Dyson kiện Samsung về công nghệ máy hút bụi

Nam Air
11/9/2013 15:28Phản hồi: 358
358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói về công nghệ, đam mê. .. cho vui. Nói mãi về kiện tụng, tòa án, cổ phiếu. ... chán bỏ m.
Đang tập trung công nghệ và sản phẩm lại phọt ra topic mà gần đây đã tạm yên : kiện cáo

●●●Fan of Life●●●
@YPMVSTAFF Bạn thân của sam seeder đã xuất hiện, tớ vẫn còn một con S3. Nhưng tớ thấy xấu hổ mỗi khi cầm nó, vì nguời tạo ra nó được coi là kẻ ăn cắp 😁
@salemetaplas Xạo ớn.. xạo vừa phải thui để cho người khác xạo nữa.. thế cả thế giới này xài hàng Sung là vi phạm pháp luật.. tiu thụ đồ gian àh
geometry
TÍCH CỰC
11 năm
Đấy, anh còn lạ gì chú mày nữa chứ 🆒
Dự là sẽ có kẻ khóc với chủ thớt là tại sao lại đăng bài này lên.
Samsung là nỗi nhục của nhân loại!
@unwrittlaw nhưng với sam phân "samsung là niềm tự hào của châu á"😁
Eo ôi dã man các bạn anti fan :p
sunpious
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hiểu sao không có cảm tình với samsung lắm.
Các bạn cứ yên tâm, trong mắt SS fan thì 2 cái này thiết kế khác hoàn toàn, vì nhìn từng chi tiết rõ ràng nó không giống, như vụ iphone và galaxy.

Cái đt do bên ngoài ít chi tiết nên khó nói, nhưng cái máy hút bụi bên ngoài nhiều chi tiết nên tổng quan sẽ dễ phân biệt có COPY hay không.

Nếu ai nói SS không copy design của Dyson thì tui đầu hàng.
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói về ăn cắp thiết kế, kĩ thuật thì thằng sàm sờ lờ ung chỉ thua mỗi đám khựa thôi. Chân thành, tivi hay điện thoại sàm lờ còn sài tốt chứ hàng điện gia dụng thì dỏm thôi rồi. Công ty mình gắn 3 cái máy lạnh của same same. Không biết nó ăn phải cái gì mà cứ 1 2 tháng là phải kêu thợ bảo trì chứ không nó ra toàn gió. Mà cả 3 đều bị. Thợ đến còn nói nên thanh lí đi để nó đổi hiệu Daikin sài cho ngon
sunpious
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Apple Haters Khuyên bạn là đồ điện lạnh và điện gia dụng đừng rớ vô cái gì của samsung cả.
@sunpious Đồ gia dụng của Sâm em thấy mỗi cái máy giặt lồng giặt kim cương là có vẻ tốt ngang ngửa với hàng Nhựt Bổn, còn lại như *beep*
khanhechip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@deep_blue_v Cả LG cũng thế nhé =,=. Quá lởm =,=. Sau vụ khớp máy lạnh, thì từ giờ mình chỉ xài Daikin, Sharp, Panasonic, Mitsubishi, Toshiba túm lại là đồ Nhật. Nhà mình còn cái quạt sắt của Nhật chạy 25 năm vẫn chưa chịu hư 😔. Đúng là tiền nào của nấy, rẻ hơn được vài ba đồng mà phải trả giá đắt về sau.
khanhechip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Apple Haters Điều hòa phải tránh mua Samsung và LG nhé. Tớ cũng đau đầu với nó lắm, bữa bực mình đôi nó từ tầng 2 xuống cho nát bét rồi. Quá mệt cho đồ Hàn Quốc.
😁 Theo phong cách Yugi oh !

Samsung : "Copy cat activated"
daonhatdung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Huyndai với Honda. Đến thương hiệu ô tô còn cố nhái bằng được mà các bác. Khi mới xuất hiện tại thị trường Mỹ, khối bác tây nhầm đấy ạ.
@daonhatdung Nói mới nhớ cái biểu tượng của Hyundai với Honda =)) con gấu e toàn nhầm, thế mới chết 😁
@daonhatdung Cái này e ko đồng ý, tiền thân tập đoàn Hyundai là xây dựng bác à và nó chú trọng vào xây dựng với đóng tàu hơn là ô tô.

