Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Được gì khi lên 4.1

maiyeunguoi99
10/10/2010 7:24Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quanvh0411
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác ơi...e hỏi ké....e đang dùng 3GS 4.0 thấy sóng hơi kém...thỉnh thoảng bị no service...các bác khuyên e có nên lên 4.0.2 ko ạ....? tại e cài nhiều app rồi...cũng ngại cài lại lắm ^^!
Có SHSH mới lên được, ko thì sẽ lên 4.1 😃 Máy lock thì đứng có lên, nếu ko sẽ ko Unlock được đâu :p
quanvh0411
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đã có đủ SHSH rồi......đang cân nhắc ko biết xem 4.0.2 có hơn 4.0 nhiều ko để up...vì e đang dùng 4.0 thì thấy cũng ổn....chỉ bị mỗi cái sóng sánh thỉnh thoảng hơi kém tí thôi
4.0.2 fix lỗi hiển thị sóng & nhanh hơn 1 tẹo - ko đáng kể 😃
thanhdatks
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi, sao bảo lên 4.1 có cái HDR và gamescentrer mà em up lên rồi 3g lock bb 5.14 rồi mà chẳng thấy cái chi hết. thất vọng quá. ai biết chỉ giúp an ủi cái ipod có khay sim này với.
Mình đọc thấy các bạn bảo có HDR ,iMovie và zoom camera khi up lên 4.1
Nó là cái gì và tại sao mình ko thấy vậy? Mình chỉ thấy duy nhất nó có thêm GameCenter,tạo Playlist.
Máy mình là 3GS world.Nếu đúng thế chỉ mình với nhé. Thanks
3GS không có DHR đâu.:sluggish:
Thấy anh em bàn tán quá mình cũng post bài nêu sự khác biệt

- Lên iOS 4.1 có thêm Game Center, Camera có thêm HDR, tốc độ cải thiện hơn so với 4.0.1, 4.0.2 (Thực tế 4.0.2 là 4.0.1 chỉ fix lỗi PDF mà jailbreakme khai thác để JB).
- Các ứng dụng hiện tại hầu hết đã được update để hỗ trợ đa nhiệm, nhưng có 1 cái ngớ ngẩn nhất chính là Cydia - cửa để vào các ứng dụng khi JB thì lại không hỗ trợ đa nhiệm mới vui 😁.
- Các ứng dụng trên Cydia mình dùng rất mượt mà chứ không hề bị giật hay không mượt như 1 số bạn có nói.
- PIN tụt nhanh thì có nhiều lý do và nó là hiển nhiên : Khi bạn JB và cài 1 số ứng dụng từ cydia thì nó đã hao pin rồi, hầu hết các ứng dụng trên Cydia đều có tác vụ chạy nền như SBSetting, Winterboard, infinidock, infinifolders, infiniboard, activator, iblacklist, iprotect, safari download manager, yourtube 2... đó là những ứng dụng mà sau khi JB mọi người đều dùng và nó đều chạy nền nên việc hao pin là không tránh khỏi. Hơn nữa đối với các máy lock, việc cài tools để unlock thì đó cũng thêm 1 phần để hao pin nữa. Và 1 cái nữa hầu hết anh em đều dùng, mà nếu để ý sẽ thấy nó cũng là 1 trong những nguyên nhân gây hao pin nhất, đó là AppSync để cài các ứng dụng Cr@ck, không tin anh em thử test xem 😃.

Mình nói sơ vậy thôi, và máy mình dùng là iPhone 4 World để test các phần mình nói ở trên.
binhu
TÍCH CỰC
13 năm
đúng là tốc độ cải thiện hơn thật nhưng mình chỉ thấy khi chưa JB, còn JB rồi, mình cài app trên Cydia y chang khi xài 4.0.1 thì thấy máy cũng ìch ạch lại, chẳng khác biệt gì, cả vụ hao pin cũng thế, cũng là cài hoàn thiện máy rùi mới so sánh pin, máy mình thì xài sim nhà mạng lun nên ko unlock, mà khi mới có 4.1 cũng có nhiều người lên thử và cũng kêu hao pin, chạy mượt hơn nhanh hơn mà
kenb00
CAO CẤP
13 năm
4.02 có đỡ hao pin hơn 4.0 hk vậy :p
Như nhau hết 😃 Còn sau khi JB hay cài đặt j mà hao pin thì do ng sử dụng :p
quanvh0411
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok..thanks bác..thế e cứ để 4.0 dùng tiếp...đang ngon...chờ bao h nó ra hẳn bản 4.2 thì lên..hehe
monopolyzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình lên 4.1 rùi mà chẳng thấy HDR đâu, giúp mình với ... 3gs
HDR chỉ hổ trợ cho ip4 bạn nhé.3gs va 3g ko có đâu bạn
xtafi2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình thì 4.0.1 khác với 4.1 là 4.1 là FW mới nhất là nhà Apple ra thôi hà. Với có thêm Games Center. Nhưng mà mình thấy cái này cũng chẳng có gì hết ngoài trừ thống kê những người bạn và bảng xếp hạng những người chơi games hay nhất. Bạn nào có y kiến khác?
Theo mình nghĩ tốc độ cải thiện nhanh, thì các bác dùng 3G mới cảm nhận rõ nhất, còn bác nào dùng 3Gs hoặc iphone 4 thì khó đánh giá được.
Sngoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi chút là máy em là 3gs word hiện h là 3.1.3 , em đang phân vân ko biết nên lên 4.0.1 hay 4.0.2 , 2 cái này thì cái nào nhanh hơn hay thực tế chỉ như mọi ngừoi nói 4.0.2 chính là 4.0.1 fix lỗi pdf . Và tại sao lên 4.0.2 thì cần file shsh .....
Em cũng muốn lưu shsh của 3.1.3 hiện h em đang dùng ( để có j còn có thể restore lại được ) , nhưng em ko biết cách lưu , 😔 ai chỉ em với được ko ah
4.0.1 và 4.0.2 cơ bản là nó chả khác gì mấy, và restore nó đều cần shsh. Bác world thì lên 4.1 luôn cho rồi.
Còn muốn kiềm shsh thì sang http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-luu-ecid-shsh-va-restore-firmware-bang-tinyumbrella-362781/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019