Elephone U-Disk: USB tích hợp cảm biến vân tay một chạm như trên điện thoại

bk9sw
15/8/2016 5:31Phản hồi: 45
Elephone U-Disk: USB tích hợp cảm biến vân tay một chạm như trên điện thoại
Gây được chú ý với điện thoại Android giá rẻ tích hợp cảm biến vân tay, Elephone tiếp tục mở rộng danh mục sản phẩm với một chiếc USB cũng tích hợp cảm biến vân tay một chạm khá đẹp với tên gọi U-Disk.

U-Disk có thiết kế hợp kim với cảm biến vân tay được đặt tại mặt trên của USB và Elephone cho biết cảm biến này có tốc độ quét rất nhanh và chính xác. Hệ thống tập tin trên USB sẽ được chia làm 2 vùng: public (cho phép truy cập dữ liệu mà không cần quét vân tay) và private (dữ liệu được mã hóa end-to-end, người dùng phải quét vân tay để truy cập).

Cho đến hiện tại thì chiếc USB này vẫn chưa được Elephone công bố giá bán cũng như chưa rõ mức dung lượng và hỗ trợ chuẩn USB nào. Đây không phải là lần đầu tiên một chiếc USB được tích hợp cảm biến vân tay. Hồi năm 2008, hãng chuyên làm USB bảo mật là IronKey đã giới thiệu chiếc F200 cũng có cảm biến vân tay nhưng là dạng quét mở thay vì chạm mở hiện đại.

Theo: Neowin
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unlimited
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này cho mấy bác copy JAV an toàn tuyệt đối, không sợ lộ 😆))
@unlimited Lúc trước con laptop hp 4441s của mình bị chết chip vga đóng chíp hư ca main bán xác mà ko có cách nào lấy đc gần 300-400gb phim jav đủ loại luôn
Thằng mua đc cái xác máy đó xem sướng con mắt
@Vodanh_vohinh Sao bác ko rút HDD ra rồi cho vào vỏ hdbox thành ổ cứng di động luôn
hanpihoon
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenvanhuy16a Bác mua ở đâu có link sản phẩm ko cho minh với.Thank
@hanpihoon Em mua cái Ironkey S1000 đợt ngày lễ giảm giá black friday ở amazon qua dịch vụ sales nên về Việt Nam tầm 2,5tr hay sao ý
saiback
CAO CẤP
8 năm
Ngon bổ không biết có rẻ không nữa 😁
Fro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@saiback Quảng đông thì cứ yên tâm
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
8 năm
đáng ra phải có từ lâu rồi
Trụ sở chính ở Thẩm Quyến, Quảng Đông. Như vậy là đủ hiểu rồi. 😁
hd79
CAO CẤP
8 năm
@LRA Với đồ của khựa thì chẳng có gì gọi là bảo mật. Nó ra vẻ bảo mật trước người ngoài nhưng chính nó là thằng chủ mưu ăn cắp.
1984kute
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA nhà bạn không có đủ tièn để dùng hàng thẩm quyến đâu
nokishock
TÍCH CỰC
8 năm
@hd79 Một thằng ăn cắp thông tin công nghệ cao vs với một thằng ăn cắp vặt bằng chân tay, nổi tiếng năm châu bốn bể =))) Thằng nào "ngon" hơn =)))
Ngon 😁
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Giá rẻ nữa thì quá tuyệt.
vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
Mai mốt làm thêm ổ khóa vân tay, chìa khóa xe vân tay nữa nhỉ
beboylqt
TÍCH CỰC
8 năm
@vxx9x Thích cái ý tưởng của bạn đó nha, mà hình như ổ khóa mở khóa bằng vân tay thì có rồi. Còn mở khóa xe bằng vân tay thì thấy có trong trailer phim RESIDENT EVIL: THE FINAL CHAPTER chắc thực tế cũng sắp có rồi 😃
@vxx9x Thơì nay không còn thaí giám nưã vì quần aó cũng có vân tay, ông ai mở đc trừ😃😃😃 ngườì yêu.....khoỉ sợ ngoaị tình.....
Hóng các chiến sĩ vào cmt
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
Không thấy link sản phẩm trên trang chủ elephone
_ Vân tay giờ ko an toàn lắm, nhất là với các đối tượng thân quen như bồ, bà xã, rất dễ bị dính bẫy của chính mình. Mình giờ chỉ tạm tin vào quét mống mắt hehe, hoặc tốt nhất là kích hoạt cả 2 một lúc mới được.
@iceteazz nhìn xa trông rộng kkkk
Công nghệ bảo mật vân tay lan rộng nhỉ, hết smartphone giờ tới USB, sau này có khi smart watch, car, motobike... cũng hỗ trợ bảo mật bằng vân tay mất 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Car thì ko cần sau này đâu. H có rồi. Trên mấy còn xe có 1 tỷ đồng thôi cũng có rồi.
Nói chung đồ tàu là cảnh giác.
cái mình cần hơn là tốc độ đọc ghi nhanh
Chắc mắc lắm đây, nhưng rất hữu dụng
Mình thấy ko cần thiết. Cop jav chả ai cop trên usb 16g cả
T
thế thì cái laptop đó bán ai mua nữa hả bạn nó đã hư main hư vga còn lấy luôn hdd thì lạy cũng ko ai mua co bán xác ve chai thì dc
Hóng USB quét mống mắt. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019