Dùng thử ứng dụng Dịch (Translator) trên Windows 10 Mobile

cuhiep
18/11/2015 10:11Phản hồi: 93
Dùng thử ứng dụng Dịch (Translator) trên Windows 10 Mobile
Mình vẫn dùng điện thoại như một chiếc từ điển và đánh giá tính năng từ điển là một trong những tính năng quan trọng. Trong đợt thử Windows 10 Mobile gần đây mình tìm hiểu về một ứng dụng miễn phí, chính chủ của Microsoft để dịchTranslator và khá bất ngờ về khả năng dịch của nó. Hỗ trợ qua lại rất nhiều ngôn ngữ, dịch qua hình, dịch qua giọng nói, dịch đoạn văn, và dịch theo kiểu truyền thống.

Dịch theo giọng nói
Mình thử tiếng Hoa, nhờ một số anh em thử tiếng Anh, tiếng Đức, tiếng Nhật với Translator và kết quả rất ấn tượng. Máy nhận dạng giọng nói chính xác và dịch sau đó. Phần dịch thì khá ổn với đoạn văn. Trong thử nghiệm của bọn mình thì chỉ có tiếng Nhật là dịch hơi lệch chút.

Dịch bằng cách cho camera nhìn vào văn bản tiếng mà muốn dịch.
Cách dịch này nhanh, trực diện nhưng hơi khó đọc, khuyến cáo dùng để dịch các câu ngắn. Khi bạn chỉ camera vào chỗ nào có chữ thì máy sẽ rung lên một cái là báo hiệu nó đã nhận dạng xong chữ và bắt đầu dịch.

Dịch theo cách truyền thống
Tức là chép một từ hoặc một đoạn văn rồi dán vào cửa sổ dịch.

Các ngôn ngữ được hỗ trợ:
Mình đếm được có 50 ngôn ngữ khác nhau được Translator hỗ trợ. Có những ngôn ngữ có thể áp dụng cả ba cách dịch trên nhưng. Cũng có ngôn ngữ chỉ có thể áp dụng cách dịch truyền thông là chép vào rồi dịch.

Về cơ bản thì việc dịch này được làm online. Tuy nhiên nếu anh em tải dữ liệu (data) về máy thì có thể làm offline. Mình tải thử Anh Việt thì dung lượng là khoảng 90Mb.

Tải về theo link này nhé anh em: https://www.microsoft.com/en-us/store/apps/translator/9wzdncrfj3pg

Dịch một văn bản dài, nghĩa khá ổn

Hỗ trợ rất nhiều ngôn ngữ

Quảng cáo

Có thể tải data về dùng offline

3 loại từ điển

Microsoft_Translator_Tinhte-3.jpg Microsoft_Translator_Tinhte-6.jpg
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Hay quá có lẽ phải sắm gấp 1 em WP10 nhỉ 😁 dù thị phần của WP có giảm thì e vẫn quyết định đi ngược lại xu hướng 😃
godFears
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RIM Ngày trước mình cũng đắn đo nên mua wp hay không vì thị phần ít quá .Nhưng nghĩ lại nếu ai cũng giống mình thì wp lấy đâu ra người dùng mặc cho kho apps quá tệ. Đến bây giờ dù được cải thiện rất nhiều nhưng so vs ios hay and thì vẫn quá tệ.Nhưng tuyệt đối không hối hận vì lỡ yêu wp mất rồi <3
Cái dịch bằng máy ảnh có vẻ ngon
mcodonm
ĐẠI BÀNG
8 năm
ổn quá nhỉ> Ngày càng hoàn thiện.
buidao05
ĐẠI BÀNG
8 năm
ồ cái này có từ thời win 7 mobile....hay mà,thích dịch qua camera
Mở JAV em nó có dịch trực tiếp qua giọng nói được không các bác nhỉ ? Em dùng google dịch mở loa mà nó chả dịch được hic.:rolleyes:
@duongducdangden Đã thử dịch, dịch rất tốt, ngữ văn rất chuẩn với việt nam
Tuyệt vời ômt :p
Đã và đang xài thử hồi windows Phone 8.1 tới nay 😁
Ngon hơn Gồ dịch :D
@connittaynguyen Bác chứng minh xem nó hơn gg dịch ở điểm nào?
@Hoang_HaoMinh Chứng minh từ cảm nhận của bản thân ;)
vviettan
TÍCH CỰC
8 năm
ko có điện thoại nên mình toàn xài trên laptop. công nhân nó phát âm hay hơn google
@vviettan có trên win 10 nữa à? để tìm thử xem.
cái này mình ráta thích WP, phải nói nokia map offline vs cái này là đặc sản của Nokia WP
lần sau ad để luôn link cho ae đỡ phải tìm nhé😁
Trước mình dùng htc thoi Wp 7 đã có cái này rồi
Ngon nhất cái khoản cầm đt nên rồi soi vào từ cần dịch thế là dịch luôn,ko phải gõ hay coppy như gg dịch
@hung_hy88 gồ cũng có đồng thời nhé, g.dịch kém về trực quan của ảnh thôi
@fighting Là như thế nào bạn nhỉ?
webzone.vn
TÍCH CỰC
8 năm
từ này bài đăng trên tinh tế sẽ không khó hiểu nữa:rolleyes: mọi người hiểu ý mình chứ😁
lnt55
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa đọc tiêu đề sai chánh tả, tôi phải vội tìm tên tác giả. Quả nhiên là Cu Hiệp!
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này trên WP 8.1 cũng có nhưng dịch tao lao bí đao lắm ( nhưng vẫn hơn anh Gồ 😁 ) có vẻ bản cho wp 10 mobile ngon hơn
@vlcdng google mà so sánh với bing trans mà bảo hơn á?
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@mạnh khải Đã dùng qua cả 2 và xin khẳng định Bing trans dịch văn bản ngon hơn Gồ trans!
Trên ios có ko ta
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh Trên ios cũng có. Nhưng khuyến cáo bạn nên về với đội wp để có trải nghiệm tốt hơn 😃
@t2d90bn Chà chắc đây là fan milu muốn lôi kéo về đội cho chung xuồng đây
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh Thực ra bạn phải dùng các app Mic viết trên wp thì bạn mới có cái cảm giác ấy. Có chút gì đó gọi là hãnh diện ý 😆
HungAnh9
TÍCH CỰC
8 năm
Không cho tap vào một từ đã dịch để chuyển sang nghĩa khác như google à 😔
Quá hay.... :p:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119