Dungeon Hunter 4 - Game hành động Free to Play - Hội những người cùng chơi

leonard95
4/7/2014 2:14Phản hồi: 150
Dungeon Hunter 4 - Game hành động Free to Play - Hội những người cùng chơi
Xin chào các bạn!
Mình google 1 vòng mà không thấy topic nào rủ nhau cùng chơi. Chỉ thấy những hướng dẫn hack, cheat và những yêu cầu giúp đỡ không đc giải đáp.
Mình lập topic này với mong muốn tụ họp anh em trên diễn đàn đã, đang và sẽ chơi Dungeon Hunter 4 trên các thiết bị chạy Android, iOS và Windows Phones (em xin phép các Mod bên Androod, iOS và Windows Phones cho em xin gộp các bên vào đây). Với tiêu chí cùng anh em giúp những bạn Newbie với những gì mình biết và học hỏi thêm những gì chưa biết. Mong các bạn giúp đỡ để phát triển topic.
Official Download:
Google Play
Apple Apps Store
Windows Phone
Có gì sai mong ae góp ý link đúng để mình sửa.
Screenshot:

Ai muốn thành lập Guild or tuyển mem xin hãy trả lời.
I.Sơ lược game
Câu chuyện lúc vào game. Mình xin dịch đại ý như sau:
Vùng đất Valenthia với những chiến binh người Valen dũng cảm đang trong thời kỳ hoà bình và hưng thịnh nhất. Xa xôi về phía bắc là Vùng đất của người Kenanshi, trong đó có Kankheer.
Và rồi, ngày thảm sát kinh hoàng đó đã đến. Người Kenanshi xâm lăng đất Valenthia, tất nhiên chiến binh Valen không chịu khuất phục, họ kháng cự rất quyết liệt. Nhưng, điều tệ nhất đang đến. Ác quỷ trỗi dậy từ địa ngục The Void, chúng liên kết với người Kenanshi tàn sát người Valen.
"Chúng ta không chịu khuất phục, chúng ta sẽ trỗi dậy, chúng ta sẽ làm nên huyền thoại" - người Valen tuy thua nhưng vẫn nuôi chí phục thù.
II. Tạo nhân vật
A. Tạo nhân vật: Sau câu chuyện trên hoặc bấm nút skip sẽ có 1 bảng gồm 4 class: Battleworn, Blademaster, Warmage, Sentinel để các bạn lựa chọn. Chọn class sau đó bấm Select rồi điền tên là bạn có thể bắt đầu chơi.
B. Các class trong game:
1 - Chiến binh Battleworn

Quảng cáo

Họ được trang bị cây kiếm rất là lớn và bộ giáp dày. Những Chiến binh ưu tú có thể quét sạch vài kẻ thủ trong 1 đường kiếm, đè bẹp đối thủ với cây kiếm của mình. Họ có thể xông vào trận chiến mà không ngại sống chết, an nguy của bản thân để trợ giúp cứu nguy cho đồng đội. Đồng thời họ cũng là bậc thầy về cận chiến.
2 - Sát thủ Blademaster

Họ là những kiếm khách nguy hiểm và là nghệ sĩ múa kiếm. Họ có khả năng tàng hình và có thể chém đối thủ bất kỳ lúc nào. Họ có thể rút máu và mana của đối thủ rất nhanh. Họ là đặc công của Valenthia.
3 - Pháp sư Warmage

Họ học và luyện pháp thuật từ khi trẻ tuổi ở Học viện Pháp thuật. Họ đầu quân cho quân đội Valen với vai trò Tấn công từ xa. Họ có thể dịch chuyển trong nháy mắt để tránh xa kẻ thù đang đến gần.
4 - Cung thủ Sentinel

Họ không chỉ là Xạ thủ số 1 của binh đoàn Valen mà còn là điệp viên, là tai mắt của Valenthia. Họ có kĩ năng chạy rất nhanh, đặt bẫy, phát hiện và tiêu diệt kẻ thủ từ xa.

Quảng cáo

Mỗi class đều có lựa chọn Nam và Nữ cho ae lựa chọn.
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

