E6-00 RM-609 Belle Refesh 111.140.0058 18/11/2012 Siêu Mượt.

allrise2810
7/11/2012 14:42Phản hồi: 746
746 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cam nhan sau môt tuan su dung. Nhanh muot nhung van có môtj so loi. Co luc tu dung may lai bi mat song kieu nhu la minh goi di goi den ko dc. Mac du van bao co cot song. Tinh trang thu 2 do là dung dc mot hom vao hom sau lai ko vaò dc mang. Bao loi ket loi hoac bao bo nho day cu phai khoi dong lai may moi het, dung nhu vay hoi bi uc che. 3 nua co bâtj gõ tiêngs viêtj ko dc, như minhf đang gõ trên dt nay. Sr dang onl dt lôĩ ko gõ đur dâú dc. Moị ng cố gangs dichj nhé
letdance543
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sackjict kiểu gõ telex trên nokia không như các hãng khác. ví dụ bạn muốn từ "Tiếng Việt" thì sau khi gõ đúng ra sẽ phải là "Tieesng Vieejt" còn gõ rồi mới cho dấu thì kết quả sẽ như bạn. mình cũng đã chạy thử rom này nhưng mình vẫn thích bản gốc hơn
@letdance543 Gõ kiểu ji cũng không được. Chắc chắn có từ gõ được, có từ không gõ được.
Có ai bị trường hợp dùng mạng được một 2 hôm thì báo bộ nhớ đầy phải reset lại máy mới vào được mạng không vậy? có cách nào giải quyết vấn đề bộ nhớ đầy ko? mình cài ứng dụng cũng không nhiều lắm
@sackjict chỉnh bàn phím tiếng việt chưa?
@sackjict khi flash bạn nên formart máy bằng lệnh *#7370#!
Khi flash nên tháo sim và thể nhớ!
Để tránh lỗi phát sinh đang tiếc vì flash bằng phonix là không triệt để băng flasj bằng box!
bản này của chủ thớt rất tuyệt.thank nhiều nhé.co lỗi gì e sẽ báo cáo lên đây mong các pro chỉnh sửa giúp nhé 😁 à các bác cho e hỏi luôn là xoá mấy ứng dụng hệ thống ntn vậy ? vd như là cái trình đọc tin nhắn ý.trả để làm gì cả.
@tungkotex xóa sao được chỉ làm ẩn đi dc thôi. trong bài này có rồi đấy. bạn xem bài viết của tran tuan kiet nhé. mình đang dùng n8 mình bán e6 dc 2,5 củ máy chưa co vết xước. mua 920 12tr bán luôn rồi giờ mua em n8 2,5tr. pin 3,5ngày. cách độ pin cho em này của anh em tớ.
.
dùng 1 thời gian thấy bản fw của bác chủ e có nhận xét dư lày : ko chỉnh sửa được danh bạ(phải dùng nokia suite) , thỉnh thoảng có hơi đơ một chút thôi(vào app tin nhắn ko hiện gì luôn),thoát ra vào lại thì ok,lúc cài fw xong thì pin dùng trâu nhưng khi e cài 1 số app vào thì pin tụt khá nhanh,dùng nhiều thì ko nổi 1ngày.e góp ý vậy thôi chứ cũng khá ưng bản này.hy vọng bác chủ sớm ra bản update 😁 à còn 1 vấn đề mong các bác giúp e,có app nào giúp e này rung mạnh hơn,chuông to hơn được ko vậy các bác,e nó rung yếu quá lắm lúc đi đường có người gọi trả biết gì luôn,chuông cũng hơi bé.hx.mong các bác giúp đỡ :D thank
@tungkotex Dùng đen trắng rung sẽ mạnh. Đa số sờ mát phôn bây giờ rung yếu lắm :oops:
ko phải đâu bác ạ.con này rung còn yếu hơn cả yếu ý.e dùng bold 9000 và galaxy nexus rung có yếu đâu.rung phát biết luôn 😁
@tungkotex Đang nói dòng Nó Kia À cơ mà 😕
ngày trước dùng n8 e thấy nó rung mạnh hơn mà 😁
@tungkotex E6 rung yếu thế à? Thôi bán đi mua n8 mà dùng :D
@tran tuan kiet muốn rung khỏe chỉ có cách nối 2 dây vào 2 đầu pin với 2 đầu còn lại vào cái rung tiện chế thêm cái công tắc lúc nào thích rung bấm công tắc cái rung không fai nghĩ.:D
@allrise2810 ý kiến hay đó bác =))
các bác cho e hỏi làm thế nào để phần bộ sưu tập nó nhận hết ảnh ở trong máy vậy.bản fw này có chỉ nhận ở thư mục DCIM nên e chụp bằng app khác toàn phải chuyển vào thư mục đó để xem.phiền lắm lắm.các bác giúp e với 😁
@tungkotex bung cfw ra sửa lại, còn bung thế nào thì gg hỏi nhé, mình ko biết đâu :p
vâng thank bác 😔
trước em dùng n8 roi,bàn phím nó chuối quá nên bán.giờ dùng e6 để nghe gọi nt là chính,còn giải trí thì có em galaxy nuxus cùi rồi.hi
crazyfly
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao e6 mình chạy belle refreh 111.140.0058 mà sao lag kinh vậy, vào setting mấy lần bị đơ, thoát ứng dụng chạy nền cũng bị đơ @@
@crazyfly ormat thẻ nhớ đi rồi bấm *#7370# pass: 12345. rồi lát lại máy là done.
mabuly
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đang cài rom ngày 25/3/2013.
