Eee Pad Transformer Prime chính thức: Tegra 3, Super IPS+, 8MP, 499USD

Didu
9/11/2011 6:4Phản hồi: 311
Eee Pad Transformer Prime chính thức: Tegra 3, Super IPS+, 8MP, 499USD

Đúng như thông tin mà ASUS tiết lộ trước đây về thời điểm ra mắt của tablet Eee Pad Transformer Prime, hôm nay (9/11) bản nâng cấp của [TAG]Eee Pad Transformer[/TAG] đã chính thức được trình làng với danh hiệu tablet đầu tiên trên thế giới sử dụng BXL bốn nhân của [TAG]NVIDIA[/TAG]. Transformer Prime được làm mới cả về thiết kế lẫn cấu hình, máy có màn hình 10"1, thiết kế mỏng và đẹp, sẽ được nâng cấp lên [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG] vào cuối năm và giá bán từ 499USD.

Eee Pad Transformer là một trong số ít những tablet chạy Android ấn tượng trên thị trường nên ASUS đã chăm chút khá kỹ lưỡng cho kẻ thay thế nó nhằm tiếp tục gặt hái những thành công. [TAG]Eee Pad Transformer Prime[/TAG] sẽ được [TAG]ASUS[/TAG] bán ra với hai màu sắc gồm tím thạch anh và vàng. Khi đi kèm với chiếc dock thì trông nó như một chiếc máy tính thực thụ. Kiểu thiết kế vỏ ngoại dạng các vân tròn trên [TAG]Zenbook[/TAG] đã được ASUS vận dụng trên mẫu tablet mới này. Ở chính giữa của mặt lưng là logo của ASUS với loa ngoài nằm lệch ở góc dưới bên trái và camera độ phân giải 8MP ở trên đỉnh, nếu đặt máy theo chiều đứng.

ASUS vẫn trang bị cho máy mới màn hình với kích thước 10"1 và độ phân giải 1280 x 800 điểm ảnh. Panel Super IPS+ đã được sử dụng cùng với kích cường lực [TAG]Gorilla Glass[/TAG] giúp màn hình chống được các vết xước hoặc những va chạm nhẹ. Không chỉ có vậy, panel IPS sẽ giúp tăng góc nhìn cho màn hình của Transformer Prime lên 178 độ và độ sáng cũng được tăng lên mức 600nits giúp người dùng có thể dễ dàng xem nội dung ngay cả ở dưới điều kiện ánh sáng mạnh. Transformer Prime còn là tablet đầu tiên được trang bị CPU NVIDIA [TAG]Tegra 3[/TAG] bốn nhân (tên mã là [TAG]Kal-El[/TAG]). Cùng với đó là bộ xử lý đồ hoạ 12 nhân GeForce với công nghệ vSMP cho phép máy xử lý các thao tác đa nhiệm mượt mà hơn cũng như hình ảnh mượt mà hơn.

Một số cấu hình khác của Eee Pad Transformer Prime gồm RAM 1GB, GPS, con quay hồi chuyển, âm thanh [TAG]SonicMaster[/TAG] như trên một số mẫu máy tính cao cấp, camera trước 1.2MP, camera sau 8MP với ống kính cho khẩu độ lớn nhất đạt f/2.4, cảm biến [TAG]CMOS[/TAG] BSI cho phép máy ghi hình ở độ phân giải [TAG]Full-HD[/TAG], tuỳ chọn chạm để lấy nét, bộ nhớ trong 32GB hoặc 64GB và chạy [TAG]Android 3.2[/TAG]. Transformer Prime có một số kết nối như [TAG]micro HDMI[/TAG], jack 3.5mm và khe cắm thẻ microSD. ASUS trang bị cho tablet viên pin với thời gian hoạt động vào khoảng 12 tiếng. Nếu như sử dụng cùng với chiếc dock thì con số này sẽ tăng lên thành 18 tiếng. Nói cách khác, bạn sẽ làm việc cả ngày với Transformer Prime mà không lo sạc pin.

Chiếc dock bàn phím kết nối với Transformer Prime cũng được thiết kế lại, đẹp hơn và hiện đại hơn. Viên pin bên trong chiếc dock này là 22Wh, nó có kết nối USB 2.0 và khe cắm thẻ SD. ASUS sẽ bắt đầu bán ra hai phiên bản về dung lượng bộ nhớ của tablet là 32GB vầ 64GB từ tháng 12 tới với giá lần lượt 499USD và 599USD. Nếu mua thêm dock, bạn sẽ phải bỏ ra thêm 149USD.

