đẹp vãi chưởng!
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
Skill nói qua họng =]]
Anh @cuhiep : kia là con air 2 và cái zagg keyboard anh giới thiệu lần trc ạ? Air2 mỏng hơn air1, anh fit nó vào như nào thế? Em tính dán da con air2 rồi lắp vào, ko biết có vừa ko 😁
@summon_rain Air 2 dán da vào dùng được bàn phím của Air 1 :D
@cuhiep Quá đẹp! :D bị cuồng dán da rồi =))
Ko mua bàn phím zagg vì ko dán da con air1 đc :D h thì ổn rồi!
À, thêm dán màn nữa có khít quá ko anh?
@summon_rain không ... vừa đủ mới thích :D
@cuhiep Em cảm ơn anh nhiều! :D
mountain90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này công nhận hay mà nhìn máy PP của bác Hiệp cũng đẹp nữa... 😁
cái này con 87 của em cũng có
mr.cat
ĐẠI BÀNG
9 năm
em đang dùng telegram cũng có tính năng kiểu này, còn chat qua web được. Lúc nào sạc pin điện thoại thì chat web.
xuxu09
TÍCH CỰC
9 năm
@mr.cat BlackBerry thì dùng blend khi hết pin cắm sạc cũng đc mà :d
mr.cat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuxu09 vấn đề là ko dùng bb10 😃
con pp màu trắng đẹp thật. chờ dow giá xuống tí mua ngon
quang.an
ĐẠI BÀNG
9 năm