Dùng thử và tặng balo Velocity Max Backpack: ngăn laptop/tablet/để giày, lấy đồ nhanh, giá 1tr7

TDNC
16/11/2017 8:26Phản hồi: 966
Dùng thử và tặng balo Velocity Max Backpack: ngăn laptop/tablet/để giày, lấy đồ nhanh, giá 1tr7
Balo Velocity Max Backpack của hãng Solo ngoài việc có ngăn đựng laptop/tablet làm mình rất thích, thì ngăn chính của nó cũng được thiết kế khá tiện lợi với hai nắp tách biệt giúp cho việc lấy đồ trở nên cực kỳ nhanh, kể cả khi món đồ nằm ở dưới đáy balo. Chưa hết, phía dưới của balo còn có hẳn một ngăn tách biệt để đựng thêm một đôi giày phụ. Tổng hợp thêm các yếu tố như chất lượng hoàn thiện tốt, dây kéo chắc chắn, kháng nước ở mức độ nhẹ, cảm giác đeo thoải mái làm cho mình thấy khá hài lòng với cái giá 1,7 triệu đồng.

Kích thước & ngoại hình

Velocity Max Backpack được thiết kế như một chiếc balo dã ngoại dùng để đi chơi và du lịch, không thích hợp để mang đi làm hằng ngày vì nó khá to (52,5 x 32,5 x 20 cm). Sự có mặt của ngăn laptop là một điều mình rất thích vì nhờ nó mình có thể vừa mang theo máy tính vừa mang theo đủ quần áo để đi chơi kết hợp làm việc, không cần mang thêm vali. Balo này cũng đủ gọn để bạn mang lên máy bay và cất trong khoang hành lý mà không cần phải ký gửi.

Khả năng chứa đồ

Ngăn laptop để vừa tối đa loại 17", mình chỉ dùng để MacBook Pro 15" thì nó vẫn rất chắc chắn, không bị xê dịch nhiều. Trong ngăn laptop còn có ngăn đựng tablet, mình dùng để chứa iPad Pro 10.5" kèm bàn phím Smart Keyboard cũng rất chắc chắn.

Ngăn chính của balo có thể nhét được khoảng 10 món đồ cả áo lẫn quần. Cái hay của ngăn chính là nó có thể mở bằng hai nắp: nắp phía trên và phía trước. Nắp phía trên để bạn sử dụng khi đang dựng đứng balo hoặc lấy những món đồ ở gần phía trên. Còn nắp phía trước dùng để lấy những món đồ để ở phía dưới hoặc dưới đáy balo mà không cần phải lôi những món đồ nằm trên ra.

Mặt bên trong có một số ngăn nhỏ dạng lưới để đựng các đồ linh tinh. Mặt bên ngoài cũng có những túi nhỏ và hai túi hông để đựng các món đồ cần sử dụng nhanh ví dụ như sạc dự phòng, sạc máy tính, chai nước, tai nghe...

Sau cùng là ngăn đựng giày/dép ở phía dưới cùng của balo, có dây kéo ở mặt ngoài để mở nhanh. Vừa rồi mình đi trekking ở rừng quốc gia Bạch Mã, ngoài đôi giày trekking đang mang thì mình còn đem theo một đôi sandal dự phòng. Và ngăn đựng giày của balo này vô cùng phù hợp để mình đựng đôi sandal đó vì nó vừa đủ to để đựng (đôi của mình size 45) lại vừa có màng ngăn tách biệt với ngăn chính. Mình không cần sợ bùn đất từ đôi giày sẽ làm bẩn đồ đạc trong ngăn chính.

Chất lượng hoàn thiện, độ bền, cảm giác đeo
Balo được làm từ sợi Polyester. Phần dây kéo được thiết kế đẹp và rất chắc chắn, không có cảm giác lỏng lẻo. Nhiều lần mình kéo mạnh dây chỉ với một tay (không dùng tay còn lại để giữ một đầu dây kéo) thì nó vẫn rất cứng cáp, kéo mượt mà.

