Endgame thu 1.8 tỷ toàn cầu và 10 triệu đô sau 1 tuần ở VN; là phim ăn khách nhất mọi thời đại

Nam Air
4/5/2019 10:0Phản hồi: 236
Endgame thu 1.8 tỷ toàn cầu và 10 triệu đô sau 1 tuần ở VN; là phim ăn khách nhất mọi thời đại
Đúng như dự đoán, phim Avengers: Endgame đã trở thành bộ phim chiếu rạp ăn khách nhất mọi thời đại ở Việt Nam, khi thu về hơn 10 triệu đô la tiền vé chỉ sau 7 ngày khởi chiếu (từ 25/4 tới hết ngày 2/5). Đồng thời, 7 ngày vừa qua phim cũng đã thu về hơn 1.6 tỷ USD doanh thu trên toàn thế giới, đang trên đường để phá kỉ lục doanh thu của Avengers: Infinity War.
Cập nhật: Tính hết thứ Bảy ngày 4/5, Endgame đã chính thức vượt mốc doanh thu 2 tỷ USD trên toàn thế giới.

Ngay từ trước khi phim được khởi chiếu, thông tin và các lời bàn tán của người hâm mộ luôn dày đặt trên các trang mạng xã hội, điều này trực tiếp cho thấy sức hút của phim không hề nhỏ ở thị trường Việt Nam. Endgame thành công tới mức chỉ sau 7 ngày đã thu về hơn 10 triệu doanh thu ở Việt Nam, trong khi Infinity Wars "chỉ" thu về được 7.5 triệu đô sau 7 ngày khởi chiếu.

Trước sức nóng của phim, trong tuần đầu tiên khởi chiếu thì tất cả các cụm rạp như CGV, Galaxy, Lotte, BHD... đều dành tới 75 - 80% các suất chiếu cho Avengers: Endgame, nhưng số suất chiếu đó đều nhanh chóng hết vé, thậm chí là có những suất chiếu cũng hết sạch hàng A, tức là hàng ghế sát màn hình, khó xem hơn những hàng sau rất nhiều.

Theo Boxofficemojo, Endgame có kinh phí sản xuất là 365 triệu USD, tính tới hết ngày 2/5/2019 thì hiện tại phim đang thu về gần 474 triệu USD cho thị trường Mỹ, cộng với hơn 1,311 tỷ USD cho thị trường quốc tế thì phim đã thu về 1,786 tỷ USD, chỉ còn cách mốc 2,1 tỷ USD của Infinity War không xa.

Chúng ta hãy cùng chờ xem Avengers: Endgame có thể đánh bại được kỉ lục doanh thu cao nhất mọi thời đại của siêu bom tấn 3D Avatar hồi năm 2009 không nhé.
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

icon929
TÍCH CỰC
5 năm
phim này k hay lắm.
@thealley Mb, bỏ tiền ra giải trí mà còn phải này, phải kia. Chả ra làm sao.
@iAndroids Hài ở chỗ ng xem thấy ko hay thì bảo ko hay như bác thì được tôn là 'thượng đẳng', còn bọn 'phải thế này, thế kia', vừa khóc vừa co giật như trên báo mới là người bt.
@iAndroids Thực ra series phim này dành cho fan là chính, chứ không phải mì ăn liền mà vớ đại 1 tập là có thể xem và cảm nhận được. Ngay cái tuyến nhân vật chính không phải fan Marvel thì việc nhớ tên cũng đã là cực hình rồi.
Nhưng nếu bạn đồng hành cùng Marvel suốt hơn chục năm qua thì phần này thực sự coi rất đã 😃
@icon929 Coi dc mà
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xem 2 lần. Chờ gấu xem lần 3.
Thế nào cũng có người vào chê nè :p
@anhyeuviolet Phần trước có vẻ hay hơn thì phải.
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cosmos47 Tớ chỉ đủ tiền mua Sweetbox thôi. Đi mấy suất đầu tiên bị ồn kinh dị mà.
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KeniVinh Phần End Game này có vài đoạn rời rạc và có phân đoạn gượng. Nói chung nội dung phải truyền tải là quá nhiều nên khó tránh khỏi. Nhưng chung kết thì mình đánh giá là thỏa mãn khi xem. Còn nếu bảo 10/10 thì chắc chắn ko tới mức đó rồi 😁
@anhyeuviolet Sb mà còn bị làm phiền bởi kế bên sao? Cái wan trọng là nó wá cao và dàn loa sau ngay trên đầu sẽ giảm hiệu ứng.
