Dùng thử ứng dụng Magi+: tạo video điều khiển mưa/ lửa, làm siêu anh hùng theo trào lưu TikTok

zyzy1908
12/6/2019 12:51Phản hồi: 55
Dùng thử ứng dụng Magi+: tạo video điều khiển mưa/ lửa, làm siêu anh hùng theo trào lưu TikTok
Magi+ là ứng dụng sẽ giúp anh em thoả ước mơ "trở thành siêu anh hùng", biết phép thuật, hoá thân thành Doctor Strange/ Iron Man/ Thor,... mà không cần phải giỏi Photoshop/ after effect gì cả...Còn nhớ video làm mưa dừng lại, "quẹt qua quẹt lại" nổi tiếng trên TikTok chứ? Ứng dụng này cũng sẽ tích hợp luôn. Anh em chỉ cần mở lên, bấm quay, diễn sâu là xong!! Tóm lại, mọi thứ hiệu ứng đã có ứng dụng lo, việc của anh em là diễn cho sâu vào. Ứng dụng này hôm qua mình lướt Facebook thấy quảng cáo (chắc do mình coi video dạo nhiều quá) nên chia sẻ cho anh em nào chưa biết, anh em nào biết rồi thì bỏ qua nhé.

Tin buồn: check thử Android chưa có =.= anh em Android dùng After Effect đỡ nhé.

Dùng miễn phí thì chúng ta sẽ không có nhiều hiệu ứng, full tính năng nhưng vẫn đủ dùng ^^. chỉ là nó chỉ miễn phí trong 3 ngày thôi, anh em tranh thủ quay hết trong 3 ngày nhe (đồ miễn phí thì cũng không nhiều lắm đâu 😆.. Anh em nào đam mê "sống ảo", muốn dùng lâu hơn, muốn đủ bộ thì bỏ 160k cho gói tuần, 700k cho gói tháng hoặc mua luôn 1 lần giá 800k dùng mãi mãi 😃).

Cách tạo video: đơn giản là chỉ cần chọn hiệu ứng bạn muốn (điều khiển mưa, Iron Hero, Doctor Strange,...), bấm quay, làm theo hướng dẫn và sau đó lưu hoặc chia sẻ video vừa thực hiện. Tóm lại, dùng App thì đơn giản. Còn video tạo ra "ngon" hay không thì tuỳ thuộc vào độ diễn sâu/ nhanh nhạy của bạn rồi. Diễn đơ như mình thì sẽ hơi fail đó ^^. Chúc anh em vui vẻ nhé.

Nếu thích thì thêm hiệu ứng màu cho sinh động nhé. À mà, video lúc xem preview nó mờ mờ nhưng sau khi generating - xử lý xong thì chất lượng vẫn ngon lành nhé anh em.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái trao lưu xàm LOL nhất mà tôi biết TIKTOK
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
700k gói tháng. 800k dùng mãi mãi. Wtf????
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
@NTN.PF Nghĩa là nó đang dụ người ta dùng gói 800k

😁
anh523110
TÍCH CỰC
5 năm
@NTN.PF Nếu trả thuê bao thì đc nhiều thứ sau này. Còm trả 1 lần thì chỉ đc những tính năng hiện tại. Để ý kỹ chính sách của từng giá là đc.
@NTN.PF Đậu má, láo thiệt
@NTN.PF dụ mua 800k
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NTN.PF MOD apk =))))))))))))))
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ đi thẩm mỹ cắt mắt, sửa mũi , gọt má, bơm môi là đủ rồi cần chi mấy app này nữa ☺️
thanh binh.e
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong bác trump xoa cái tiktok này đi
nhưng trò này qua đều đc học, nhưng qua không thích thể hiện trc công chúng
vantoan11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tobe2405 viết được app như này chưa
@vantoan11 mấy thằng trứng comment thì đúng là k nên đọc. hahah
vantoan11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tobe2405 Đau bụng với mày, trên tt nhiều kẻ thù lắm hay sao mà cảnh giác thế 😆)))
Đừng. Làm ơn đừng khuyến khích cho sự tăng trưởng của trào lưu TikTok 😔
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
@hakuruno Không khuyến khích thì nó vẫn tăng đấy thôi 😁
Em Vy diễn sâu, diễn đạt quá. Cỡ Hoàng Thùy Linh hay Trâm Anh phải gọi em bằng Sư Phụ:p
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
@thinhphat9999 Tào lao
@thinhphat9999 Hai đứa kia không phải ty zy
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@thinhphat9999 tưởng vậy là hay ?
hay ta
@vn_ninja
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
Zyzy kìa
Cái trào lưu Samsung Galaxy NỔ 7 này thì không phổ biến đi cứ cái trào lưu Siêu Anh Hùng làm gì cơ chứ?! :oops:

Diễn đàn công nghệ của Chủ Tịch HĐQT Cuhiep mà lại thiếu đi bóng dáng Samsung hay Apple thì đó là sự mất mát quá to lớn! 😁 :p
Spiderman mua samsung.gif
@Cuong Nb Ông này chắc vẫn dùng IE8 để đọc báo 😆))
Bỏ 800k mua full app hiệu ứng hả? Nhảm ko tưởng!
@Vòi rất Đẹp hahaha chỉ biết cười chứ sao 😆
Tommy297
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng vui mà,nhưng cái giá thì ko vui tí nào,giờ trên appstore toàn mấy trò subscription ...chán
congtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Buồn cho anh em Android chưa có app này
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
Cái tiktok hôm trước có 2 con kia nó ngồi khoe vùng cỏ hoang... xóa mẹ app luôn 😁
Sao mặt em Vy nay bóng nhẫy thế nhỉ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
supzzo
TÍCH CỰC
5 năm
Chịu khó làm ngồi edit trên Kine Master cũng được rồi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019