Dùng tính năng Find My iPhone trên điện thoại tìm vị trí tai nghe AirPods khi bị mất

aquarius
12/11/2018 11:40Phản hồi: 130
Dùng tính năng Find My iPhone trên điện thoại tìm vị trí tai nghe AirPods khi bị mất
Tai nghe AirPods cũng có tính năng tìm kiếm bằng Find My iPhone mà nhiều người chưa biết khi mua về sử dụng. Vì vậy bài viết này sẽ giúp anh em hiểu tính năng hỗ trợ tìm lại tai nghe và một số thiết bị thất lạc từ Apple như thế nào.

Mở Find My iPhone trên máy tính, iPhone, iPad:
-
Mở iCloud.com > Đăng nhập bằng Apple ID và mật khẩu > Bấm vào biểu tượng Find iPhone > Bấm vào All Devices và tìm kiếm AirPods trong danh sách sổ xuống.

-
Mở ứng dụng Find My iPhone > Đăng nhập bằng Apple ID > Anh em sẽ nhìn thấy danh sách tất cả thiết bị Apple đã kết nối, trong đó có AirPods.

Khi đã đăng nhập và xem danh sách thiết bị, anh em sẽ thấy nhiều chấm màu khác nhau, đây là trạng thái hoạt động của từng thiết bị.
- Chấm màu xanh lá cây là thiết bị đang trực tuyến.
- Chấm màu xanh biển là thiết bị đang sử dụng.
- Chấm màu xám xám là thiết bị ngoại tuyến, và cũng có thể: hết pin, đang tắt, ngoài phạm vi xác định. Bản đồ này cho biết nơi cuối cùng thiết bị được kết nối là ở đâu. Với AirPods, nếu về sau nếu có online trở lại, bạn sẽ nhận được thông báo.

Nếu bị mất AirPods ở hai nơi khác nhau, thì anh em đừng lo Find My iPhone cho phép tìm từng bên tai nghe một. Sau khi tìm thấy 1 bên, cho vào box, mở lại bản đồ trên điện thoại nó sẽ hiển thị vị trí của bên tai nghe còn lại.

Khi đã đến gần vị trí AirPods bị mất, bạn có thể cho nó phát ra âm thanh, miễn là nó đang kết nối bluetooth và bạn đang có iPhone, hay iPad bên cạnh. Nếu dùng iCloud.com, tìm nút Phát âm thanh ở góc trên bên phải, nếu dùng Find My iPhone, bấm vào Tác vụ > Phát âm thanh. Âm thanh sẽ phát ra trên tai nghe AirPods trong 2 phút với âm lượng tăng dần. Sau khi tìm thấy tai nghe, nó sẽ dừng phát âm thanh.

Lưu ý: Tính năng tìm AirPods này không hoạt động nếu AirPods bị hư, hết pin, ngoài phạm vi cho phép hay để trong vali quá kín. Và Airpods cũng sẽ khó kích hoạt nếu bạn không bật ứng dụng Find My iPhone trước khi mất AirPods. Nếu những trường hợp trên, anh em không vướng phải thì có thể xác định vị trí AirPods bằng Find My iPhone và dùng được trên iPhone, iPod touch, iPad, hay trên laptop.

Cám ơn anh em đã xem bài, thật sự thì mình cũng vừa biết tính năng này thấy cũng khá hay nên mình muốn chia sẻ đến những anh em nào dùng tai nghe AirPods mà chưa biết thì cũng nên tìm hiểu sử dụng để tránh bị thất lạc tai nghe nhé!

