Energizer Power Max P18K Pop sắp ra mắt sẽ có pin 18000mAh, camera selfie kép dạng pop-up, RAM 6GB

zyzy1908
14/2/2019 16:31Phản hồi: 147
Energizer Power Max P18K Pop sắp ra mắt sẽ có pin 18000mAh, camera selfie kép dạng pop-up, RAM 6GB
Energizer Power Max P18K Pop - 1 trong 26 chiếc điện thoại Energizer sắp ra mắt tại MWC 2019 sẽ sở hữu viên pin lớn 18000mAh, màn hình fullview 6.2" thực thụ nhờ vào thiết kế camera trước dạng pop-up. Dù chưa có nhiều hình ảnh vì điện thoại vẫn chưa chính thức ra mắt nhưng một vài thông tin đã được công bố.

Với thời lượng pin 18000mAh, bạn có thể phát nhạc không ngừng trong vòng 4 ngày, xem video liên tục trong vòng 2 ngày và có thời gian chờ lên đến 50 ngày. Bên cạnh đó, điện thoại còn hỗ trợ sạc nhanh 18W (USB Power Delivery 2.0) để hỗ trợ sạc đầy nhanh chóng đối với một chiếc điện thoại có dung lượng pin quá khủng như vậy. Tất nhiên, bạn hoàn toàn có thể dùng chiếc điện thoại 18K này như pin dự phòng và sạc cho điện thoại hay phụ kiện khác.

Energizer Power Max P18K Pop có phần cứng giống với U620S Pop. (ngoại trừ việc pin lớn hơn nhiều 18000 >< 3200 đi kèm độ dày khủng hơn 18mm >< 10.3mm). Từ Pop trong tên của điện thoại cũng có nghĩa là pop up - camera trước được giấu trên đỉnh và thò thụt giống Vivo NEX. Tuy nhiên, camera trước của Energizer Power Max P18K Pop là camera kép gồm 1 camera chính 16MP và 1 camera phụ 2MP. Trong khi đó, mặt lưng của nó sẽ có đến 3 camera gồm 12MP + 5MP + 2MP nhưng chỉ có khả năng quay video tối đa 1080p, không có 4K.

Energizer Power Max P18K Pop sở hữu màn hình 6.2" 1080+, không có tai thỏ nào nhờ vào thiết kế dạng pop up cho camera trước. Máy sẽ trang bị con chip MediaTek Helio P70, đi kèm RAM 6GB, bộ nhớ trong 128GB (có khe thẻ nhớ) và chạy Android 9 Pie. Máy dùng cổng sạc USB-C và vẫn có jack tai nghe.

Máy sẽ chỉnh thức xuất hiện tại MWC 2019 cùng với 25 mẫu Energizer khác và có sẵn trên thị trường từ tháng 6.

