Ericsson, Nokia và Samsung sẽ giúp NTT DoCoMo thử nghiệm mạng 5G tại Nhật Bản

sonlazio
9/5/2014 4:38Phản hồi: 168
Ericsson, Nokia và Samsung sẽ giúp NTT DoCoMo thử nghiệm mạng 5G tại Nhật Bản
Nhà mạng NTT DoCoMo của Nhật Bản đang cố gắng phát triển công nghệ 5G với sự hợp tác của Alcatel-Lucent, Ericsson, Fujitsu, NEC, Nokia và Samsung... Hiện tại thì liên minh các công ty này đang thử sử dụng băng tần cao hơn 6GHz để đẩy tốc độ 5G lên 10Gbps. NTT DoCoMo hy vọng sẽ tiêu chuẩn hóa 5G vào năm 2016 nhưng kể cả khi điều đó xảy ra thì cũng phải tốn rất nhiều thời gian để thương mại hóa. Thời gian để mạng 5G xuất hiện trên thị trường là vào năm 2020.

Tham khảo: NTT Docomo, Hình ảnh: Techinasia
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
người ta tiến tới 5G rồi mà nước mình vẫn còn lẹt đẹt 3G :oops:
@tuankts2 VN còn chưa đạt được 3G đúng nghĩa, mơ mộng chi cho xa.
Zrakuza
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuankts2 Phải nói thêm nữa là:
Mạng 3G - Tốc độ GPRS - Giá trên trời
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
@mr.kavil Giá tiền 3G bạn ạ mà sắp tới là giá của 4G :D
@tuankts2 Bác nói đúng nhưng chưa đủ phải nói là mạng 3g mà tốc độ 2.5g mà thôi
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Không liên quan. Nhưng bao giờ cái mạng 3G của Việt Nam mới khá được đây?
@livfc2010 Bao giờ TQ trả lại toàn bộ HS và TS cho VN 😃
@livfc2010 Bạn cứ trả phí khoảng 200k cho gói MIU hay Mimax thì dần dần sẽ lên 4G rồi 5G!😆(Nhà mạng thu tiền để đấy,bao giờ thích thì mới nâng cấp cơ sở hạ tầng!

Gửi từ iPhone 5s Gold của tôi sử dụng Tinhte.vn
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
10 năm
@livfc2010 lúc nào việtnam có 4g, bác xài thì sẽ thấy sức mạnh của 3g là thế nào
choihyokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Naruto_Xboy
@choihyokyo ^_^ chuẩn rồi bác 😃
thank bác vẫn nhớ em
Viêt Nam 3G chưa ra gì mà đã có ý định đua đòi 4G để khỏi xấu hổ với 2 thằng em Lào với Campuchia rồi đấy.
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
nó sắp 5G còn mình thì 3G còn ghẻ lở =)) nhọ
có nokia và
Ericsson 2 công tý mình thích 😁
Người ta 5g việt nam 3g load không nổi youtube.mạng thần thánh hết bw load face cả buổi
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng thế giới khi đưa công nghệ 5G vào sử dụng. Thì tại VN mạng 3G sẽ tốt hơn 😁
@tn2108 Cũnh chỉ hy vọng vậy thôi
Chất lượng ghẻ lở, tiền thu không mẻ 1 xu, nhắc cước liên tục trước 1/2 tháng làm như mình sẽ quỵt tiền của nó
mình không muốn vn đua đòi lên 4g , mình chỉ cần 3g vn chạy đúng tốc độ , tốc độ tối đa là mãn nguyện rồi
3G ở chỗ m dùng khá tốt, lúc ngon download cỡ 1,1M lúc lag nhất cũng 150kb thỏa mái youtube dc 480p 😃;):p
@cantho_ ở Hà Nội chứ đâu xa bạn, viettel ở HN là 3,5G rồi,lúc mạng ngon down đều đều thì 1MB thôi, thỉnh thoảng giật lên 1,2M mấy chục giây 😃
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@conankcbn7 Ôi Cần Thơ quê tôi gạo trắng nước trong
k161194
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conankcbn7 bác xài gói gì? mạng gì nhỉ? 😃
@anhdao1520 7,2mbs là hình như tính theo bit đó bác, bác tính ra Mê thì chừng đó là ngon rồi, như cái mạng dây fpt họ lắp gói 6mbs mà lúc nửa đêm dơn cũng có hơn mê thôi mà
Đúng là klq nhưng nhìn thấy các nước dùng 4G phát thèm . Mà vẫn chỉ mong 3G tại Việt Nam được dùng với đúng tốc độ nhà mạng đưa ra là hạnh phúc lắm rồi chứ chắc phải 2016 VN mới mong mỏi đến chuyện VN có 4G.
Các bạn cứ chê mạng 3G Việt Nam trong khi hàng tháng chỉ bỏ tầm 4$ cho 3G, trả rẻ và đòi dùng dịch vụ tốt? Làm gì có.
@gauto988 em....200k/1 tháng .... mobi 3g.. ..... rớt mạng liên miên :v .... 10$ đấy ??? 200k của viettel ngon hơn :v
@gauto988 3G Viettel gói DMAX 200k có 3G dung lượng cao. Đó là chưa tính 4G nó còn nhanh hơn 3G nhiều
k161194
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gauto988 Thì nói về tính tiện dụng, nếu được thế thì tốt không được thì thôi. Chứ đi làm việc di chuyển liên tục cho những người có nhu cầu mà có được cái gói đó thì càng tốt chứ sao. 😃
@k161194 Cước fpt đắt thế bác!! 385k là có gói 12Mbps của Viettel rồi =]]]]
sao Viet Nam mình chậm thế nhỉ, chậm mọi phương diện
3G còn ì ạch biết bao giờ cho có mạng 4G, khả năng đời con cháu sẽ có 😔😕
@vietdung1989 đòi con cháu học cho giỏi làm có $ mua smartphone tablet có chip 4G hay 5G lun lúc đó hