Ép xung CPU E8400

Maiwndhansbd
26/5/2019 16:9Phản hồi: 7
Chào các Bác, chả là em định ép xung con E8400 này, em chỉ định cho nó lên tâm 3.60GHZ cho nó ổn định, xin các Bác cho em thông số như :
OVERCLOCK Mode : để chế độ nào
CPU frequency : bao nhiêu
PCIE frequency : cái này còn tùy
Và thông số điện nữa như
Dram Voltage ?
NB Voltage ?
VTT Voltage ?
+ 1.5Voltage : cái này em không rõ nó ntn
Vậy thôi ạ, em cảm ơn, nếu có chế độ nào tốt hơn thì tư vấn em
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

COn đó yếu lắm rồi, ép nữa nó cũng chỉ là muỗi thôi, có sao xài vậy đi
nhưng cái main nó gắn dc core 2 quad đó, mua 2 quad gắn còn hơn
Maiwndhansbd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Hiện tại chưa có lúa ạ nên ép lên tạm dùng 1 thời gian là bỏ
@Maiwndhansbd cam đoan là ko mạnh hơn đâu, vì nó đã quá yếu
sao bạn lại nghĩ ép xung là làm cho nó ổn định nhỉ
Maiwndhansbd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AbihT Em định cho nó lên một chút cho pc khoẻ hơn, còn ổn định ở đây là mình lên một chút thôi
Máy sài E3400 . Ép xung celeron 2.6 GHz lên thêm 3120 MHz với loại 0 độ . Và chạy ổn định . Có thể thêm được nhưng sợ tháo pin mainboard khi nó không chạy được . Nhưng có thể lên 3380 MHz . Chạy lâu dài và bền năm này qua năm khác và 24/7 . Tham khảo http://makecool.ddns.net/products/expert/index.php?Link=Expert_product . Nhớ chọn ngôn ngữ tiếng Việt ! .
Ép xung thì tất cả đều dựa vào mainboard quyết định . Bạn chỉnh FSB lên tới mức mà khi khởi động lại thì máy tính không lên hình luôn . Lúc đó sử dụng lại FSB thấp hơn cho tới khi nào khởi động mà hoạt động được thì thôi . Khi không khởi động được Tháo pin ở cmod là trở về nguyên như lúc đầu . Đó là cơ bản cho ép xung cpu . Tuy nhiên , phải có tản nhiệt tốt thì mới ổn định được . Ép xung thì thấp nhất là tản nhiệt nước . Còn các thay đổi về hiệu điện thế thì nên thay đổi bằng chương trình . Vì không biết cách nào lần và tháo pin cmod mệt nghỉ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019