Rồi sao nữa?
không ra gì 3zxeXAR.gif
@daotruong94 Ý kiến gì
13 - e4SepOz.gif
Jim Preston
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hết tuần này được 2 tỷ $ là chắc rồi. Đợi tới lúc doanh thu vượt qua Avatar được hay không thôi? 😁
u11dead
TÍCH CỰC
5 năm
@cosmos47 thực tế avatar hay ở cái kĩ xảo và cốt chuyện chứ 3d xem đau mắt chứ ai ham. giá vé 3d có rẻ = nửa 2d mình cũng k xem.
@u11dead Xem 3D là ky xảo tăng ít nhất 50% đó b. Lúc đó chỉ có kính nhỏ của Dolby nên đeo khó chịu, ko có kính của realD 3D to như kính mát.
Nói chung phong trào 3D teo rồi, từ TV đến rạp. Phim cuối minh xem hinh như D.Me 2010.
@Jim Preston Mong là vượt
u11dead
TÍCH CỰC
5 năm
@cosmos47 thực sự là chưa phim nào làm mình xem đến 10 lần như avatar. Phim marvel thì chỉ xem đến lần thứ 2 là ngán rồi.
toolkit
CAO CẤP
5 năm
99% Avenger Endgame sẽ vượt qua Avatar để trở thành phim doanh thu cao nhất mọi thời đại, đồng thời sẽ là ứng cử viên hàng đầu cho giải Best picture tại Oscar 2020
@hieu282828 B ko biết director's cut/ unrated/ extended sao trời. Ý là cần bản bluray 4h xem cho phê.
Bluray phát hành ít nhất 4-5 tháng sau.
@hieu282828 Câu Director Cut là chọt cái BVS á 😆)))
@toolkit Oscar hơi khoai
Ở việt nam gọi là hiệu ứng đám đông,
@hallobamboo Hồi Mèo Xanh có những comment bú đám đông như giờ ko nhỉ, để xem lại topic năm đó.
@huu thuan Mình chưa xem lần nào. Chỉ đọc lướt qua tiêu đề khi đọc báo nếu tình cờ nhìn thấy.
eddyanh104
ĐẠI BÀNG
5 năm
@carddienthoai.com Có biết thế nào gọi là tỷ lệ ko ?, bất cứ cái gì cũng ko thể 100% được, thì việc có đứa ngủ trong rạp phim là chuyện chắc chắn có, nhưng quan trọng là nó chiếm bao nhiêu % ? Nên nhớ viên kim cương 99% tinh khiết giá lúc nào cũng gấp 100 lần viên 85% độ tinh khiết kèm với 15% tạp chất.
eddyanh104
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huu thuan Rồi cho hỏi sau năm đấy thì giờ Lệ Rơi đâu rồi hở ? , Còn sau 10 năm nữa có chắc ko ai nhắc đến EndGame ?
Nên nhớ, EndGame không nằm trong vùng yêu thích của bạn thì bạn cho nó dở, đối với bạn nó dở nhưng chưa chắc bạn là cái tâm của vũ trụ.
Người thiech thì thấy hay, người không thích thì chỉ cần thấy tên phim đã vô ghi là không hay rồi. Còn đối với mình thì film hay, hài nhẹ, giải trí ok, còn những vấn đề khác thì không quan trọng lắm, nếu rảnh vẫn đi xem lần 2 nữa.
@lamquoctien Não họ đóng sẵn thì có cho tiền cũng ko thích. Kêu ng ta đi xem vì hiệu ứng đám đông, mà ko biết rằng chính họ cũng là hiệu ứng của một đám (ko đông) ss vote 1/10.
hau hanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chê thì fan MCU chửi, khen nó xuất sắc thì hơi dối lòng. Nhưng mà chấm cho nó 8,9 điểm IMDb thì quả thực hơi quá tay.