Hôm đi trekking trời có mưa nhẹ trong rừng, đồ bên trong không bị ướt, mưa nặng hạt hơn thì mình chưa có dịp thử nghiệm.

Về cảm giác đeo, chuyến đầu tiên mình chứa 12 kg đồ trong cái balo này và đi trekking khoảng 10 km trong rừng Bạch Mã. Cảm giác dây hơi thô và cứng nhưng ngay trong chuyến đi đó mình đã quen với cảm giác đeo và quan trọng nhất là không hề có cảm giác đau do dây mang lại. Nhờ phần dây luôn rất chắc chắn mà balo lúc nào cũng rất vững vàng trên lưng của mình, kể cả khi không có nhiều đồ trong balo. Đây là một yếu tố rất quan trọng của balo, đặc biệt là trong những lúc đi bộ hoặc leo núi. Nếu balo cứ đung đưa qua lại thì sẽ khiến cho bạn mau mệt mỏi hơn.

Quảng cáo

============
GAME TẶNG BALO VELOCITY MAX BACKPACK
Các bạn hãy:
  1. Đăng hình balo/túi xách mà bạn đang dùng.
  2. Chia sẻ cảm nhận về balo đó kèm theo giá bán, có hài lòng hay không.
  3. Hoặc chỉ cần comment nhận xét về balo Velocity Max Backpack này.
Một tuần sau, ngày 23/11, Tinh Tế sẽ random chọn ra một bạn và tặng quà. Chúc các bạn may mắn.

============​

Cám ơn hãng Solovietnam.vn đã tài trợ quà cho thành viên.

Quảng cáo

Kết quả bốc thăm đây nhé anh em. Chúc mừng bạn @Ông Táo

966 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

54abetterday
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Simple carry M city gia 600k. Gọn, nhẹ đủ 1 laptop và 2 bộ quần áo. Khá hài lòng.
kim chang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@54abetterday Sao giống cái E-city của m quá v.
namkhanh1112
ĐẠI BÀNG
6 năm
@54abetterday lazada đã có hàng: http://bit.ly/2zNJhto
upload_2017-11-19_7-57-24.png upload_2017-11-19_7-57-24.png
54abetterday
ĐẠI BÀNG
6 năm
@namkhanh1112 Tặng thì dùng thôi, không mua 😃
Mình đang dùng Korin. Hoàn toàn hài lòng. Chất liệu nhìn rất cao cấp. Không như mấy loại khác mình từng dùng. Giá khoảng 199$
@thanh_satria Từng mua con này và cực kỳ thất vọng
@cuhiep Sao vậy anh? Em cũng đang tính mua em này
@cuhiep Lý do sao vậy a. E thấy nó Ok mà
@thanh_satria Cứng quá. Đoe vào cấn lưng. Cũng có thể mình đeo toàn loại mềm nên cái này cứng
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Đàn ông thì ai cũng muốn cứng mà
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
6 năm
balo mình chỉ đựng laptop. đi làm không dùng đến balo nữa. gọn nhẹ và tuyệt vời trước mua 300k
mrMinhThành
ĐẠI BÀNG
6 năm

Sinh viên nghèo chỉ xài balo trường tặng. Giá 15 triệu mang khá êm =))))
Kyle.D
TÍCH CỰC
6 năm
@mrMinhThành Nên kêu trường trang bị thêm tính năng bảo vệ để gạch khỏi rơi trúng
kwonpv
ĐẠI BÀNG
6 năm
e đang dùng balo north face fake. 450k. hơi to nên chỉ dùng khi đi du lịch, nói chung không hài lòng lắm
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 năm
@kwonpv Cũng đang dùng loại gần giống, thấy chứa được nhiều đồ khi đi du lịch, rộng rãi, nhiều ngăn. Giá oke. Khá hài lòng
kwonpv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hnt.n007 đúng r bác ạ. đi du lịch thì tha hồ nhét đồ luôn, nhưng mang đi hàng này thì k tiện nên e toàn vứt xó
Mình đang dùng Cặp-balo Laptop của coolbell, cũng khá hài lòng, chất lượng khá tốt, có điều hơi ít ngăn và vẫn hơi nhỏ với nhu cầu của mình, lúc nào cặp cũng chật và căng hết cỡ 😔 giá: 450k

