E6-00 RM-609 Belle Refesh 111.140.0058 18/11/2012 Siêu Mượt.

allrise2810
7/11/2012 14:42Phản hồi: 746
746 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh dùng bản này free ram là bao nhiều!!!
Mình dùng bản tiếc kiêm pin free ram là 63% khi chua chạy ứng dụng gì!
Khi để nó load thời tiết mà bật manu nó còn 60% ram!
Xem bằng phần mền qoo system widget!
rom này dùng khá tốt nhưng sao k đc muợt như mấy con thuần cảm ứng nhỉ
máy này e6 hay bị tràn nhớ nên hay bị khởi động lại
như vào 1 ứng dụng nặng quá thoát ra là bị khởi động lại do nó bị tràn nhớ tại cái hiệu ứng anh me chỉ cần tìm và cài lại (((effects tại E\resource\effects))) ngon lành ngay.
Mr.K_No1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@allrise2810 là sao nhỉ? Bác nói cụ thể hơn đc ko? Mình đâu có dùng effects đâu nhỉ
mình dùng 2 hôm k thấy bị reset gì hết, nhưng mà sao vào ứng dụng chậm, như opera mobile đơ màn hình 2s mới vào
Vô tình dạo quoanh E6 Fanclub thấy có bộ CFW khá đẹp và mượt nhưng lại không có TIẾNG VIỆT.

LINK CFW E6 BẢN GỐC: http://www.mediafire.com/?j802j81csjxvec7

Bạn nào vui lòng add dùm mình tiếng việt vào bộ CFW này được không ạ. cảm ơn nhiều
@hung007008 mình thử cái này rồi! Không mượt bằng bản này đâu bạn 😃
muốn add tiếng việt bạn chỉ cần chép hết các file .r96 từ bản tiếng việt qua là đc thôi mà! Chịu khó làm là được thôi!
Sao phải nhờ vả anh em làm chi 😃
@cdsppro Mình làm rồi mà bị die phone, bạn làm rồi cho mình xin bản đó đc không? cảm ơn bạn nhiều
@cdsppro mình không dùng bản đó! Với lại khỏi mất công,minh khuyên bạn nên lấy các mod của nó,vất qua bản này,cả widget nữa là ok mà!!
Hỳ minh cũng chi đi mượn lap hay ra tiệm nét nghịch mấy cái này thôi!
manhcuonghg
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Các pro chỉ mình các up FW này với mình là men mới chưa biết hack với Up FW như thế nào ..... cám ơn các bạn
-- Các bạn ai có hưỡng dẫn cho men mới như mình thì chỉ mình hướng dẫn nhé cám ơn.............. nhiều
@manhcuonghg bạn đọc kỹ page 1 có hưưóng dẫn flash ban này đó!!!
Cứ từ từ sẽ thấm
CTVviettel
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho em hỏi cấy E6 em đang tính mua nhưng nghe đồn cái viber nó cùi mía lắm,,chạy hay đứng máy phải ko ạ 😔
Bản này rất đẹp 😃
khang20
TÍCH CỰC
11 năm
xin hướng dẫn, sắp đạp cái máy rôi đây, phonex bị lỗi "NEITHER DP01.0 NOR DP02.0..." đã tìm nhiều trên diễn đàn nhưng vẫn không được, RM-609 đã bỏ vào products , comon file/nokia/ đã xoá data page. đã cài pc suit bản 7.1. vẫn không tìm thấy fw . đang xài win xp p2
@khang20 hic của tui cũng bị vậy mà không biết giải quyết sao? anh 1.JPG
bác nào help e cai lỗi không vào dc mạng. cả 3g lẫn wifi với. không kết nối được luôn
hinh 3.JPG
E cấu hinh đường dẫn như thế này có đúng không vây? làm như thế này thì không báo lỗi neither dp1.0 nor dp2.0 was found for the product or the product cannot be identified. nhưng đến giai đoạn sau thì bị lôi
hinh 2.JPG

