Em muốn trở về snowleopard ạ

ducpham88
13/8/2017 5:0Phản hồi: 14
Anh em ơi, đang xài máy macbook pro 15 early 2011 chạy SIERRA, em chán quá, muốn về lại snowleopard , không biết anh em nào có thủ thuật, hoặc có link chia sẽ để làm chuyện này không ạ ?
Cảm ơn mọi người
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghé applehanoi nha bạn làm nhanh lắm
ducpham88
TÍCH CỰC
7 năm
@APPLEHANOI.COM mình ỏ sg hixhix
15 inch -2011 chạy 10.9 là oke không phải về tới tận nơi xa xăm 10.5 đâu bạn.
ducpham88
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenphungthienvu1987 mình biét ạ, nhưng tại thích về snow leopard á chứ, bro có link nào hướng dẫn hay gì ko ạ ?
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
Về lại bản 10.6 được nhưng kéo theo: Các app sẽ không tương thích, như bộ office nó yêu cầu ít nhất phải 10.9, chrome thì từ 10.7 nó ko cho cài rồi, rồi itune, safari, bộ adobe đều ko cài đc bản mới. Nếu bản 10.12 quá nặng bạn có thể về lại 10.11 El Capitan, tối ưu lại 1 chút về hiển thị transparent là ngon thôi.

Giải pháp phần cứng bạn lên cặp ram hay cây ssd là máy chạy phà phà thôi, Early 2011 chạy vẫn rất bốc mà.
ducpham88
TÍCH CỰC
7 năm
@Đồng Red à nói rõ luôn, mình cài về chơi thôi, chứ mình ko càn tuong thích app, muốn hoài niệm á mà, chứ con 2011 này chạy sierra phà phà mình biết mà.. cảm ơn bro, néu bro có cách nào về thì chia sẽ giúp mình nha, mình cảm ơn nhiều
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn có thể tham khảo ở đây: https://forums.macrumors.com/threads/success-late-2011-macbook-pro-with-snow-leopard.1275346/

Nhưng vẫn còn lỗi, lúc boot lên có khi crash, bàn phím có lúc đơ, trackpad thì đơ hẳn... Nói chung là ko hoàn chỉnh được.
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Nói trước....10.8 thì nò chạy rất nóng máy....chạy về 10.8 xong rồi cũng phải chạy lại 10.11.3 thôi hoặc tốt nhất là lên bản mới nhất, chạy cho đỡ nóng máy ! nhá nhá nhá !
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@Applenick 10.7 hay 10.8 còn đỡ chứ 10.6 như bạn này muốn về thì chịu thôi.
faint
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình 15" 2011 đã nâng ssd và ram cũng về 10.9 nhưng được 1 thời gian lại phải lên lại. Về thì máy chạy mát hơn, boot nhanh hơn hẳn nhưng phần soft mới không tương thích nên lại phải lên lại. Office gõ chữ nhảy loạn xạ luôn không hiểu tại sao.

Sent from my SM-G920F using Tapatalk
leopard quăng rồi còn bản chúa sơn lâm lion thôi.
ducpham88
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenphungthienvu1987 cũng duoc b, vè lion ok 😁 có cách nào ko bro
cài lại thôi bạn
ducpham88
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenphungthienvu1987 cài lại ròi mà ko duoc bạn oi, đến lúc chọn ổ đĩa để boot he dièu hành thì đứng ỏ dó luôn, ko load vào trong 😁 , nen minh mói hỏi đó chứ, hình như apple ko muốn mình cài lại kiểu đó nũa, nên phải có chiêu rồi "D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019