Dùng Windows trên Mac thì cảm thấy thế nào? Có nên mua máy Mac chỉ để chạy Windows?

Duy Luân
10/4/2017 23:58Phản hồi: 582
582 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uhm mình đang lo vụ báo plugged in liên tục ko biết là bị gì lên gôgle thì chỉ thấy lỗi báo như vậy và cắm sạc ko vào pin luôn, máy mình thì vẫn vào pin bt
Xin hỏi anh em.em cài win trên mac mà vị lỗi âm thanh thì làm sao ạ.(mất âm thanh khi vào hdh win nhé anh em),mình cũng đã làm nhiều cách trên các diễn đàn ,à quên win mình cài là win 10 nhé.chân thành cảm ơn
Hôm nay, sau 1 tuần dùng ,mình mới check lại win 10 cài bằng bootcamp trên mba 2017, sau 1 đợt update gì đó có vẽ mát mẽ hơn, sờ tay lên góc trái gần phím Esc không nóng rát tay như hồi mới cài xong. 😃. Có thể vẫn cứ dùng win 10 nhưng nên sắm thêm cái quạt ngoài để trên bàn làm việc thổi nhẹ nhẹ thì đỡ "thốn" hơn.
Ko nên
kidhitech
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng window trên Macbook chỉ nên dùng khoảng 80% CPU, vừa mát vừa ổn định chứ nếu để full 100% chắc chắn sẽ bị nóng và đơ
Mình học kỹ thuật nên đa số dùng win
Ông bác mình cho chiếc macbook pro 2012 mà chả cài được phần mềm của win đành phải chạy song song win vs mac
baubu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy mình cài win 10 khi tắt máy và rút sạc, pin tụt từ 100% xuống còn 80% sau 1 đêm, cả ngày em ko dùng, tối bật lên còn 42%. Các bác cho em hỏi lỗi gì với ạ 😔
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@baubu Pin yếu, cần đi thay.
baubu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bupbechanh Máy em pin 100% pin, mới sạc 11 lần bác ạ. Dùng nguyên ios thì ko thấy sao. Để wua đêm ko mất % nào. Mà cài thêm win mới bị
Dùng song song 2 cái 2 năm nay. Chưa thấy os nào ngu như macos. Hay treo đơ bất tiện. Chẳng đc cái gì mỗi có emulator cho iphone tốt.
Em chuyển windows sang macbook vì đúng 1 lý do duy nhất: Trackpad!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019