Các bác giúp em hai vấn đề sau ạ:
1. Loa ngoài con E6 cuae em nó hơi bé (nếu không nói là bé quá, chả bao giừo nghe thấy chuông) dù chỉnh ở mọi chế độ. Có phần mềm nào hay cách nào để loa ngoài nó to rõ như những dòng khác không. Để nghe nhạc bằng loa ngoài chẳng hạn.
2. Làm thế nào để danh bạ hiện cả tên và số liên lạc ạ?
Em còn chưa có kinh nghiệm. Đọc hết mấy topic rồi mà chưa giải quyết được để toàn tâm yêu E6. Cám ơn các bác thông thái
@mabuly vào rompatcher bật pat lên là chuông to mà 😁
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cdsppro hướng dẫn cụ thể mình với đc ko bạn, rompatcher vào tn ợ ?
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cdsppro mình đang dùng cái belle ngày 1-8. Bạn cho hỏi cài cái 25 tháng 3 có nâng cấp hơn ko, và có làm chuông to hơn ko ?
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cdsppro
@QuanLoe nói thì dài lắm! Bạn tìm hiểu qua google,có hết mà! Còn 1 điều này nữa! Bạn qua facebook của nokia e6 đi! Là the nokia e6 fan clup! Tất tần tật về nokia e6 của cta đều ở đó!
các bác ơi e6 của em không vào được ola... Xin các bác chỉ giáo gấp giúp em ạ... 😔(
cho e hỏi bản cập nhật phầm mềm mới nhất của e6 là Belle Refresh hả các bác? e gà khoản này lắm :<
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
CẦN ANH EM GIÚP GẤP AH !
em up bản 25 tháng 3 và bị lỗi giốn như thế này: http://gsm.vn/threads/huong-dan-update-firmware-flash-deadphone-bang-phoenix-2011-update-27-5-2011.196498/page-8#post-1995124
các bác giúp e với gấp lắm ah
@QuanLoe cái này bạn đọc hướng dẫn flash ở chế độ died phone nhé! Nên nhớ khi flash chỉ có flash ban mới nhất! Kô đc cài bản cũ hơn! Các bản của chủ top là bạn mới! Bạn cứ flash thôi! Mình flash cũng died phone nhiều! Cức bình tĩnh! Đọc kỹ hướng dẫn thôi!
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cdsppro rompatch có mấy cái này mình chưa biết tác dụng, bạn nói cho mình với :
-Megabass
-Open4all RP+
-Key light effects
-ReadFullC by xCape
-Show Ram and Rom
TK!!!!!
mình cần tiền gấp bán 1 em e6 màu đen giá 2tr.ai mua pm 01688717355
@xuyenlon87 mình đang tìm e6 đây..có ai bán ko ợh..😁..hcm nhé
ai jup t làm con E6 qua team viewer với. ko biết làm tnao cả.
@tatthanhht bạn đọc hướng dẫn ở page 1 đó! Rất rễ! Tự làm ok mà! Died phone 1,2 lần mới khôn ng ra được 😃
Các bác cho hỏi E6 màu đen cái nút điều hướng nó màu đen luôn hay là màu của kim loại màu trắng ợh...@@

manhcuonghg
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Mình đang cần tiền nên cũng muốn bán 1 con E6 màu đen mới 97% full Bõ kèm tai nghe và kết nối Vi tính giá 2tr3 ai cần pm mình ở miền bắc nhé..
@cdsppro Điều hướng là cái phím ngay giữa bằng kim loại hình vuông ấy..chỉnh lên xuống qua lại đó ạh..em đang lưỡng lự là nó có màu đen luôn hay là màu trắng kim loại..😃
@kyoshiro3000 nó màu trắng bằng thép! Bên trong là nhựa
@cdsppro cám ơn bán, em tưởng nó màu đen luôn..em thích đen nguyên con hơn...mà thôi như vậy cũng đc...có ai bán lại bản màu đen thì pm em nhá..hcm...hehe
Ồ, Em dùng E6 bao lâu nay, giờ mới phát hiện ra topic này
Các bác cho em hỏi làm thế nào để tắt cái hiệu ứng vuốt nhẹ mà nó cứ trượt hoài không dừng. Tắt thế nào ạ? em xin cám ơn và hậu tạ thẻ 20k ạ
@k56_truongvanhai Mình không hiểu xoay ngang như rom khác là như thế nào? Vì mình chưa có dùng E6 bao h ^^!
@k56_truongvanhai xoang ngang vì dùng chung mod với mấy em 98,603 ... Muôn xoay dọc ra thì phải cần mod của chính e6 :D cơ mà minh kô biết cái mod này! Nhưng bản cwf bên daily thì có! Nhưng mà suy cho cùng thì chỉ đẹp hơn tí thôi! Kô cần thiết lắm
Datinhkhach
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào cho e hỏi ké với , e dùng bản 25/03/2013 nhưng sao khi soạn nội dung text ko dùng đc ngay phím xoá kí tự mà phải dùng phím điều hướng 4 chiều bấm lùi lại sau đó mới xoá được kí tự đi ?
cho minh hỏi cái pass mặc định của cfw này vs. mình nhấn 12345 nó bảo sai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019