Em muốn tư vấn bộ máy bàn để học và làm việc thiết kế đồ họa

minh_chicker
20/9/2010 0:29Phản hồi: 3
bạn gái em học đồ họa, nên em muốn nhờ các bác tư vấn chút xíu về 1 bộ máy tính để bàn giúp trong việc thiết kế đồ họa. em không chọn Mac vì Mac khá kén người dùng và do là con gái nữa nên sẽ không mày mò nhiều.
nhu cầu của em:
- chip Intel core i-series (nếu đc thì i7 càng tốt), ram >4gb, VGA tầm 1GB của AMD thì tốt vì làm đồ họa mà, k thì Nvidia cũng đc ah, HDD tầm 500GB tới 1TB
- màn hình thì em ưng màn Dell UltraSharp nhưng nó đắt qá, nên chắc chọn màn khác, nếu vẫn là của Dell thì càng tốt
bàn phím + chuột + loa em đều có cả rồi

giá thành khoảng 30tr-40tr các bác nhé
em có tham khảo 1 cục Cooler Master với ram 6GB, chip core i7, ổ 1TB, VGA 1GB k nhớ của hãng gì, giá là 31tr nhưng k biết order về thế nào vì ở VN hình như k bán hãng này

mong các bác sớm giúp, tại trong tuần này bạn gái em mua máy rồi

em xin chân thành cám ơn ah !
😃
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác tham khảo thử cấu hình này::eek:

Cpu Intel core i7 950
Main Gigabyte X58A-UD3R
Ram Adata 3*2gb 1600C8
Vga Gigabyte GTX460 OC 1GB DDR5 / (nếu bác thích ATI thì có thể lấy HD 5770 1GB DDR5)
Hdd WD 1TB Black
Psu OCZ ModXStream 600W
Case CM 690 Advanced II
DVDRW HP

Nguyên dàn này cũng tầm 25 củ thôi, học đồ họa thì thoải mái!
bác cho em hỏi xíu là với cái củ này thì mua ở đâu nhỉ, hay mua linh kiện xong ráp vào?

quên mất không nói, em ở Hà Nội các bác nhé

tiện đây, các bác có thể tư vấn cho em màn hình máy tính nào hiển thị màu tốt mà giá phải chăng k nhỉ, màn to càng tốt ah 😃 em kết Dell UltraSharp nhưng nó đắt quá 😔
Ở HN bác có thể qua bên Gia Long!:eek:
Bác đưa cấu hình, người ta sẽ ráp nguyên bộ cho bác nhưng giá có thể cao hơn trong Tp.HCM 🆒
Chúc bác sớm mua được máy ngon!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019