Quảng cáo

130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đức Tiazo
ĐẠI BÀNG
5 năm
tai nghe Airpot ko có kết nối Internet sao tìm đc hả bạn
@adagioleonard đã từng =))), bởi vì cảm giác đeo ít quá.
@Đức Tiazo Ít nhất nó định vị đc gần chỗ bạn làm rớt (nơi đt đc kết nối với tai nghe lần cuối cùng)
Kiểu như nhớ vị trí nơi kết nối cuối cùng ấy 😃 còn tìm thì bằng mắt thôi. Phát ra tiếng cũng nhỏ chứ đâu to đc 😃
Trc mình mất tai nghe Sony SBH80 ở ga tàu. Đi 1 vòng thì dò đc kết nối mà tìm ko ra. Xin thằng bảo vệ xe nó bảo ko biết 😔 mặc dù đứng gần nó 3m là tai nghe lại kết nối) nhọ như sóc lọ :(
@adagioleonard Mới bị xong hôm wa, hay để đt lung tung trong chổ làm rồi đi tìm suốt. Hôm wa nhét SE trong túi quần sau, rồi đi kím, gọi cứ nghe đổ chuông phía sau lưng mới đau, lát ngồi xún ghế mới cảm giác đc đt rung trong túi
@Uthuong050713 Nhổm mông lên, rút đt ra thì đã thành 2 mảnh (do ngồi lên) 😁
Đức Tiazo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ều. Kết nối đc bao xa mà đòi tìm kiếm chứ. Apple chỉ hut máu là nhanh
@Barbatos họ chỉ quen tay thôi mà ))
@Đức Tiazo cmt dành top là nhanh :v
@Đức Tiazo tay lại nhanh hơn não nữa rồi, chạy top cũng từ từ lại nào 😁
@kstn_hut_hat tôi lên VIP rồi đấy 😁
resetct
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm trước cũng vừa thử 😁
@Quang Ngọc 2401 Nếu bạn ip thì nên dùng chung tài khoản icloud đi nhé
resetct
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aquarius Vừa vui vừa tiện bác ạ. Giả như k biết để quên ở đâu thì có thể vào FMI rồi ping cho nó kêu, đỡ phải tìm mà cực
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@resetct Tiện nếu để ipad ở nhà vợ quản lí cả tin nhắn giùm luôn cho nhé. 😁
@aquarius Bác cho em hỏi thêm là do ipad của em dùng bản 16gb mà lúc nào nó cũng trong tình trạng gần đầy thì em sợ dùng chung icloud nó cứ đồng bộ cả hình ảnh ở máy mới vào thì không đủ dung lượng mất, mà dùng chung thì ai nhắn đến máy điện thoại thì máy ipad cũng nhận được đúng không ạ.
Khi Airpod ở cùng với iPhone hay Macbook thì nó sẽ online. Khi nó rơi thì nó sẽ lưu vị trí cuối cùng trước khi mất kết nối.
Đi ngoài đường rơi thì tìm cũng khó :p Nói thế chứ hình như chưa thấy ai nhặt được nhỉ :v
@Nguyễn Huy Chiến Cái điện thoại to đùng định vị còn khó, nói gì cái tai nghe, rơi trong khoảng 20m nhiều đồ tìm đã chết mệt rồi 😁
@dunggrap chắc gán thêm cho tính năng biết tự kêu, tự la làng :p
@Nguyễn Huy Chiến Đi đường rơi xác định là mất, không thì cũng nhặt được nhưng bị xe cán nát hỏng vứt lun 😃
quánh dấu ! mong là mình không có cơ hội để thử vụ tìm Airpod's 😃
99% ng dùng chả quan tâm tới mấy cái tính năng này, có chăng 1% những người còn lại hay mầy mò nghịch ngợm, đc thời gian chán ngay,
@Hoang_HaoMinh Seeder Sam vào đánh giá sp Apple kìa, thật là vịnh dự!
tunanh
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang_HaoMinh Bị thất lạc thì đi kiếm chứ liên quan gì tới nghịch ngợm mà đòi chán :rolleyes:
peterh
CAO CẤP
5 năm
@Hoang_HaoMinh Uả, vậy đem airpods vứt lung tung mỗi ngày để tìm như một trò chơi hả gì mà nghịch?!
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang_HaoMinh 1% người dùng iPhone không biết là bao nhiêu triệu người nhỉ?
@Hoang_HaoMinh Ai lại đi mò vào cái tính năng này để nghịch nhỉ 😃 chỉ dùng trong trường hợp bạn rơi hay lạc đâu đó trong phạm vi kết nối thôi chứ rơi ngoài đường thì khả năng tìm thấy cũng như không 😃
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang dùng tai Jabra 65t, cũng có tính năng này mà nó yêu cầu cấp thông tin GPS liên tục => rất tốn pin => không khả dụng 😁 Thế mới thấy cái gì đồng bộ cũng có khía cạnh tốt hơn :D
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ tìm được khi đang dùng thôi
Airpods có thể nói đây là một thiết kế xấu hổ nhất của cái gọi là sự sáng tạo của apple. Hôm nọ , được dịp thử bộ đôi này của apple vào đôi tai , cảm thấy thiết kế này thật là tồi tệ đến mức phải phát cười thật lớn rồi trả lại ngay đứa bạn đôi tai nghe mà nó quảng cáo là tiện lợi và số 1 thế giới. Đứa bạn hỏi sao ông lại cười, trả lời luôn bạn thật là khôn ngoan khi chọn mua đồ apple đắt lòi tỹ ra ý..
@redevilschampion Thấy họ sài tiền ngốc quá nên ngứa lưỡi vét máng tý thôi bạn ạ.
@Emranhieulam1990 bạn thấy người ta xài tiền ngốc, người ta thấy bạn xài tiền ngốc. Người ta có nói thì bạn cũng đâu quan tâm do bạn nghĩ bạn đúng, ngược lại thì bạn có nói gì người ta cũng không quan tâm đâu bạn. Nên ít khi mình để ý mọi người mua gì, xài gì vì nó chả đem lại ích lợi gì cho mình
@redevilschampion Ừ thì thực tế là như vậy mà. Nói chỉ nói vậy thôi, xong mình cũng quên nhanh lắm. Nhiều khi mặc kệ họ muốn làm sao thì nàm .
@Emranhieulam1990 ha ha ha ha ờ :rolleyes:
getbacker86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã thử, nhưng tiếng kêu khá nhỏ 😔
anw, thanks ads
@getbacker86 Thật sự là khá nhỏ bởi mình có ghi trong bài là bỏ vào trong vali quá kín sẽ ko thể nào nhận ra mà tìm lại được. Tiếng kêu đó nó phát ra từ 2 tai nghe bé tí cơ mà. Nói chung vui vẻ cho thấy apple cũng khá đầu tư sp của mình
Tính năng hay!!!
Nhưng em thấy cái Airpods xấu thô bỉ, mấy cái nhét gọn trong tai đẹp hơn!!!

