Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Eee Pad Transformer thiếu hàng do các nhà cung cấp linh kiện

Didu
3/5/2011 4:19Phản hồi: 40
Eee Pad Transformer thiếu hàng do các nhà cung cấp linh kiện

Trước khi ra mắt thì chắc hẳn ASUS không thể ngờ họ gặp tình trạng thiếu hàng trầm trọng đến như vậy với chiếc tablet Eee Pad Transformer của mình. Sau thông tin cho rằng lượng máy sản xuất bị giảm xuống 100 ngàn chiếc một tháng (từ 300 ngàn chiếc) và sẽ trở lại bình thường vào tháng 5 thì mới đây, những nguồn tin chi tiết hơn tiết lộ lượng máy mà ASUS bán ra có thể chỉ vào khoảng 10 ngàn máy một tháng mà thôi.

Tình trạng thiếu hàng mà ASUS đang phải đối mặt do các nhà cung cấp linh kiện không thể cung cấp đủ số lượng cho hãng và nó sẽ không thể giải quyết cho tới giữa tháng 6 năm nay. Eee Pad Transformer là chiếc tablet chạy Android 3.0 rất hấp dẫn, cả về giá thành lẫn thiết kế và tính năng. Không rõ tình trạng thiếu hàng của ASUS có liên quan tới thông tin trước đây cho rằng Apple đã mua lại số lượng lớn các linh kiện từ nhiều nhà cung cấp, dẫn tới tình trạng thiếu hàng chung cho các tablet của nhiều hãng khác nhau hay không.

Nguồn: Electronista
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Tin này càng khẳng định thảm họa vừa qua tại Nhật làm nhiều nhà sản xuất rơi vào tình trạng không còn linh kiện để sản xuất,nếu thông tin Didu nói ở trên là đúng thì Apple qua là nhanh chân nhanh tay khi mua lại linh kiện-đó chính là thành công của Apple ngay từ lúc mới chỉ là linh kiện,bảo sao Apple luôn dẫn đầu về mọi thứ.
400 đô 1 em mà không hết hàng mới lạ 😁
lại sắp sửa có 1 chiêu tăng giá có lý do đây mà
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Cấu hình tốt, thiết kế đẹp cộng với mức giá hấp dẫn. Có lẽ doanh số bán Eee Pad Transformer ngoài kỳ vọng của ASUS nên mới bị thiếu hàng như thế.
Chuẩn bị 1 vụ kiện vì cái tên ăn theo film của Michael Bay đây mà ;))
tungamss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có lẽ là ban đầu ASUS cũng không ngờ thành công như thế vì đây cũng không phải là mẫu Table lai kiểu này nhưng có ẽ là giá cả đã làm người tiêu dùng quan tâm hơn , 1 table ngon và kèm theo 1 DOck với mức giá 400$ bạn có thể làm được nhiều việc hơn chỉ với 1 table ....
400usd là cái máy ko đó bạn.cái dock đó nó bán 150usd nửa đó chứ ko phải kèm theo đâu :bounce:
thế mới thấy SJ tài ba như thế nào nói không ngoa chứ đúng là phù thủy lun luôn nhìn thấy những thứ mà người khác ko thể thấy đc ^^!