@hau hanh Từ từ sẽ giảm
Rồi lại sẽ có mấy anh đòi phim SAH phải thấm chất nhân văn, đậm tình đồng đội và mang đầy bài học về đời và người cho mà coi
Crusoe2302
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrpresident55 Có mỗi 2 đứa bay màu lại toàn cảnh ủy mị sướt mướt ko phải nhân văn với đậm tình đồng đội là gì, nhất cảnh 2 đứa tranh nhau nhảy vực
Cuối phim lại kết có hậu đậm chất disney cho anh cap mỹ nữa @@
@mrpresident55 Endgame còn k đậm chất nhân văn với tình đồng đội thì gì??
tuananhit87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrpresident55 Đen quyền, nữ quyền, LGBT mà ko đầy tính nhân văn hả bạn? Có điều là so với mấy phim Oscar thì mấy đoạn nhân văn này chưa tới, khá sến súa. :eek:
@tuananhit87 Mình có đòi đâu bạn 😆. Thấy nhiều ông cứ mang quan điểm cá nhân bắt 1 phim thuần giải trí phải thế này thế kia và bắt đầu đi soi sạn nên nói vậy thôi 😃)
squall1411
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ra đúng lúc không có bom tấn nào khác thôi.
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@alakazam1994 Khổ thân phim này quả là dũng cảm😆 endgame nó chiếm hết các phòng chiều càn quét không phim nào gượng được
@anhlt fim kia dành cho thiếu nhi mà, trẻ con thì thik xem hoạt hình hơn 😁
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@alakazam1994 Bom tấn thiếu nhi này chắc tự sát hay sao mà ra đợt này vậy
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@alakazam1994 Giờ mình mới biết đến sự tồn tại của phim đó trên rạp đấy =))
Phim thành công nhờ làm truyền thông giỏi, cái này cá nhân mình đánh giá chiếm 70% sự thành công của phim.
@huu thuan nói chuyện mâu thuẫn nha
T.O.K
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huu thuan Để ý mấy thằng nói ko hay ko thích abc bla bla gì đó, nếu có ra tập kế tiếp tụi nó là người tò mò và là người xem đầu tiên haha
ngtrongtri
TÍCH CỰC
5 năm
@huu thuan Bạn nói đúng, truyền thông và hiệu ứng đám đông quá tốt. Chứ mình đánh giá phim này không hấp dẫn bằng các phần trước chứ đừng nói là xuất sắc
@huu thuan quảng cáo giỏi cũng chỉ làm khán giả đến xem lần đầu thôi, khán giả mà ko xem lại nhiều lần thì lấy đâu doanh thu đc như kia
chắc chắn là vượt rồi, bảo đảm điều đó
@vn_ninja TT tổ chức đặt cược đi nhỉ, mỗi ng 500k. Bên thắng lấy hết rồi chia đều.
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
bọn loser voz tràn ra tinhte cả rồi à, đọc cmt toàn mùi thượng đẳng
@IQ52 Đúng là thấy bên voz.vn toàn ăn nói tỏ vẻ ta đây cái gì cũng biết, cái gì cũng giỏi nên mình cũng rất dị ứng.
@IQ52 Kk
17 - IMJYHH9.gif
Tới giờ vẫn thắc mắc vai trò của nhỏ captain marvel, tự tin vô đối nhào vô ăn 1 đấm văng mất hút, mỗi lần búng tay cần tanker nhận dame thì lại núp lùm.
ngtrongtri
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenminh56547 Đúng vậy. 1 chi tiết cực vô ly, đó là tại sao Captian Mavel đã cầm được găng tay vô cực rồi thì không mang vô búng mẹ nó đi, sao phải đợi Ironman búng làm chi để ổng chết
peterh
CAO CẤP
5 năm
@ngtrongtri Ý con mẻ CM đó là phải chạy lại gần Thanos búng nó mới đủ phê. Ai ngờ mất lượt. Mà một đống siêu nhân không thằng nào búng, để thằng người phàm búng.
@nguyenminh56547 Ông biên kịch với đạo diễn muốn thế nào thì sẽ thế đó.
pin A
TÍCH CỰC
5 năm
@ngtrongtri Ông đạo diễn nói rồi , chỉ có thanos vs hulk mới đủ hp ( máu ) để búng mà vẫn còn sống ngáp lên ngáp xuống thôi , kể cả captain marvel cũng tạch thôi
vupicaso
TÍCH CỰC
5 năm
Phần Endgame này xem giải trí ổn mà, cái kết thế là đẹp rùi, tuy nhiên mình thấy ko hay bằng Avengers: Infinity War !
@vupicaso Mỗi lần Thanos xuất hiện trước nhóm siêu anh hùng đều rất hồi hộp, kịch tính...không biết dùng từ gì cho đúng. Có thể nói giống như sự xuất hiện của Fide trước nhóm Cadic, Krilin,.. ngay sau khi rồng Namec biến mất. Đó là khoảnh khắc tuyệt vời mà hiếm khi có được.