Lewisphi
TÍCH CỰC
5 năm
@lukyluke So sánh rất hay
@PhamTheThao tuỳ cảm nhận cá nhân thôi, mình thấy cái trên giống máy trợ thính hơn
cryshop
TÍCH CỰC
5 năm
@PhamTheThao Nhìn giống nhét bông gòn hay kẹo marshmallow vào tai ý, nhìn kém sang vãi.
wolfee
TÍCH CỰC
5 năm
@Apsa Mìnhc cảm giác tai nghe dạng cục cục nó giống máy trợ thính 😁 cho dù tai nghe airpod nó ko đẹp nhưng nhìn nó không phải là máy trợ thính 😆)
mua một cái nhét vào xe định vị nào 😁
@Hybrid Gs Quá sang chảnh kẻo dùng mất lun cả xe lẫn tai hâhhah
Hôm trước mới bị rơi trong hầm gửi xe, nhẹ quá ko biết là rơi, lại cũng quên luôn là mình đang đeo tai nghe. Sáng hôm sau cầm đeo lại mới biết là rơi đâu đó. Xuống xem thấy rơi ở chỗ để chân xe. Cũng ko nghĩ tới tính năng này 😃
@Hoang_HaoMinh Đợi phiên bản 2 xem sao
@nguyenhanh028pr Mất kết nối nó sẽ báo
@nguyenhanh028pr Mất kết nối, đt rung lên báo
cryshop
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang_HaoMinh Nhưng báo làm gì, ví dụ ở nhà lúc nào Airpods cũng kết nối, có việc ra ngoài nó cũng báo ah, lần nào cũng vậy chắc điên.
ufdb
CAO CẤP
5 năm
ae cho hỏi nếu cái airpod để trong nhà quên mất chỗ để mà nó ko kết nối với đt thì có tìm đc ko?
@ufdb ko có kết nối bluetooth thì ko tìm dc, bạn cứ hiểu đơn giản vậy.
@ufdb Chắc là ko rồi bạn vì chưa kết nối bluetooth và kích hoạt find my iphone thì khó tìm lắm
anhql
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang chờ xiaomi bán để xúc em này
Xiaomi Mijia Airdots
Thiết kế rất đẹp, không biết chất lượng ra sao.
@anhql Mi thì ngon bỏi rẻ mà hâhhah
anhql
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aquarius Chưa biết chất lượng - nhưng riêng cái thiết kế nó ăn đứt ông apple 😁
@anhql không biết sao chứ con tai nghe này xấu :v bác cứ đeo vài tai là biết ngay :v nó lòi ra cả cục to tướng như cái khuyên tai luôn
@anhql Có vài chục cái có thiết kêd đẹp hơn con này
Rất phù hợp cho những ai sáng ngủ dậy không biết vứt tai nghe ở đâu trong nhà hoặc trên cty 😁
@BlackBerryz Tính năng này phù hợp cho những việc như bạn nói 😃
@BlackBerryz mình gặp hoài luôn, đeo nghe nhạc xong ngủ quên, sáng dậy tìm trong đống chăn mền hoặc rớt dưới giường
blablakaka
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mình ko thấy trong danh sách thiết bị nhỉ
@blablakaka Mở bluetooth và kết nối với điện thoại mở find my iphone hoặc icloud.com đăng nhập tài khoản để seach nha bạn
Airpod 2 vừa đăng ký chứng nhận gì đó, mà thường thì sau khi nhận đc các chứng nhận này trong thời gian ngắn sản phẩm đó sẽ được ra mắt. Vì vậy có thể Airpods 2 sẽ được ra mắt trong năm 2018 này.
@bud's Mình thì nghĩ chắc phải sang năm sau bạn ạ, vì hiện nay airpods seri 1 vẫn đang bán khá chạy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019