anh 4.JPG
Tiện thể e hỏi thêm là máy e màu trắng xám nó nhận màu black thì có làm được không vậy
@sackjict không sao đâu bạn ơi!!
Bạn cứ làm nhứ video hướng dẫn cách flash ở chế độ diedphone là ok! Minh làm theo,từ đó tới nay chứ diedphone lần nào!
Nhới khi flash nên formart lại máy và ổ E là ổ đĩa chung,và tháo thẻ nhớ ,cả sim thẻ nữa cho chắc ăn
@sackjict dòng nào màu đỏ xoá đi
thanks các bạn. mới đầu cứ tưởng toi rùi vì không thấy bản đồ, cửa hàng đâu chứ. sau đó cập nhật thấy ok. mỗi tội không có cái ứng dụng xem youtube. bác nào có cho mình xin luôn với. Thêm cái nữa là xóa màn hình chính đi rui. thêm lai màn hình chính thì chẳng thấy ản nền đâu cả
@sackjict ảnh bạn dùng xplore vào ổ z copy ra nhé!
Còn youtube vào web nhập linh vào? Ko thì kiếm pm tải youtube để down và xem luôn 😃
cho mình hỏi thêm thằng rompatcher dùng để làm gì vậy nhỉ? ý nghĩa của tưnng cái là gì vậy?
- install server RP+ ?
- keylighteffects ?
- Megabass
- Moresoundinloundspeaker
- open4allRP+
- readfullc by xcape
-removerecordingtone
Slayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ màn den xì up toàn báoem up bằng phoeix no báo thế này ak"getting list of files to be flashed failed:0x84210010(-2078212080) - Firmware: Flashing file'c:\program files\nokia\phoenix\products\RM-609_N019.09.emmc.fpsx' is not found."
@Slayer báo thiếu file, đến bước chọn file flash thì xoá mấy dòng màu đỏ đi, bạn đọc k kỉ các huớng dẫn đó, chịu khó xem kỉ đi
Slayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai ở Hanoi up giúp phat thử hết cách rùi
@Slayer bạn đọc hướng dẫn flash ở chế độ died phone hay là theo cách nao! Có video hướng dẫn đó,ai cũng làm theo ok hết mà bạn!
Kô đc thì ra quán mất 50k là ok thôi bạn
Cám ơn mấy bác. Em vừa cài đc, dùng quá mượt
Mỗi tội là phát sinh mấy lỗi: 1: không có phần "đồng bộ" như bản bt, 2 nữa là khi vào bộ sưu tập, thì nó chỉ load ảnh đã chụp bằng máy thôi, còn ảnh tải trên mạng, hay chụp bằng máy khác nó không load 😔
@k56_truongvanhai đồng bộ vẫn có bạn nhé!
Còn ảnh bạn đưa hết ảnh vào phần chụp ảnh để xem,ko thích thì mod load ảnh vất vào là lại như bình thường! Mod đo cần thì minh up cho 😃
hippossd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản này bị lỗi cài viber, mình cài mãi mà toàn báo lỗi và tự động thoát ra ngoài. Mọi người có ai bị như mình không?
@hippossd mình bán cho thàng bạn dùng viber bt bạn nhé. đã bán 920 quay lại xài em n8 hix quen sym rồi jờ dùng wp không thích.
@allrise2810 920 ngon thế mà kô dùng nữa hả bác!
Bán lại được mấy củ vậy?
Bác nào có phần mềm quản lí pin share giúp em
phát hiện 1 lỗi khác đó là: Không cài được hinfh danh bạ. Vào bộ sưu tập, chọn 1 ảnh -> sử dụng hình ảnh -> gán vào số liên lạc -> khoong lưu đc 😔
@k56_truongvanhai bạn vào danh bạ,thêm hinh là được!
Mình làm theo cách đó
manhcuonghg
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Những Pm hay cho e6-00 ai có cho mình link download với mình mới dùng hack máy rùi nhưng tìm phần mềm cài đặt khó quá.... tại cái độ phan giải 22222.... help me
@manhcuonghg vào facebook!
The nokia e6 fan clup bạn nhé!
Tất tật pm đề ở đó,cả game nữa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019