Dưới 8 triệu có tai thỏ và viền mỏng, nên mua điện thoại nào đây anh em?

Duy Luân
17/5/2018 22:16Phản hồi: 565
Dưới 8 triệu có tai thỏ và viền mỏng, nên mua điện thoại nào đây anh em?
Đây là những chiếc điện thoại dưới 8 triệu đồng với cùng một đặc trưng: màn hình tai thỏ. Tất cả đều có màn hình viền mỏng, đa số đều sở hữu camera kép và những tính năng AI, chụp selfie, xóa phông. Nếu là bạn, bạn sẽ chọn máy nào?

565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

azmobi.net
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon. Tớ chọn zenfone 5
@Your Life By My Side Chuẩn. Đang có ng quen dùng.
@Your Life By My Side Chuẩn, mình cũng nghĩ như bạn, bằng giá. Camera mình ko nghĩ là Zenfone hơn Nokia, để test thử coi sao 😁
@azmobi.net Mượn tạm cmmt đầu chém gió chơi: "Bài viết này số lượng dự bị nhiều ghê 😁"
@Duy Luân có nên bán N7+ mua Zenphone 5 ko mod? :D
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Nova 3e
@HEOGOLD Vì rẻ gần nhất chăng , nhưng Nokia X6 lại còn rẻ hơn rất nhiều kk !
Dưng cơ mà em thì lại ko có thích tai thỏ, mong là bọn chúng nó ( Android) đừng có chơi tai thỏ hết thì em chịu !
Asus Zen 5 vì đẹp
@poiuy1234 câu của mình là so sánh trải nghiệm của phân khúc. Còn bạn đem so sánh giữa các đời. Việc bạn Anti iPhone và cuồng Xiaomi ko liên quan gì đến Asus Zen5 và Xiaomi Redmi Note 5
@poiuy1234 Xiaomi Redmi Note 5 đập Camera Asus Zen5 hộ , Cam trước có EIS ko? , có chíp hỗ trợ Hi-Res Audio ko?, màn hình có DCI-P3 95% ko? Đúng là làm xấu mặt MiFan hèn gì group Xiaomi Việt toàn chửi bị fan Trẩu
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@poiuy1234 Hỏi sao ngta ko khinh mấy đứa xài xiaomi =)))
@poiuy1234 Muốn quỳ lạy mấy ông thần mua đc cái đt rẻ cấu hình cao tý lại nâng bi tận trời xanh
Xài qua flagship cao cấp các hãng + so sánh trải nghệm với đt rẻ cấu hình cao thì nó khác 1 trời vực đấy... Hay chưa từng xài qua rồi phát biểu linh tinh!?
Còn đem ios ra nói từ 6 => X ko có gì thay đổi cũng thua, chưa kể ios họ sd HĐH riêng còn mấy anh Android còn ru rú xài của anh Google ko có hđh riêng thì thua xa về khoản đó rồi còn đem so với sánh
Nếu để chọn giữa các em trên thì mình sẽ chọn Zenfone 5 vì mình nghĩ nó có màn hình có dải màu rộng, cùng mặt lưng đồng tâm zen độc đáo của asus
@tranlong255 cái lưng con vivo v9 mod còn khen dc thì cái đít nồi inox đẳng cấp hơn là phải
@Your Life By My Side Đẹp xấu tùy thẩm mỹ mỗi người. Cơ mà có 1 số cái thì xấu ko ai chấp nhận đc =))
trung_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thôi đánh con sony za2 hoặc nokia 6 cho lành 😆 Team ko khoái tai thỏ XD
trung_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhincc Mỗi ng một quan điểm t nêu ra của t là lựa chọn khác thôi thì có gì sai nào 🤔 Có ai cấm cái đấy ko
thuyadam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trung_it 1 năm nữa là bác trở lại dùng đen trắng thui. vì đt nào cũng tai thỏ hết, bác còn lâu mới hấp thụ dc
trung_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuyadam Đúng là h nó là xu hướng thì chả tránh đc đâu nhưng nếu có lựa chọn ko tai thỏ thì t vẫn ưu tiên 😆 1 năm nữa thì vẫn còn ip8, note 8, s9, xz2 dư xăng bác à 1 năm thì có gì là sợ XD
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trung_it xa2 nhìn đẹp vừa tay mà ko tai thỏ. No6 to quá
vndtdd
TÍCH CỰC
6 năm
để mở khóa mặt nhanh như ip x thì chỉ có F7,
còn mấy con khác thì chỉ mở cho vui chứ ko nhạy.
benchmark thì F7 cũng cao nhất trong đám này .
max5800
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangronet Cùng cảnh ngộ, vợ nhà tùi chê cam chụp như thây ma :D , con này mở khoá cực nhanh cầm dt lên là mở :D
@TYA không ngậm m làm cái l gì t ??? Cay hả ?
@tinhvante1234 mày viết chính tả còn không xong thì tốt nhất nên câm cái miệng lại...
@hoai88vn M tự tin thái quá đấy, t lại mất công cay m ấy hả? Bóc phốt tý cho m nhục thôi. 88 cũng ko phải trẻ con gì, phải biết nhục chứ! Bớt xàm xí đi, m đừng hỏi t cay hay ko cay, hoặc m ko câm m~ thì làm gì được....bla bla... Nói thế nó càng cho thấy 1 là thằng hèn kém ko còn biết nói gì.
GDb 2810
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình sẽ lựa con Sharp vì mình thích con của Sharp giá hợp lý
see022
CAO CẤP
6 năm
@GDb 2810 Giá nó hợp lý vì vỏ nhựa. Nên bị loại ngay từ đầu
joechen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 Oppo cũng vỏ nhựa nha
@GDb 2810 Nhìn quả viền dưới con Sharp = mie cả viền trên dưới máy khác cộng lại rồi. Ko hiểu khoet vào màn hình làm cái gì nữa 😆
@GDb 2810 cũng vừa mua cho thèn em trên lazada https://goo.gl/EeSf7Q . Lần đầu sợ nhưng sau nó thấy ok và ưng ý
Mình thấy Asus là hợp lý!
Từ bao giờ tai thỏ trở thành ưu điểm để chọn mua đt vậy các bạn? Viền mỏng còn là ưu điểm được. Đây các anh đang nâng tầm cái tai thỏ được sinh ra do những kém cỏi về thiết kế, công nghệ thành ưu điểm.
phagioi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh_hikaru Cái notch nó tồn tại như một biểu hiện của giới hạn về công nghệ, chứ không phải cái tính năng gì thần thánh mà bảo nó giúp này giúp nọ nhé.
bocua
CAO CẤP
6 năm
@1mitom2trung Thâý khổ sở quá, bị ám ảnh à bạn ơi 😆 bạn hơn mẹ nó bao nhiêu người tài giỏi ở các công ty kia rồi.
@phagioi Hết thuốc chữa !
datdaik000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung nói thật là các hãng khác làm tai thỏ cốt cũng vì ăn theo thằng Apple, chứ chả có con mẹ gì chứng minh là cái notch nó tăng diện tích màn hình lên cả. Tăng làm đ gì trong khi xem video lại phải bo 4 góc lại thậm chí còn nhỏ hơn là không có notch ? Làm ơn thực tế tí đi, cái notch sinh ra là xấu, thậm chí nó là cải lùi, đối với dev thì đéo khác gì thảm họa. Nói thẳng ra là chưa có ai khen thiết kế IphoneX ngon hơn Galaxy S8 S9 cả.
Sao ko có Sharp Aquos S3 nhỉ
@minhquan271 S3 giá 9tr
@minhquan271 S3 em mới mua đây, có 8tr thôi, thực ra còn 1 số chổ rẻ hơn nhưng ngại ko dám mua ở những nơi này
Cầm con Nova3E rồi cũng ok

