Em tập tành sử dụng Android - Galaxy Ace S5830

mr.tupt
1/7/2011 15:5Phản hồi: 12
Em mến chào các Bác hội AndiodFC,
Tình hình là vừa rồi em có tậu một em SS Galaxy Ace S5830, em cũng mới tập tành xài HĐH Android thôi nên có một số thắc mắc sau, mong các Bác Pro trong hội giải đáp giúp em ah, em xin cảm ơn các Bác thật nhiều:

1. Em thấy Version của máy em hiện tại là V2.2 mà em thấy hình như Ver của Android hiện tại đã 4. rồi thì phải, nên có một câu hỏi lớn chỗ này em xin hỏi các Bác là em có nên update lên phiên bản mới nhất này ko? và với cấu hình của máy em hiện tại update lên này chạy còn mượt ko? các Bác cho em link down và hướng dẫn up luôn, em xin cảm ơn nhiều ah....! :bounce:
2. Máy tính em xài Win 7, hôm rồi em có cài SS Kies vô, thấy trong đó nhận ra máy của em, cài nhạc, hình, video bình thường vậy mà khi em download app vô cài vô thì nút install bị mờ đi, em rê chuột vào thì thấy nó báo là chưa connect được với đt........ 😕 Bác nào có cách nào khắc phục chỗ này xin chỉ giúp em với ah :giggle::giggle:

Chân thành cảm ơn các Bác thật nhiều! :eek:
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em up lại, có ai trả lời giúp em với ah, em xin cảm ơn nhiều!
QuanDay
ĐẠI BÀNG
13 năm
cao nhất bây giờ mới là 2.3.4 thôi bác ơi ..còn 4. là cho máy tính bảng rồi............
Xin hỏi tiếp:
1. Máy đã kết nối với điện thoại, tải trò chơi (dành cho android) về máy tính, nhưng tìm mãi không thấy nằm ở đâu. máy tính cũng không thấy, điện thoại cũng không. cuối cùng đành vô market của điện thoại tải vậy.
2. Làm thế nào để cài nhạc chuông theo ý muốn? ở SS Galaxy Ace chỉ cho dùng nhạc chuông mặc định.
Xin cảm ơn nhiều. Vì mới sử dụng đt hệ điều hành nên không biết gì cả. Mong mọi người thông cảm nếu như câu hỏi quá dễ...
bupsan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vào bên này có tất cả những gì liên quan đến S5830 của bạn nhé: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/huong-dan-nang-cap-rom-2-3-4-cho-s5830-668868/
C
húc vui
Arabia
ĐẠI BÀNG
13 năm
1)File cài của Android có đuôi apk. Cứ copy vào máy rồi dùng trình quản lý file nào đấy (Root Explorer, Astro ...) mở ra mà cài.
2)Dùng 1 trình nghe nhạc bất kỳ tìm đến cái file nhạc mình muốn dùng làm nhạc chuông rồi chạm vào file đấy 1 lúc nó sẽ hiện mục set làm nhạc chuông.
Em up cái hình bị lỗi, ko cài phần mềm được, các Bác xem qua giúp em với nhé, làm thế nào để nút Install hiện lên để cài đặt đây....?

Xin phép cho em lật lại topic xíu nha Mod, có ai giải đáp giúp em thắc mắc ở bài số 6 ko ah?!
Có ai trả lời giúp em ko ah? :sleep:
Có ai trả lời giúp em ko ah.................... 😔
bác bật 3g trên máy lên là ok
bác kiểm tra lại cả mạng kết nối nhá...

---------- Post added at 10:45 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

bạn nên tải các file nén .zip về máy tính=> giải nén ra sẽ thành file apk=> coppy vào thẻ nhớ=> dùng các trình đọc tài liệu để tìm rồi install...down trên market tốn kém lắm( trả phí dùng 3g)
làm theo bác này ok nè nếu k thì mua kái đầu đọc thẻ copy vào thẻ rồi đưa vô máy => install là xong :">
Còn cái này sao Bác ui?

Còn cái hình này, nút Install bị mờ nên ko Install được app, làm cách nào hả Bác ơi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019