III.Skill của các class. Mình xin viết tắt tên các class: Battleworn - BW, Blademaster - BM, Warmage - WM, Sentinel - SE
A.BW
1. Obliterate - Chặt củi: Dùng thanh kiếm chém mạnh xuống đối phương
Cấp độ mở khoá: 1
Skill lv1 tiêu hao 90 mana, tạo ra 125% Damage . Mỗi khi tăng 1 cấp: +4 mana tiêu hao và 5% damage mỗi cấp.
2. Xông pha - Charge
Tăng tốc lao vào đối phương
Cấp độ mở khoá: 2
Skill lv1 tiêu hao 90 mana, tạo ra 135% Damage, Cooldown 11s . Mỗi khi tăng 1 cấp: +4 mana tiêu hao, 5% damage, giảm 0,5s cooldown mỗi cấp.
3. Áo giáp - Arcane Armor
Giảm 50% damage nhận được, kháng độc, kháng lửa, kháng chảy máu, kháng đẩy lùi và ngã.
Mở khoá: Level 10
Skill cấp độ 1: Tiêu hao 105 mana, giảm 50% damage trong 3,2s, cooldown 20s
Mỗi khi tăng 1 cấp: +4 mana tiêu hao, duy trì +0,2s.
4. Clave - Quét kiếm
Mở khoá: Level 22
Đưa kiếm ra quét 1 cung tròn
Skill lv1 tiêu hao 105 mana, tạo ra 156% Damage . Mỗi khi tăng 1 cấp: +4 mana tiêu hao và 6% damage mỗi cấp.
5. Battle Standard - Cắm cờ
Mở khoá: Level 34
Cắm 1 lá cờ, giúp cho bản thân và đồng đội xung quanh lá cờ tăng tốc độ đánh và giảm 30% damage
Skill lv1 tiêu hao 90 mana, tăng 15% tốc độ đánh trong 7.5s . Mỗi khi tăng 1 cấp: +4 mana tiêu hao, +2.5% tốc độ đánh, duy trì +0.5s mỗi cấp
6. Tremor - Giậm chân
Mở khoá: Level 46
Dùng chân giậm nứt đất, làm đối thủ ngã.
Skill lv1 tiêu hao 120 mana, tạo ra 156% Damage . Mỗi khi tăng 1 cấp: +4 mana tiêu hao và 6% damage mỗi cấp.
7. Jump Attack - Nhảy
Mở khoá: Level 56
Dùng sức bật lên trời rồi hạ xuống giữa đám kẻ thù(skill này ae có thể di chuyển vị trí đáp xuống)
Skill lv1 tiêu hao 135 mana, tạo ra 250% Damage . Mỗi khi tăng 1 cấp: +6 mana tiêu hao và 10% damage mỗi cấp.
8. Cyclone - Lốc xoáy
Xoay kiếm quanh người, tạo ra lốc xoáy chém liên tiếp vào đối phương (khi kích hoạt skill này ae giữ nút đánh để xoay không nghỉ, nhưng tốn mana. Mình khuyên ae chỉ tăng skill đến cấp 1 thôi)
Mở khoá: Level 66
Skill lv1 tiêu hao 105 mana, tạo ra 67% Damage mỗi nhát chém, tổng cộng x3 . Mỗi khi tăng 1 cấp: +4 mana tiêu hao và 3% damage mỗi cấp.
Note: Tất cả các Class đều có skill bị động Passive giống nhau. Trừ một số ngoại lệ:
Skill đầu tiên: BW: hồi X mana khi bị dính đòn.
BM: hồi X mana khi tung ra 1 hit
WM và SE: hồi X mana/giây
Skill thứ 3: BW: Kiếm lửa. Thêm nguyên tố lửa vào kiếm làm đối thủ mất máu liên tục
BM: Chảy máu. Làm đối thủ mất máu liên tục
WM: Phóng xạ. Tăng % dame Radiant
SE: Tên độc. Cũng làm mất máu liên tục
Skill thứ 4: BW: Hồi máu. Hồi 1 số 1 máu nhỏ trong mỗi giây
BM: Phản damage: có X% phản dame với X% dame phản lại
WM: Hoảng sợ. X% làm đối thủ chạy lung tung khi WM bị đánh
SE: Hôi của. Tăng X mana mỗi khi kẻ địch bị SE giết
Skill 6: BW: Hạ gục. Có cơ hội X% làm ngã đối phương
BM: CHOÁNG. X% đánh choáng đối thủ
WM: Hoảng sợ 2. X% đánh đối thủ chạy tán loạn
SE: Con rùa. X% làm chậm đối thủ
Skill 9: Bạo kích. Skill này áp dụng cho 3 class: Battleworn, Blademaster, Warmage. Tăng thêm cơ hội % crit, và tăng % damage khi crit.
SE được tăng X% crit lên tới 100% khi max skill, nhưng ko tăng dame crit. Cái này ae phải dùng ngọc Agility mới tăng %crit damage.
Skill 10: BW và BM được tăng X% damage cơ bản
WM: tăng X% sát thương sét
SE: tăng X% sát thương băng
Tất cả class max skill 10 đều được tăng 40% damage. WM và SE đều được như BW và BM
....còn tiếp
@leonard95 Các ae ơi, mình mới bắt đầu chơi, có vài điều muốn hỏi. Mình muốn chơi multiplayer với bạn mình, nhưng mò mãi ko được. Phải làm cách nào vậy các ae ?
@Anhtuan0204 Nhấp vào phòng hoặc tạo phòng, nếu có người cùng chọn nhiệm vụ như mình thì hệ thống sẽ tự động kết nối
tuanbu164
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác tâm huyết quá. E chơi android. BladeMaster lv73 😆
Nhưng max cộng dame của BM dc có 30% thôi bác​
@tuanbu164 Sr, đã sửa. Chính xác là 40%
tuanbu164