NHƯNG MÀN HÌNH KO ĐẸP , KO THẬT nhé các bạn
@noobnhat Camera cũng bê nguyên từ con Nova 2i từ năm nào với con Kirin cũ
@noobnhat Mình mới mua con này xài cũng rất ok mà bạn , Giá mình thấy hợp lý Mình mua trên lazada còn rẻ hơn được 1 chút so với giá thị trường https://goo.gl/64S6sM
Tuandenhp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chọn Sharp Aquos S2 vì sharp S2 ngon nèmáy có thiết kế đẹp
Zenfone 5 vì : đẹp, màn đẹp, camera đẹp, giá đẹp
Leo12345
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nokia X6! Hi vọng Nokia sẽ đem X6 về Việt Nam! Và bán với giá 200$ 😁 :D :D
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
@Leo12345 x6 ko bán ngoài china nhưng x5 vs x7 chắc có. ngon hơn mấy e trên thì ko chắc vì kinh ngiệm làm máy chưa nhiều. đừng ngĩ cứ nhét linh kiện ngon vào thì dc 1 cái smartphonne ngon. để có trải ngiệm ko lag giật thì ngoài đầu tư núi tiền rd thì còn phải có kinh ngiệm làm máy nữa
nhemdaika
TÍCH CỰC
6 năm
@Leo12345 Mua hàng xách tay từ TQ cũng dễ ạ. Giá 1500ndt bên đấy về VN khoảng 6tr cũng ngon 😃
@Leo12345 Con này mình ko nghĩ là sẽ về VN, về rồi con Nokia 6 sẽ khó bán lắm, hoặc bỏ hẳn Nokia 6 ra khỏi dải sản phẩm thì mới bán được dễ
Leo12345
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Biết đâu Nokia muốn bao lô hết các phân khúc. với giá 200$ và cấu hình ngang với zenphone 5 thì không thằng nào qua nổi...
Mình nghĩ bạn nên mua Zenfone 5 vì mình khuyên anh em nên chọn ZenFone 5thiết kế ngon, giá ok, thích cái camera
Zenfone 5 có thao tác vuốt như Iphone X không nhỉ?
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@John Chris có nhưng ko ngon bằng vẫn hiện phím điều hướng khi vuốt lên
@akb48 Hình như có ẩn điều hướng mà bác, cả tai thỏ nó cũng có cho ẩn
@akb48 Điều hướng luôn ẩn. Nó chỉ xuất hiện lúc vuốt, buôn tay nó lại mất
@John Chris Có bạn, nó cho bạn vuốt vuốt khi ẩn thanh điều hướng, bạn không cần gọi thanh điều hướng này lên lại
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chọn Sharp Aquos S2 vì mình chọn Sharp Aquos S2thích thiết kế của nó
Không chọn chiếc nào hết. Đã khuyết tật rồi, copy còn khuyết tật hơn. Thà dùng máy cũ, mang tiếng nghèo cho khoẻ. Làm mình nhớ tới thời học sinh, đã copy bài rồi, còn làm khôn chỉ họ sai nữa.
@trideptrai87 ờ vậy đi thằng nghèo, vào Topic này làm gì vậy thằng nghèo ?
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trideptrai87 Với tư tưởng như này thì bao giờ mới khá dc
@trideptrai87 Kiểu đã ngèo lại còn dậy khôn bọn có tiền đúng ko bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019