Sent from my ASUS Transformer Pad TF300TG using Tinhte.vn mobile app
mikan293
TÍCH CỰC
11 năm
Có vẻ 5s thành công quá mong đợi thế nên dự là sẽ có rất nhiều i-cuồng vào đây =)).
@mikan293 Chưa có từ nào liên quan tới Apple nhé bạn ;). Bạn đang chuyển hướng chú ý sang fan của hang khác thay vì để mọi người tập trung thảo luận về topic hả 😆.
@mikan293 Chưa thấy i-cuồng đâu hết, chỉ mới thấy 1 đứa anti táo hoặc sam cuồng thui =]]. Còn 5s là gì tớ chả quan tâm, tớ biết có con 1202 thần thánh à.
@mikan293 Có vẻ bạn không có khả năng nhận xét đúng sai. Cái đa phần mình thấy ở các fan ss là dù ss có làm sai đến cở nào thì họ cũng cho là đúng. Thật chẳng hiểu nổi tại sao các bạn lại có thể cố chấp phủ nhận sự thật đến mức như vậy.
nobleded
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtu8890 chuẩn...!
đảm bảo các bạn đó 100% là đang bị
ảo
chả biết thực hư thế nào, chứ samsung riết thấy làm cái gì cũng bị kiện, mà có lý do người ta mới kiện, chứ đâu kiện khơi khơi 😁
@phamloc_ct Nếu đúng như hình trên thì SS bị kiện là đúng rồi
Dính đúng vào IFA thì bị kiện.
Năm 2011 khi apple kiện ss vụ tab 10.1 tại Đức, cũng tầm thời gian diễn ra IFA. Khi đó SS phải giấu toàn bộ con Tab7.7 đang trưng bày đi để khỏi liên đới.
Báo giới um xùm ngày hôm đó vì ngay cả cái quảng cáo con tab hôm trước vẫn còn trên website cũng lặn mất tăm luôn. 😃
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Kẻ cắp gặp bà già...hàha.
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
Không khéo mai sau ss bị kotex với diana kiện ấy nhỉ
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng không oan cho samsung mình là fan trung lập nhưng quả thật samsung hay đi ăn cắp của người khác. Mình còn chưa bao giờ mua đến đồ của samsung mặc dù có dùng. Chính xác là như vậy.
climax
TÍCH CỰC
11 năm
@natomedia ở đây đa số các bạn nhầm lẫn và dùng từ sai.

Samsung không "ăn cắp", mà thực chất là "vi phạm bản quyền" với các sáng chế của hãng khác, cụ thể là máy hút bụi của Dyson về kiểu dáng và tính năng công nghệ của chiếc máy Cylinder Swift Motion.

Việc "vi phạm" này có thể là SS đã đánh cắp các tài liệu kỹ thuật của Cylinder Swift Motion rồi làm ra Motion Sync, cũng có thể SS đã nghiên cứu và chế tạo Motion Sync dựa vào mẫu máy của Dyson ...etc.
Nói chung, đây là sự "vi phạm bản quyền" nếu bên Dyson chứng minh được.
Dĩ nhiên, SS là 1 tập đoàn lớn (chiếm ~ 20% GDP của Hàn Quốc), họ quá quen và không sợ việc kiện tụng.
Đã từng có rất nhiều chỉ trích là SS vi phạm, đánh cắp, sao chép các công nghệ và sản phẩm của các công ty Nhật Bản, nhưng do SS làm rất khéo, và được nhà nước bảo hộ, cho nên sự rồi cũng qua ...
@climax Bác này viết bài mâu thuẫn vãi 😃
Trên thì viết Samsung không "ăn cắp"
Dưới lại viết SS đã đánh cắp các tài liệu...:eek:
wanderer07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@climax Bác trình bày như cán bộ nhà nước trình bày trước dân ấy nhỉ 😆
climax
TÍCH CỰC
11 năm
@wanderer07 Thế à !? Nếu mà tôi là cán bộ thật cũng hay ...
"Tất nhiên Samsung chối bỏ hoàn toàn các cáo buộc này"
tất nhiên 😃
Chuyên môn của người ta mà lại 😁, các bác cứ ý kiến gì.
Em đố bác James Dyson kiện ở TQ với VN đấy...

nhìn cái quạt không cánh Kangaroo mà thấy ái ngại cho bác...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019