đùa chứ Apple mà ko có SJ thì ko hiểu còn tồn tại đến ngày hôm nay ko nữa

hâm mộ bác SJ nhất mong bác mau khỏe lại về Apple khỏng 10 năm nữa quậy cho vui ^^!
không có apple thì chắc là linh kiện điện tử chẳng bao h thiếu đc
apple ra mắt sản phẩm làm cả thế giới nô nức sản xuất theo nên các nhà máy mới không đáp ứng kịp
Thấy các bác phán như thánh, đừng có quá hâm mộ Apple và SJ mà tung hô quá mức, nếu như vậy sao các tablet của các hãng khác không cháy hàng mà con Asus Eee Pad Transformer này lại cháy? Các bác xem bài này trên VnExpress nhé:
Link: http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/04/may-tinh-bang-cao-cap-gia-400-usd-chay-hang/
Aus Ee Pad cháy hàng do mức giá tốt và cấu hình ngon
nhưng mình đang nói là nếu không có SJ khởi xướng thì cả thế giới đâu đua nhau sx table và các nhà máy hẳn vẫn sẽ đáp ứng đc nhu cầu
hongphat85
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang trông Em này về, thiếu linh kiện ko về chắc chờ mỏi luôn.
chắc vừa do thảm họa kép Nhật Bản, rồi apple thu mua cáclinh kiện mạnh tay quá, khiến asus lâm vào hoàn cảnh này
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
ọc, sẽ thế nào nếu hàng chính hãng cho thị trường việt nam bị dời sang tháng 6. có khi còn trễ hơn. đợi dài cổ luôn rồi.
Apple sử dụng phuơng thức độc chiếm các yếu tố đầu vào để độc quyền phần lớn nguồn cung về các thiết bị tab 😆
asus của tq a` ? dùng đồ tq cũng tốt phết .
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Asus là hãng sản xuất của Đài Loan. Đài Loan khác Trung Quốc nhé. Asus nổi tiếng về mainboard và card màn hình ở VN đã gần 10 năm nay rồi.
đai loan thuộc trung quốc mà .Đài Loan (chữ Hán chính thể: 臺灣 hoặc 台灣; chữ Hán giản thể: 台湾; bính âm: Táiwān; Wade-Giles: T'ai-wan; tiếng Đài Loan: Tâi-oân) là một đảo ở khu vực Đông Á, ngoài khơi đông nam Đại lục Trung Quốc, phía nam Nhật Bản và phía bắc Philippines. "Đài Loan" cũng thường để chỉ lãnh thổ do nhà nước Trung Hoa Dân Quốc (THDQ) quản lý, bao gồm các đảo Đài Loan (gồm có đảo Lan TựLục Đảo), quần đảo Bành Hồ tại eo biển Đài Loan, Kim MônMã Tổ ở ngoài khơi Phúc Kiến, đồng thời cũng chiếm đảo Thái Bìnhđảo Đông SaBiển Đông.
mong ttinh tế sớm có bài review trên tay eee pad
1969tnt
TÍCH CỰC
13 năm
Của bạn đây

Con này ngon ,,, với mức giá quá chuẩn ... vì thế mà cháy hàng đúng rồi ...
Chắc về sao ong sj mà chết thì ko biết apple ra sao hen...

---------- Post added at 05:05 PM ---------- Previous post was at 05:02 PM ----------

Vậy đài loan ở đâu nhỉ...hong kong ở đâu nhỉ
Đài Loan là 1 hòn đảo nằm ngoài khơi biển TQ, ở giữa Quảng Châu và Thượng Hải. Còn Hong Kong là 1 đặc khu kinh tế, hành chánh đc Anh trao trả cho TQ năm 1997 nhưng vẫn có luật riêng, ko dùng luật của TQ ít nhất là cho đến năm 2047 ( 50 năm sau khi Anh trao trả ), Hong Kong nó nhỏ xíu à, 2 hòn đảo lớn nhất chắc bằng đc với TP HCM của mình 😁 nhưng nó là thiên đường mua sắm của Châu Á. Nếu từ Hà Nội nhìn thẳng qua Đài Loan thì ta sẽ thấy Ma Cau trước, tới Hong Kong rồi mới tới Đài Loan.
Nhiều bạn cứ nhầm giữa Đài Loan với TQ hoài, dân TQ qua Đài Loan phải có passport và ngược lại , còn TQ qua HK với MC thì ko cần passport, tụi TQ với ĐL nó đánh nhau, chửi nhau ì xèo hoài 😆

Hàng điện tử nói riêng và các mặt hàng khác nói chung thì đồ của ĐL luôn tốt hơn TQ, ngay cả dân TQ cũng đánh giá vậy. Các thương hiệu nổi tiếng của Đài Loan có thể kể đến như: HTC, Gigabyte, Asus, Acer ( riêng thằng Acer mình ko ưa đc nó, vì hàng nó lõm vãi, ít ra là đối với hàng chính hãng Acer nhập vào VN, còn hàng Acer xuất US, EU thì chất lượng khác hoàn toàn )
apple mà bởi thế apple mới lun dẫn đầu trên toàn thế giới,nói đến trái táo khuyết là nói đến apple có 1 ko 2 trên thế giới,ko một hãng nào dám đọ sức,ngay cả sam sung và nokia là 2 hãng tầm cỡ cũng bị apple nuốt chững lun.hiii
Đó! Lại 1 con troll ( lỗ trôn hay... lỗ ass gì đó) qua tung hô để gây war đây mà! :adolf:
Có lẽ đây là Tab chạy Android 3.0 bán chạy nhất.
Chúc mừng ASUS.!. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019