Em cần hỏi về bộ sạc S7 edge

13/6/2016 22:58Phản hồi: 15
Em sử dụng bộ sạc theo máy trong quá trình sạc đôi khi nó xuất hiện cái dòng này là điện thoại sạc rất lâu ( nếu em sạc chuẫn ) : Thiết bị đang sạc chậm , hãy dùng sạc chính hãng để sạc nhanh hơn ! Thể cho em hỏi vậy là như thế nào ạ ? Lúc bị lúc ko bị ạ ? Lúc bị sạc rất lâu
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Bệnh chung bạn ạ. Note 5 cũng thế, chịu khó rút ra cắm lại thôi. Chờ update xem khá hơn ko? Mình update lần đầu lên 6.0.1 thấy ngon, bản cập nhật tiếp theo lại bị. Nản.
@cassdcs Bây h cục sạc em hết sạc được lun rồi . sạc điện thoại khác đc . đt mình sạc ko vô . sạc khác sạc được đt em
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn thay dây sạc thử coi. Nếu ko thì phải ktra chân cắm sạc của đt, có thể tiếp xúc ko tốt.
@cassdcs Dây ok . chỉ bị cục sạc thôi . đt nó ko nhận sạc zin . sạc khác thì nó nhận
dacviet
TÍCH CỰC
8 năm
Thử vệ sinh trong khe micro usb của máy xem sao các bạn, vì nếu bụi bẩn che bớt đầu tiếp xúc thì nó không sạc nhanh được
Em vs rồi cũng vậy à . củ sạc zin thì nó ko nhận sạc s7 edge , đem đi sạc đt khác thì được . củ sạc khác thì s7 edge nó nhận sạc .
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy bạn phải thay cục sạc khác rồi. Nếu mượn đc cục sạc của Note 5, Note 4,... mà thử thì tốt.
@cassdcs sạc khác sạc được ! note 5 note 4 đưa vô cục sạc zin của em cũng ko sạc đc ! mà sạc khác thì sạc được ! em đem đi bảo hành lun rồi 😆
Theme Batman đẹp không bác

@sonnguyenpro Đẹp đó bác em đang sài theme đó
@Tường Sài Gòn Hi
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
ông anh mới sắm cục Anker Quickcharge 3.0 10% đến 100% trong 45 phút trên con này đấy
@nhutns Cục này sài tốt lắm em đang có một cục . mới đc hãng đổi bộ khác
Bạn đã mua được bộ sạc này chưa? mình cũng đang cần mua cho em mình nhưng muốn tìm bộ cũ thôi không có ý định mua mới không biết có ai có không nhỉ?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sạc nhanh hay chậm là do cáp sạc, củ sạc.
Nếu dây sạc của bạn tiếp xúc tốt, không bị đứt gãy thì việc nhanh hay chậm là do củ sạc và chip điều khiển dòng.
Chip điều khiển dòng sạc, nó sẽ yêu cầu củ sạc cung cấp dòng theo đúng giá trị nó cần. Nếu điện thoại, củ sạc của bạn hỗ trợ sạc nhanh thì dòng sạc sẽ lớn và thời gian sạc ngắn. Còn nếu 1 trong 2 cái không hỗ trợ thì dù có sạc nhanh hay không, nó cũng chỉ chạy được ở mức 5V, dòng 1-2A.

Bạn muốn kiểm tra xem dây/củ sạc có tốt hay không thì cài phần mềm Ampere . Còn nếu có điêu kiện thì mua hẳn một bộ đo dòng sạc như thế này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019