Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Em cần các Pro cứu giúp, em đạng bị theo dõi bằng định vị!!!!

thangpro.soc.vn
4/7/2012 5:34Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

canminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chia tay em, chia tay hoàng hôn thôi.
em hỏi chí không phải: chắc bác quá...lăng nhăng???
khoi phuc cai dat goc di bac ! phan mem chay ngam trong hdh ak
Cắt quan hệ với cô ấy là xong mọi nguy cơ !
duongminh83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sent from my IM-A870K using Tinhte.vn mobile app
jackphan
ĐẠI BÀNG
10 năm
ặc ặc, tô pic1 từ 2012, giờ 2014. đào kinh thật
chủ thớt: chú chỉ có 2 trường hợp.
1. hốt ẻm lun --> upgrade từ girlfriend lên wife.
2. hốt 1 lần 1 đống nữa....gây nhiễu hệ thống định vị. với bất kỳ em gái xinh tươi nào cũng lả lơi, hư hư thật thật --> gấu bị nhiễu --> khó phát hiện khi đánh du kích.

chứ bên bộ CA định vị chú rồi thì cho dù chú xài 1100 hay 1200 thì cũng bị định vị và tầm soát tin nhắn thôi.
+ khi đánh du kích, xài sim khuyến mãi vì chỉ cần hẹn hò và hành động thui, lúc đó nhớ vứt đưa cái sim chính offline nhá không thì bị định vị ah.
+ khi lả lơi, ta cứ sim chính mà xài.

he he. Nếu gấu chú có xem cái này thì chú chết chắc.
ubeo
TÍCH CỰC
10 năm
Thay gấu đi bác !
Cách đơn giản nhất tránh bị theo dõi là sử dụng dòng điện thoại không có hệ điều hành. Bởi lẽ, những chiếc điện thoại đời mới, đắt tiền, sử dụng hệ điều hành thường là nạn nhân của các phần mềm gián điệp.
Cho em hỏi chủ topic bây giờ ra sao rồi.
dùng mấy con cục gạch ý "gấu bác có mà theo dõi = niềm tin ak"
sony_x8
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dailyviettel Các bác ấy không theo dõi các bác qua GPS đâu vì bác có dùng điện thoại gì thì cũng bị theo dõi thôi. Lý do : các nhà mạng định vị vị trí các bác thông qua các cell trên trạm BTS . Mỗi số điện thoại sẽ được cấp phát 1 tần số và các cell sẽ theo dõi tần số này cho đến khi các bác tắt máy.
Cho nên cách hay nhất trong trường hợp này là : Thường xuyên divert cuộc gọi sang số khác , như vậy thì sẽ tranh theo dõi được 1 thời gian.
Đọc xong rất nhiều trang thấy 1 điều:
-Hình như Gấu của bác ít nhất cũng là bộ trưởng bộ CNTT và truyền thông hay ít nhất cũng CA tầm cỡ TW. Đâu phải muốn theo dõi ai cũng đc, bác xem đt có bị cài đặt gì hay không, nếu lo sợ smartphone bị cài đặt thử reset hết lại xem, ko thì ra mua mấy con S40 hay BB đời cũ ấy. @@ Mà ngay cả đt có GPS bác cũng đâu có kết nối thường xuyên, mọi hãng đt đều có các cơ chế bảo mật thông tin, thậm chí nhập sai mật khẩu là thông tin bị xóa...nói như bác thì mấy ông kinh doanh chổng vó hết à, công an là biết hết vậy sao?
-2 nữa là PC mà bị theo dõi thì có nhiều cách lắm, hơn nữa ko biết email bác dùng là gì chứ yahoo, gmail nó là của bên thứ 3 cung cấp, có phải của VN đâu? Hơn nữa nó được mã hóa khi gửi đi và nhận, muốn xem phải làm việc với bên Yahoo hay GG, đâu có đơn giản là xem được, nghi máy tính của bác bị cài phần mềm keylog theo dõi hoạt động hay là bác bị hack mật khẩu em nó biết rồi.

Mình nghĩ bác cũng hơi bị....hoang tưởng 😃 Công an mình biết cũng gà chết, đâu giỏi dang gì lắm, nếu họ giỏi thì VN đâu có là nước bị tấn công top đầu thế giới như thế kia 😃
cái bác sony-x8 nói đúng đó. dựa vào BTS để định vị thôi vì mỗi cái BTS có 1 mã riêng và ở hà nội thì 1 cái BTS có khoảng 15-xx cel nên nếu gấu của bác cỡ TW thì bác hơi đen. vì bác có dùng forwan như cái bác j khuyên thì cũng không đ][cj đâu vì ngoài các cuộc gọi và tin nhắn thì còn kiểm tra đ][cj rất hiều thông tin khác nữa. như số điện thoại chuyển hướng cũng kiểm tra được hết. nên theo em cách tốt nhất thì là tìm con gấu khác ít nguy hiểm hơn mà yêu....
up cho những ai đang cần.upppppppppppppppppppppppppppp;

tranh thư pháp việt
topic chém gió vãi,lại còn xuất hiện nhiều cao thủ đào mộ 😁
không biết em post ở đây có được không, dẫu gì thì e cũng mong nhận đc sự giúp đỡ
hôm trước em mua bán điện thoại trên mạng, bị đánh tráo máy giả mất cả chục triệu, em báo công an thì biết tên đó làm như thế cả mấy lần rồi, em có gọi lại số liên lạc với nó thì nó vẫn sử dụng, em báo lại với côg an kêu theo dõi họ k chịu giuó, em k biết tại sao công an lại không theo dõi nó , trong khi nó lừa k biết bao nhnêu người, ấy vậy mà lại đi theo doi người yêu. em k hiểu...
theo e thì bác này nổ tung chảo luôn.
e thì mấy vụ này cũng là gà mờ thôi
nhưng bác ấy lúc thì nói bạn gái làm ở bộ công an,lúc thì nói ở interpol.e đọc cả 7 trang ùi.thấy bác ấy xàm thì thôi ùi,đọc cái topic này e chỉ thấy nể mấy bác đã nhiẹt tình giúp đỡ thôi
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này để giám sát con cái thì hay. Mà cái pm Remote Desktop Control của hãng nào thế bạn. Mình search Google không ra.
Lúc trước mình có dùng teamview để giám sát máy tính nhân viên. Nhưng lộ liễu quá ảnh hưởng tâm lý làm việc của họ. Được cái teamview tích hợp sẵn VPN.
@denhun http://m.en.softonic.com/app/remote-desktop-control bạn tham khảo nhé, thuốc trên mạng dùng dc cho 2 máy, nếu vào nhiều máy có thể nó sẽ báo lỗi lúc đó bạn đăng ký ký lại bằng chính số seri cũ là dc
sử dụng 2dt,dt chính để ở nhà.chuyển cuộc gọi qua máy mới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019