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hehe sửa 2 lần mới chuẩn, cơ mà những cái charm trong đó khó tìm quá
Có gì đâu. Bạn vào dh4 wikia là có à. Mình sẽ cập nhật Charm cho ae. Nhân thể làm sao để topic nhiều người vào nhỉ
Up. Dungeon Hunter 4
tuanbu164
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thiếu mỗi charm of monk tăng AS
tuanbu164
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up cho mọi người cùng vào xem
Bác chủ thớt có kinh nghiệm tăng skill chỉ giáo a e luôn đi!
mình cần bác chỉ tăng skill Battleworn.
@phuochaivnm mình đang chơi Battleworn level 100 trên windows phone 8. Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên sử dụng charm of agility (tăng critical damage), charm of perception (tăng critical chance) và charm of storm. Mỗi charm khi upgrade lên level 10 sẽ giúp chỉ số dps của bạn tăng lên khoảng 120000, nhân lên 15 là khoảng 1800000 dps. Riêng nếu bạn muốn sử dụng charm of the Bandit (tăng health leech) thì dành cho Eternal battle. Trong PvP mode, Battleworn luôn phải tấn công, nên chỉ số dps rất quan trọng. Bạn không nên upgrade active skills mà thay vào đó, sử dụng skill points cho passive skills, ví dụ như 2 passive skills cuối cùng và 1 skill để tăng health và energy. Jump skill giúp bạn tránh bị stun khi cận chiến và Slash skill giúp bạn hit enemies từ xa.
https://www.facebook.com/nguyenntu1995
nếu bạn muốn biết thêm thông tin thì cứ send message cho mình.
Thân!
duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenvuonggiatu Sao fb của bạn toàn tiếng tây ko
Còn anh em nào chơi không nhỉ ? Mình đang cần lập guild để kéo Event . Có thể kéo khoảng 40k/Ngày nhưng cày ko lại các Guild khác . Single Event mình đảm bảo top 1-3 . Anh em nào có nhã hứng chơi chung thì cmt vào đây nhé ^^
vuhaichi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nam Xoăn yolooo Ok thoải mái đi. Chào đón tất cả.
@LuxuryAngels Mình mới chơi Warmage - Cấp 22 có được gia nhập Guild không nhỉ :d?
Đồ ép full ngọc nhưng chắc vẫn ko ăn thua hiii
@vuhaichi bạn cũng dang chơi Wadmate lv120 chỉ giúp mình nên + skill nào là chính, mình cũng WM 25
@LuxuryAngels H e mới chơi vì mới có đt ngon. Nếu bác ko chê lính mới thì kéo e với
hĩ, co ai choi cung ko, VN vao hoi cha thay ai the nhi
vay cho minh hoi la BM co tang skill ginog BW ko a
Bác cho e xin cái tên guild nhỉ 😃😃😃 em chơi BM đag cấp 71 😁 em có lập 1 guild ten là vietnam.tb
E đang chơi con 2 đao cấp 79.bác nào có guild thì cho e vào với nhé! 😃
Mình bây giờ mới rảnh nên bây giờ bắt đàu chơi BM
Sao mấy bác dame khủng thế nhỉ. Mình chơi Sen, bắn quái có 2tr hp là cao rồi, vào trong này thấy toàn 11tr.
vuhaichi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@learninternet Cái chỉ số DPS dc hiểu nôm na là dame/giây. Nó ảo lắm, ko thể căn cứ vào đó mà làm thước đo chuẩn để tính dame dc nhưng tất nhiên là càng to càng tốt.
mình mới tập chơi mới lv 22 à. mình chơi BW. bác nào có đồ cho em xin ít
chào các bác. em mới chơi trò này đc 2 hôm. con của e lv 29 nhưng cùi mía k tả đc.
e chơi con blademaster. do mới chơi nên cũng chẳng biết add charm gì để nhân vật mạnh 😔
các bác đi trước có kinh nghiệm chỉ giáo em với. blademaster thì nên tập trung add charm gì để cho nhân vật mạnh lên ah?
chỉ số e đây :(
ah các bác cho e hỏi luôn là. sao e xóa cái DH4 này đi, tải bản trên appstore về thử nghịch nhưng chán lại xóa đi. lại tải lại bản chuẩn trên CHPlay về. thế mà khi vào game e lại chơi lại từ đầu 😔(( mặc dù login fb, g+, acc gameloft nữa. thế mà mất hết dữ liệu cũ. chả lẽ nó k lưu trên sever ah? mà lại lưu trên đt? :(
chỉ hơn cái là nó có 300 kim cương :( :(( nhưng cày lại tới lv 29 thì cũng mấy ngày. oải lắm :(((
@chusocsieuquay_62 Tớ cũng thế đấy. Bản cũ bị lỗi tải lại lại phải chơi lại từ đầu. Cày Quốc chán chẳng muôn chơi nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019