Quảng cáo

Nguồn: Engadget
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Asus dạo này ra nhiều sản phẩm bắt mắt nhỉ!
vẫn đẹp như ngày nào
mkool9x
TÍCH CỰC
12 năm
Quá tuyệt vời ! đẹp mạnh mẽ !
quá đẹp
quá tuyệt :-X
ra cái kiểu j cũng
quất ngay :">
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
niềm mơ ước bấy lâu, bây giờ xuất hiện rồi..........xúc thôi nào. bán hết lúa gạo, xe, nhà ..tậu em nó về.
Rất thích độ máu của bạn nà

Mình cũng thỉnh thoảng thế (^
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề là bác có dám không thôi. hehe
Bán hết lúa gạo xe ... Nhưng đùng. Bán nhà bác ơi bán nhà tậu em nó em nó. Chống mưa chống nắng cho bác đc. Đâu ạh.......Em nó nhìn đẹp mà bây giờ chậy đua phần cứng ghê quá chưa gì up lên 4 nhân ròi ram 1 gb nữa chứ đuang chạy đua công nghệ người thiệt. Thòi là em thôi
máy ngon giá tốt....!
laotong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cấu hình khủng quá, nhưng cũng quan tâm về trọng lượng em nó, tablet mình cần mỏng, nhẹ, mát, cấu hình tốt 😃 Mà giá này chắc là chỉ wifi thôi chứ không có 3G đâu nhỉ?
Trọng lượng của em nó là 586g bác ah 😃
máy đẹp,trông chắc chắn và có cái giá chấp nhận được 😁
Giá thế quá tốt chứ chấp nhận được gì bác....? bản 32G có giá 499$ là quá quá tốt rùi, y như giá bản cũ lúc đầu. Còn cái giá 400 cho TF1 là của bản 16G.
1 cái tablet đẹp, tốt, mạnh và rẻ. Không có gì phàn nàn, năm nay có lẽ sẽ là năm của e này.
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn sang trọng.... Nhất là cái mặt đằng sau....
nam1119n
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá tuyệt với mức giá hợp lý
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Gắn cái bàn phím vô nhìn nó xấu hẳn, giống cái Lap hơn là Tablet.
Mình chỉ nói 1 câu: Thằng này có câu comment ngớ ngẩn nhất! đúng là bại não....................!
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Đó là ý kiến nhận xét riêng của mình thằng đầu đất.
549$ kèm dock thì ngon :d cơ mà chạy and nên hơi phí! Phải chi win 8 cho arm

Sent from my iPad using Tinh tế
Ơ còn rẻ hơn cả điện thoại.

Gửi từ GT-S5830 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Màu tím đẹp thật!
Tablet thì cứ Ipad2 mà xúc cho nó lành.
Ba cái tablet android toàn đồ bá láp. Đua cấu hình cho lắm vào để làm gì khi soft cứ như gió vào nhà trống?!
Đợi S3!
Nói thật với bác em ghét nhất loại người cầm điện thoại khoe đẳng cấp,cầm phone xịn thì đẳng cấp à,đẳng cấp chỗ nào thế bác chỉ em với,ra đường cho oai hơn người khác à ? Em mua iphone vì em thích cái iOS,cái kiểu dáng,cái kho ứng dụng của nó chứ em ko mua nó để khoe mẽ hay đẳng cấp hơn so với người dùng smartphone khác.Xài smartphone xịn để có đẳng cấp -> cái thứ nhảm nhí nhất em từng biết.
Nói hay quá ta. Hehe. 😃
Chào bác. Thanks bác một phát, vì thích quá, y chang suy nghĩ của mình. Em cũng chúa ghét những người cầm điện thoại đắt tiền để cho người khác nghĩ là người đó đẳng cấp, có tiền, nhưng thật ra không hiểu gì về chiếc máy mình đang cầm cả. Em có thằng em, nó có lần tâm sự với em là nó không thích xài iPhone, không phải vì nó không đủ tiền mua, mà vì bây giờ ra đường thấy ai cũng xài iPhone cả, trong đó có cả iPhone TQ, nhìn không biết cái nào thật, cái nào giả. Em mới nói cho nó hiểu: mình xài điện thoại (và các sản phẩm công nghệ khác) là để xài cho bản thân mình, để mình trải nghiệm những tính năng mới; chứ không phải xài cho người khác. Đâu phải vì người khác biết mình xài điện thoại vài chục chai thì mình mới mua xài, còn người ta không biết điện thoại đó đắt tiền thì mình không mua xài. Nếu nghĩ vậy thì đi mua điện thoại Vertu vài trăm chai về xài, chỉ có đắt tiền, chứ không có tính năng gì cả. Không biết tại sao có nhiều người suy nghĩ đẳng cấp qua những phương tiện đó nhỉ. Mình thì chỉ nghĩ về sự trải nghiệm thôi. Bất cứ sản phẩm nào công nghệ tốt, mới, thiết kế đẹp, nhiều tính năng, giá cả không quá trên trời là mình cố gắng mua để trải nghiệm. Cho mình hỏi bạn đang ở đâu vậy? Mình đang ở TP. HCM.
Em ở Q.3 bác ui.
Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá tốt thật đấy, máy đẹp nhỉ
roseghost
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 3g mà giá tầm 600 cho bản 32g là ngon , nếu có thêm bản màn hình 7" nữa thì tuyệt
NovaDash
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp quá. Kết em này từ phiên bản đầu tiên. Cố gắng dành dụm chờ đến khi em nó bán ra là rước về luôn. :happy:
sẽ là một sản phẩm đinh trong mùa noel này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019