Energizer sắp ra điện thoại 6" pin 16.000mAh

sonlazio
24/2/2018 4:32Phản hồi: 115
Energizer sắp ra điện thoại 6" pin 16.000mAh
4000mAh là một con số mà mình khao khát với điện thoại thông minh, vì nó đảm bảo điện thoại sẽ có thể tồn tại được một ngày cho dù mình sử dụng nhiều như thế nào. Tuy nhiên, có vẻ như Energizer chưa hài lòng với điều đó, sắp tới họ sẽ cho ra mắt PowerMax P16K Pro, một chiếc máy với pin dung lượng 16000mAh cho dù màn hình chỉ 5.99".

Chưa chính thức nên chúng ta chưa thể biết về độ dày của chiếc điện thoại này, nhưng mình nghĩ là nó sẽ rất "kinh khủng" vì Energizer đã làm mặt trước của máy khá gọn theo tỉ lệ 18:9, các viền mỏng. Có lẽ Power Max P16K Pro sẽ được thiết kế dựa trên Power Max P600S, một chiếc máy với pin 4500mAh trước đó của họ.

Dự kiến Power Max P16K Pro sẽ có mặt ở MWC 2018, @cuhiep nhớ trên tay nhé anh.

Tham khảo: GSMA
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kinh hồn. Chắc là dày khủng 😁
@kehuydiet091 ông gà vãi ra
@Congcu Nội cái này thôi
"Tại sao lại càng nhỏ càng tốt?
Vì: Linh kiện chur yếu của một con chip là Transistor, cái này có tác dụng đóng mở mạch điện logic (0 hay 1 tuỳ vào qui ước). Muốn đóng mở Transistor, người ta cần áp thế 1 chiều (DC) vào cổng điều khiển của nó. Nếu kích thước càng nhỏ, thì hiệu điện thế hoạt động cần thiết để đóng mở càng thấp. Nếu bạn để ý, thông số này rất liên quan đến sự tiết kiệm điệm của Chip, càng thấp càng tiết kiệm "
là đủ thấy trình gà rồi. Năng google + nâng cao english skill ra đọc mấy forum nước ngoài nó giải thích cặn kẽ cho nghe những yếu tố nào ảnh hưởng đến sức mạnh + power consumtion của con Soc.Ngoài cái hiệu điện để kích cổng ra còn 1 đống các yếu tố khác mà mấy cái sách dạy đại học cổ lỗ sỉ ở Vn không có ( nên ông bạn mới chỉ biết cái Ugate) ^^ :rolleyes::rolleyes: Sách dạy điện tử ở VN giờ như cái khoảng thấy được từ dưới giếng lên, còn công nghệ giờ nó như bầu trời ngoài kia vậy bạn ạ :eek::eek:
Một khi hiểu rõ rồi thì éo rảnh lên đây thể hiện mấy cái kiến thức google tiếng việt ra đâu :p:p
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@kehuydiet091
ĐM, câm rồi à, đuối lý là cút thì lần sau đừng mở mồm ra chửi mà không có cơ sở thì lần sau câm mồm cho ng khác đỡ chửi mình.

P/S: Xin lỗi a e khác nhé, em cần dùng ngôn ngữ tương xứng cho nó, nó chuyên comment chửi a e ít học.
truongan106
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc to bằng cái bình xe máy
@truongan106 Sẽ thế nào nếu nó nổ.
Có vụ pin có 3k mà mất gần bàn tay.Vậy 16k có khi nào cụt luôn :p:p:p:p:p
@phongba046 16k sẽ nổ bay thành phố, ko chừng là đất nc, hoặc cả hành tinh đó.
HDTN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Mựa tôi phải đăng nhập like cho bạn Thật ko thể tin nổi ... @@
id@wn...
TÍCH CỰC
6 năm
Vãi thiệt, chắc cũng nặng tầm 300g quá.
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binhminh1977 Pin 4000 tặng kèm sạc dự phòng 12k.
mystogann0
TÍCH CỰC
6 năm
điện thoại + sạc dự phòng vẫn tiết kiệm hơn.
tommyteen
TÍCH CỰC
6 năm
@mystogann0 Khi bạn nói tiết kiệm, bạn đang nói về tiết kiệm gì vậy ???
Pin 16K cầm chắc như cầm viên gạch thật quá 😆 Cầm mà ốp vào mồm thằng nào có ý định thó thì đã tay phải biết! 😁
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuansiro cận thận có án mạng đấy:D
@tuansiro Bạn coi phim kẻ hủy diệc chưa. Con robot sử dụng năng lượng vô cùng lớn mà viên pin bằng có ngón tay
Tương lai EVN trùm điện VN cũng sắp có điện thoại kèm ắc quy rồi sạc ngưọc cho xe cộ hay gắn vô cột điện là phát điện cho cả nhà sài lun nhé. Đành chờ thôy :p
Kinh 😁 16k mAh :D hãng chuyên pin đi làm đt rồi
BQDuong
CAO CẤP
6 năm
@Naruto_Xboy Đây đích thực là cục pin có chức năng nghe gọi...
Hoang NM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BQDuong Phải vào để like cái “còm men” này của bác!!!
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
@BQDuong Hài vãi chưởng
@BQDuong CHẤT =)))
Energier làm pin 16k thì tin tưởng xài được vài ngày chứ mấy hãng Trung Quốc k tên tuổi từng làm pin 10k như Okitel dùng chỉ 2 ngày là tèo.
id@wn...
TÍCH CỰC
6 năm
@Đạt Phít Một Bạn ném kiểu gì con chó chết dc vậy, con chó nó sống dai lắm, xe cán qua ko chết dc nữa là.
@binhminh1977 Qtrong là điểm ném bác ạ! Trc có con chó nhà ven đương oto tải đâm gãy chân k chêys thế mà xe đạp kẹp cho kiểu gì lại chết! Chó mà k biết điểm thì cắt tiết còn chán nó mới chết 😆
SuperBowl
TÍCH CỰC
6 năm
@Đạt Phít Một Con chó gì xui vậy?
@SuperBowl Chắc năm tuổi nên nó đen thôi :|
Lại kiểu pin 4000 xong phần mở rộng 12000 nữa thôi
empyphuong
TÍCH CỰC
6 năm
@teutamteu Vớ vẩn! Hãng chuyên sx pin số 1 thế giới pại làm đểu để nó sập tiệm à?
@empyphuong Chờ xem thế nào đi ban?
hoang bn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn mặt trước thế kia chắc chắn mặt sau khi báo giờ dày quá đc.
Smartphone pin trâu là có thặc 😁
thế này thì dầy vãi luôn hoặc có mỏng mỏng chút thì cũng cấu hình yếu
Làm con đt 160.000 mAH luôn cho máu
@anhlucky2 =)) ắc quy à bác
Nó mà nổ thì cứ xcmnđ 😁
đút con này vào túi quần chắc thốn lắm
Lại mất sạc
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình tưởng tượng con máy này có sẽ phình 2 mặt, kiểu như cục pin bị phù lên :3
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hangu So sánh k hợp lý 😃
Hangu
TÍCH CỰC
6 năm
@7hanh Sao lại ko hợp lý hả bạn. Hình như có mỗi con ip8 phồng pin như miêu tả của bạn thì phải.
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hangu mình đang so sánh với cục pin bị phù (bất cứ con phone nào cũng có thể)
Ví dụ bên dưới là 1 cục pin của con phone nào đó 😃

id@wn...
TÍCH CỰC
6 năm
@tvu732 Gương cầu lồi soi mặt dc hả bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019