Nguồn: NDTV
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Florentino
TÍCH CỰC
5 năm
Pin 18k dùng thoải mái chắc cả tuần mới hết 😁
@Florentino dày 18mm, khác nào ôm thêm cái sạc ko dây đâu?
pionmm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ragefighter coi như đt với cái ốp pin dự phòng đó bạn
@pionmm vậy thui thà xài cục sạc dự phòng còn hơn chứ máy dày quá mất thẩm mỹ cầm mỏi tay lắm
Mất nửa ngày để sạc đầy pin và dùng trong 6 ngày. 😃
@manchirua không biết kích thước thế nào chứ mấy cục dự phòng tậm 10k đã thấy dày, to, nặng lắm rồi.
Thiết nghĩ pin trâu thì tầm 7-8k, đủ dùng dư dả 3 ngày là được :p
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
5 năm
@manchirua Mẩt nửa ngày để sạc thật, k phải sạc chậm mà pin trâu quá sạc hoài chưa đầy
@Bá Hỷ Sạc qua đêm là được mà 😁
@manchirua 18k mAh mà sạc 18W thì tầm 8h là đầy thôi 😁
hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
@@nh Phú Cỡ đó...cục xiaomi gen 2c 20.000 (thực tế 14.000) sạc nhanh Q.C 3.0 ko tới 6 tiếng là full rồi...
Sau khi em này ra mắt hi vọng những chiếc điện thoại của các hãng lớn sẽ đc nâng lên = 1/2 em này 😃
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
5 năm
@Đạt Phít Một Thì ý tui là, có 300gram mà than nặng thì tui hơi thắc mắc là nếu dắt chiếc xe thì có than nặng ko th. Chứ thiệt 300gram cho dù là cái gì đi nữa nó cũng nhẹ chán, tui chỉ thắc mắc sao nhiều ng cứ than nặng quá cầm mỏi tay bla bla
@Bá Hỷ Nặng là nặng so với cái gì 😃 điện thoại 200gram thì là nặng, laptop xách mấy con gaming so với mấy con ultrabook tất nhiên là nặng, dắt xe dắt con vario tất nhiên nặng hơn con wave. Nặng là cảm giác với thứ cùng loại chứ ai đời đi so cái điện thoại với chiếc xe? Có mà hâm
@Bá Hỷ Dắt xe bạn dắt bằng 2 ngón tay xem có nặng k😆 đi so cái dắt bằng cả người với cái mà chỉ đỡ bằng 2 bàn tay... chưa kể thói quen đang xài máy nhẹ, cầm máy đó dù có quen thì vẫn nhanh mỏi tay thôi! Chưa kể máy nặng nằm nhắn cực nhanh mỏi tay... rơi vỡ mồm có ngày!
1 là bạn chưa xài máy nặng bao giờ nên so sánh vớ vẩn, 2 là tay bạn quá to , trong khi đại đa số tay ng việt mình nhỏ! Máy tầm 170-180g cầm lúc nằm đã là nặng r
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
5 năm
@Khôi 121900 Ý tui là có nặng quá so vs sức ng ko mà tui thấy ai cũng kêu nặng, chứ tui có so vs smartphone đâu. Tui thắc mắc v th chứ k phải kêu mấy ông yếu sinh lý đâu trời.
Ui trời, đang dùng con pin 11000 đã thấy nặng vãi, pin 18000 chắc nặng kinh khủng đây.
@asterix0108 Ko có ý xấu gì đâu mà lỡ nó nổ chắc nghe cũng đã tai lắm.
@mtancong Nổ thì 3000mAh cũng đủ tung dáii rồi 😆(
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
5 năm
@nịnastorm Pin 3k5 màn hình tràn viền ông ơi, thâm thì phải thâm cho tới nái chứ.
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon :v mà em này chắc để chắc phải nặng x2 mấy em đang dùng mất. cầm theo thay sạc dự phòng luôn
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
@Gary Trịnh Ko liên quan cho hỏi có phải bạn từng làm ở công ty TBV ko?
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baodng TBV là bên nào thế bạn ơi 😃
Pin vậy ko biết được mấy ngày nhỉ, ngày nào cũng sạc như mình thì cuối ngày ko biết còn bao nhiêu?
cái cam pop up nhìn cái dt như cục pin ấy =]] energizer ẩn ý vcl =]]
pippi17
TÍCH CỰC
5 năm
Đi chơi, công tác xa không phải lo xạc đt.😁
giá rổ ntn ta
2 cù nèo
TÍCH CỰC
5 năm
cầm chắc gãy cái tay
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
pin 18000 mà nổ chắc tương đương lựu đạn. 😔(
Má chuyên dùng cho grab lun hả.
Energizer là hãng Mỹ
Nhưng cái này chắc là nhượng quyền cho Tàu khựa bán điện thoại hả
Có ai biết thông tin vụ này ko
Chứ thấy phụ kiện Energizer rẻ và lởm lắm
Ko xịn như pin đũa pin tiểu energizer
@yudhoyono Mình đang xài củ sạc với cáp sạc của hãng này thấy ngon hơn trăm lần mấy cái Xmobile trong tgdd
@yudhoyono Không bác dùng nhiều đồ của nó không chứ mình có mỗi cái cáp sạc, phải nói nó làm rất chất lượng, từ cái dây đến đầu cắm chất lượng và khác biệt hoàn toàn các hãng ngang giá khác
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thephong280597 Phụ kiện Xmobile cùi bỏ xừ, éo hiểu sao TGDĐ lại bán nữa. Thua cả Romoss nữa
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
@ThuanTo vẫn khối ng vào tgdd mua phụ kiện nên cứ cái nào lời nhất thì đưa chung vào quy chuẩn thôi
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Phần quan trọng là giá chưa có nên không nói gì nhiều được.
trungctu
TÍCH CỰC
5 năm
Cục pin dự phòng 18k có tính năng smart phone thôi mà...
hthang38
TÍCH CỰC
5 năm
Sao mấy đt pin khủng chip lại kém thế nhỉ?
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
@hthang38 thường mấy con Media Tek đa nhiệm kém nên con này được bù Ram, P70 thì cũng same same Snap 660, đợi giá ok thì múc còn ko thì để hãng xài luôn ^^
tigerii
TÍCH CỰC
5 năm
pin quá khủng long.
sài thật sự thì ko biết thế nào.?
Phatmarcom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tigerii đúng là pin khủng thiệt. Ông này chuyên về pin mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp