Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Được gì khi lên 4.1

maiyeunguoi99
10/10/2010 7:24Phản hồi: 50
Chào mọi người, em dùng 4.0.1 đã lâu, hôm nay cũng đú đởn up lên 4.1 cho bằng anh bằng em. Máy đã JB ok, nhưng chưa thấy có gì khác so với 4.0.1 ngoại trừ cái Game Center chưa biết cách chơi như thế nào. Ai có ý kiến gì khác xin chỉ giáo.:wavespin::wavespin::wavespin:
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy cũng thik nhưng chưa mún up lên, pác thử nghiệm y rùi cho ae bít.
Mình góp 1 ý hé, s/d thêm HDR & iMovies. Các bước thứ tự làm sao bác hd mìnhddu1 với.
chuoichip
ĐẠI BÀNG
13 năm
cellular data network lúc nào cũng có ^^
Nhầm to,của tớ không có nè.
binhu
TÍCH CỰC
13 năm
Ko bít nên xài 4.0.1 hay 4.0.2 hay 4.1 nữa, lúc chưa jb thì thấy nhanh thiệt nhưng jb xong, cài app xong thấy ì ạch y như 4.0.1 lun, mà cho mình hỏi 4.1 hao pin hơn 4.0.1 phải ko? Vậy chắc lành nhất là 4.0.2 ah?
blackbean
ĐẠI BÀNG
13 năm
lành nhất vẫn là 4.02, 4.1 tốn pin quá, nhưng thêm cái HDR cũng đáng để dùng 4.1 😁
tommycat
TÍCH CỰC
13 năm
4.1 mình xài bt cũng ko thấy tốn pin hơn 4.0.1 zì cả
binhu
TÍCH CỰC
13 năm
Hơi ngớ ngẩn nhưng kể ra có cái thăm dò thì đỡ, tại mình thấy nhiều người kêu 4.1 hao pin lắm nhưng nhanh đang tính cắn răng xài đại mà xong thấy giống xe cup thui. Còn mấy vụ hdr hay gamecenter mình ko cần
Cũng vậy thôi được cái HDR.Cũng như 3GS kg xài mà sao đòi xài Ip4,4.1 PM cuối đó bạn
chạy đa nhiệm nữa chi bạn, ngoài ra máy bạn có sẵn tiếng Việt với bàn phím tiếng Việt rồi còn gì....?
Máy mình 3Gs World có mấy cái đó từ lâu rồi mừ.
dohoanghai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngu cứ thích nói nhiều
Mình xài ip4 4.1 world sau khi jb cài mấy thứ trong cydia thì thấy hao pin hơn và chạy ko mượt bằng.... Góp chút ý như vậy! 😕
binhu
TÍCH CỰC
13 năm
chính xác, của mình ip4 cũng y chang
con 3G của mình lên 4.1 JB và cài xong thấy máy chạy nhanh hơn hẳn so với 4.0.1 Hồi trước dùng 4.0.1 chơi game thì không thể nào nghe nhạc được nhưng giờ thì vừa chơi NFS vẫn nghe nhạc được bt mà không bị giật chút nào. Mình thấy pin của 4.1 còn bền hơn cả 4.0.1 (chắc vì chưa có sóng nên bền hơn). Nói chung mình thấy lên 4.1 rất tuyệt
mình sài Ip4 lock 4.0.1 thỉnh thoảng có người gọi đến slice mãi nó mới chịu chạy sang để nghe
k biết có bác nào bị thế này ko nhỉ?
e up phát lên 4.1 xem sao
Có khả năng bác này xài phần mềm mcoolPhone hoặc QuickDo mới bị đơ như thế!
Lâu rồi không biết nhớ có chính xác không?
Thân!
HDR thì 3.1.2 3GS cũng xài được vậy ?Mình đang xài nè đâu cần lên 4.1.Đang tính lên thử mà nghe hao pin là chùng bước rồi .
Làm gì có chuyện 3Gs 3.1.2 có HDR?
Có ứng dụng Camera HDR cài thêm - chắc ý bạn ý nói vậy :p
mới lên 4.1 hao pin quá lại về 4.0.2. Tại thấy chẳng khác gì mấy.
Thêm cái zoom cho camera , khi vuốt ngang phía dưới nó sẽ lên
ơ .. cái này bi h em mới biết đấy

em thấy len 4.1 pin tôt hơn ah ! Em dùng ip4 >,<
Cái này trên ip 3g 4.0.1 đã có rồi bạn ah.
4.0.2 vẫn có >< dau phải lên 4.1 mới có đại ka
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Tại có vài người mới vọc được nên phát biểu ý kiến ấy mà 😃...thôi kệ, muộn vẫn hơn hk biết 😃
Bác có chắc là bác biết nhiều hơn người khác không ? Em thì chỉ có 1 cái ip nên ko dám vọc nhiều sợ hư , ko như bác đâu .
Bác rãnh , người khác chưa chắc đã rãnh để update mọi FW , nhất là 4.0.1 và 4.0.2 vì nó ko thêm gì nhiều nên nhiều người cũng ko muốn lên nên ko biết
Cảm nhận của mình là
pin ngon hơn 4.0 ?
HDR quá ổn
Game center chưa biết nhiều lắm
Dùng chuyển đổi từ GPRS sang 3G mạng viettel nhanh hơn 4.0 rất nhiều
Đặc biệt sóng sánh ổn định hơn 4.0 rất nhiều 😃
monopolyzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình 3gs len 4.1 sao chẳng thấy chức nang HDR đâu thế nhỉ
vthnhon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi up FW4.1 thì mình thấy phần âm thanh có lớn hơn nhưng bị rè và trong file âm thanh trong system lại thiếu mất đi 2 file N82 và N72 .File N88 có phần chỉnh sửa
Các bạn xem lại có đúng vậy không nhé .
Đang xài 3GS
vnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Mọi thứ mình thấy thì cũng okie , nhưng về cái khoản Multitasking chẵng làm được quái gì ~~ , chỉ có 1 số cái phần mền mới , mới hỗ trợ , mà trong khi lại rất ít , sử dụng mấy cái background còn thấy nó thông minh hơn
quynkxink
TÍCH CỰC
13 năm
Có thể do bác k update các phiên bản mới của các app rồi chứ hầu hết h app nào cũng hỗ trợ multiasking hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019