Đang bên Nhật không xem được 😔(
@Hòa Tokyo Ủa bên đó không chiếu à
@Hòa Tokyo Sao thế
iamharrytn
TÍCH CỰC
5 năm
Mình xem ko dưới 3 lần mỗi tập phim điện ảnh của marvel, nhưng lần này đi xem phim mình cũng ko thấy đc sự hào hứng thật sự qua mỗi cảnh phim dù có ko dưới 2 lần nổi rlda gà qua các cảnh phim ( cảnh Cap gọi búa nhỏ, và cảnh tất cả anh hùng trên thế giới tập hợp qua cánh cửa phép thuật ) nhưng đúng như nhiều nhận xét. Của nhiều cá nhân khác, phim đã cố gắng làm cho ng xem đi từ cảm xúc này tới cảm xúc khác nhất là sự xúc động, nhưng với mình nó chỉ lưng lửng ở sự hơi buồn buồn, hơn thế nữa hơi bị hụt bởi sức mạnh của Cap Marvel ( chỉ có đỡ đc 1 cú đấm tay trần của khoai tím , cũng bị hụt từ phim. Riêng của nàng trc đó ). Tất nhiền có những điều hơi vô lý chút của phim thì mình ko ý kiến gì vì vô tình hãy hữu ý nó cũng thành 1 chuyện để ng xem có cái mà tranh luận ( cảnh nebula giết chính bản thể từ quá khư của cô để lấy găng tay , cho dù qua thuyết của lượng tử giới thời gian ở đây là cái gì đó nhưng thời gian vẫn là thời gian chứ, có thể đa thế giới nhưng nebula chỉ có 1,nếu quá khứ bạn chết thì tương lai của bạn ko thể có, chưa nói gì bạn sống nhăn răng ). Tóm lại, marvel rất thành công từ chính sự xây dựng vũ trụ của mình, và cả chiến lược PR ( hy sinh cả cap marvel cho riêng 1 bộ phim để lót đường, tăng sự chờ đợi cho tập cuối này ) về phần mình đảm bảo vẫn xem lại ít nhất 2 lần nữa phim này ( khi có trên mạng ) để hiểu thêm về nhiều điểm nữa mà xem 1 lần chưa thể nắm đc hết. ( mình cũng rất thích sự u tối ảm đạm tâm lý mà DC tạo ra,marvel thì ngược lại luôn coa sự vui vẻ thư giãn dù trong hoàn cảnh nào )
khoadang209
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iamharrytn So sánh vui phần trước và phần này cùng phân cảnh ôm cánh tay Thanos:
- Thanh niên Captain dạng não nhỏ nên trâu bò đọ sức bị đấm gục :oops:
- Thanh niên Iron man thì tranh thủ luộc luôn đám Gem 😁
=> Bài học: Làm gì cũng phải có não, đừng ỷ sức trâu bò :p
iamharrytn
TÍCH CỰC
5 năm
@khoadang209 Vì đây là găng tay dạng nano di chính iron man chế tạo nên rất dễ lấy chứ như găng mùa trước thì đúng là chị Cap cũng khó mà lấy được 😆
iamharrytn
TÍCH CỰC
5 năm
@khicon_9 Đúng đó bác, thanos đấm cú đầu bằng tay không thì sao ăn đc chị Cap, phải có chơi đá thì đấm được chứ 😆
khicon_9
TÍCH CỰC
5 năm
@iamharrytn thế mà "hơn thế nữa hơi bị hụt bởi sức mạnh của Cap Marvel( chỉ có đỡ đc 1 cú đấm tay trần của khoai tím , cũng bị hụt từ phim. Riêng của nàng trc đó )" là ntn :rolleyes:
ngồi hàng A mà xem 3 tiếng là cũng giỏi đấy
@hallobamboo liếc ngang dọc mỏi hết cổ lại thêm tiếng to uỳnh uỳnh, nghiện phim cũng khổ 😃
@hallobamboo Cho thêm tiền mình cũng ko bao giờ ngồi mấy hàng đầu.
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@hallobamboo Từ lần 2 cần khi xem bác sĩ lạ đau hết cả mắt là có cho tiền cũng ko xem hàng 3 hàng ghế đầu
@hallobamboo mình chưa ngồi hàng A lần nào, toàn canh chỗ đẹp chọn mua trước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019