Được nhận vào lớp phi hành gia của NASA khó gấp 74 lần việc vào Đại học Harvard

MinhTriND
27/2/2016 10:39Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên trên đó rồi mỗi tháng lãnh lương bằng cách nào nhỉ? 😁
mình tính thế này nhé: mỗi lần quan hệ xuất khoảng 200 triệu tinh trùng,tinh trùng sống được khoảng 5 ngày trong âm đạo, trong 5 ngày đó các cặp đôi quan hệ khoảng 5 lần=> xác suất được sinh ra của mỗi người trên đời này là 1 chọi : 1 tỉ, đấy các bạn thấy chưa,chúng ta sinh ra đã khó khăn như vậy thì mấy cái việc được vào nasa hay harvard đã là cái gì 😁
@hiệp sĩ kanzaki Xác xuất 1 chọi 1 tỉ này vẫn chưa là gì, phải là 1/n tỉ.
Xác xuất để 1 hành tinh đủ điều kiện hình thành sự sống, xác xuất để một nhóm linh trưởng tiến hóa thành con người, xác xuất để ông bố gặp bà mẹ, rồi mới đến xác xuất để được thụ thai của các chiến binh "trung tình", quả thật mỗi người chúng ta đều là tuyệt phẩm của tạo hóa. Thật là vi diệu :D

http://www.baomoi.com/Xac-suat-ban-duoc-sinh-ra-gan-nhu-bang-0/c/14283733.epi
Không khó bằng thi công chức ỏ VN
Công nhận chỉ làm phi hành gia thui mà ở Mỹ khó vậy sao? Ở VN mình dễ hơn nhiều
Thanhscub
TÍCH CỰC
8 năm
Diễn đàn công nghệ mà hễ có bài nào nhắc đến câc nước phát triển lại có mấy người ôm cua mạnh.
letran2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc xong bài viết tôi cũng nghĩ ngay đến nạn cocc ở ta đầu tiên, nhìn xuống thì đã đầy còm về nó rồi.
Chương trình ở nước tư bản dân chủ mà đầy cm về thực trạng ở 1 thể chế xh khác . 4room côbg nghệ mà các bạn đi xa quá
phong_hue
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu bạn nào là hốt gơ thì mau đăng ký, trúng cái chắc. Mấy ông phi hành gia ở cả năm trên trời túng thiếu thì mồ. Chắc sẽ được ngồi ở ghế sub. 😁
Thành công là thành công ở mức độ nào? Bác kia nói đúng sự thật thôi mà.
Bác có biết "công dân tiêu biểu, sáng tạo của thời đại" hàng loạt được vào đại hội đảng lần thứ 12 là con ai không?
Nếu mà không phải COCC thì cùng đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn.
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
đừng nghĩ quá nhiều về những gì bạn đạt được, mà hãy nghĩ xem bạn đã hoàn thành nó như thế nào. Hãy là một thành viên tốt trong nhóm. Hãy là một nhà lãnh đạo tốt. Hãy là một nhân viên tốt. Hãy là người mà nếu bạn được lựa chọn, những người xung quanh đều tự hào về bạn. Đừng bao giờ lợi dụng người khác để tiến về phía trước"--->Đó là ben nước họ😁.
Còn V iệt N am mình thì phải là : "nên nghĩ về những gì mà bạn đạt được khi xin việc và hoàn thành nó bằng bất cứ giá nào. Hãy là một nhà lãnh đạo biết " chia sẻ". Hãy là người mà nếu bạ được lựa chọn, những người xung quanh có cơ hội đút lót cho bạn. Lợi dụng người khác để leo lên cao hơn là điều bạn phải nghĩ đến đầu tiên:eek::eek::D:D:D:D:p:p
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Sắp tới lúc thế giới người ta qua hành tinh khác sống hết tới nơi còn ở đây vẫn phải chạy chọt công chức.
Vào học dc đào tạo tiếng Nga mới nhục 😁.
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baotuan Nhục gì bác... làm việc trên trạm vũ trụ quốc tế chủ yếu là hợp tác với Nga... có khi bay chung lên or về chung như lần vừa rồi... còn không thì khi lên đó cũng làm việc chung với nhau... không lẽ các phi hành gia Mỹ phải ra dấu hay dùng Google dịch để làm việc với phi hành gia Nga.... Mình nghĩ ở Nga thì các phi hàng gia cũng sẽ được đào tạo tiếng Mỹ.... Bác comment hơi bị nhanh đó...hihihi
@J.C.Jean Ở Nga thì chưa chắc dc đào tạo tiếng Anh, nhưng ở Mỹ và ng Mỹ là phải dc học tiếng Nga, vì đi ké xe đò lên trạm là toàn tiếng Nga rồi. Còn vào trạm thì khu thằng nào thằng nấy ở, k cần tiếng Nga cho lắm
Có ý kiến.
Theo em biết thì khi bi bất cứ gì liên quan về mắt thì ko được làm phi công.
Thì theo tấm hình này thì chị bên tay phải đeo kiếng.

Vậy thì sao đạp ứng được yêu cầu nhỉ.
Loves2u
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy người con xa xứ lại vài chém
Trên trển chỉ cần 2 điều kiện:
1. Người miền...
2. Có ný nuận
Là có tất cả
livescore112
ĐẠI BÀNG
8 năm
chưa thấy tiền nong dc hưởng các bác nhẩy
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
Hãy coi truyện Space Brother mà sẽ biết cách thức để trở thành phi hành gia như thế nào.
2 đến 3 năm nữa mình sẽ học về đầu tư tại trường này
thì tuyển vào làm phi công khó 100 lần vì bay trên không .... thì phi hành gia bay ngoài vũ trụ phải tăng độ khó lên gấp nhiều lần chứ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019