Đang dùng con này và không hài lòng lắm DSC_0219.JPG
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoavnd13496 Con này ko hợp đựng sách vở đâu, đừng mua để đi học. Phí tiền
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Các bác cho em xi tên con này, đẹp quá :v
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
6 năm
@khoavnd13496 mình thấy con peak này ngon cực. chất liệu và gia công ... cũng như sự nhỏ gọn. Đặc biệt là mấy tính năng nó phù hợp nhiếp ảnh, ko bị phiền như mấy hãng khác khi sử dụng Đã từng xài cũng nhiều balo (rẻ) và môt cái cũng đắt manfroto tralvel packback mà chán phèo, dây nhợ dài cả cây số
TranAnz
TÍCH CỰC
6 năm

500k rất là hời xài quài ko đứt
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocanaaa Mặt Bắc này 2016?
TranAnz
TÍCH CỰC
6 năm
@@habu@ Đời trước
mndat175
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocanaaa cũng đang sài con giống vậy, khá ok
Đang sài em xiaomi. Ngon
Balo 5.11 Tactical Rush 12, giá 650k, khá hài lòng khi sử dụng hàng ngày! IMG_20171117_212115.jpg
hero77
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuongdaihiep Bỏ cái màu “chết chóc” ra thì ok hơn
nguyennamha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuongdaihiep Mình cũng đang xài Rush 12, khá ok cho việc dùng hằng ngày và đi xa 1-2 ngày.
kenzotenma
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hero77 gắn cái màu chanh dây với 3 cây ống hút vào thì đẹp hơn ah?
Coba
Trứng
6 năm
@hero77 màu chết chóc?
spywaremagic
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuongdaihiep Đồng râm đây rồi 😁
Đang dùng loại này và rất hài lòng 😁 :D
topol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard thua bác luôn :D
@adagioleonard Tui cũng dùng... không chê vào đâu được
kimsharp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Ko ngậm được mồm haha
Balô được tặng khi đi event của Gigabyte. Khá hài lòng balô này, rất rộng
Hiện tại khá hài lòng e này. Đặc biệt thích cái ngăn bên hông vì nó kiểu ngân để đồ lặt vặt có vải bên trong. Khá hay vì cho đt tạm vào đó. Và trong cặp có 1 cái móc cho chìa khóa
Giá: được tặng nên cũng chả rõ hãng nào luôn
tdathcs
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang dùng ba lô Ronal BL85 mua trên Lazada giá 150k, không có ngăn để giày. Mình có chơi Cầu lông ba lô này hợp với mình rồi đây
quocthang88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tdathcs Tại sao balo này hợp với chơi cầu lông hà bác?
tdathcs
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocthang88 thì nó có ngăn để giày mà, còn mấy ngăn ở trên thì cất gì chẳng được đâu cứ phải laptop
ntphukhanh
ĐẠI BÀNG
6 năm

Đang xài con này, to rộng, thích hợp mang đi picnic, mà cái chống sốc laptop hơi mỏng, 😁
@ntphukhanh Em cũng đang dùng con này để mang đi mấy chuyến ngắn ngày :D
xấu kinh điển
mrvit007
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình dùng balo xiaomi .
mình thấy khá đẹp ,khá ổn.
giá lúc mình mua khoảng 600k.
@nospecial cho xin thông tin chi tiết cái để cừa lap 15.6 ko bác. giá cả thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019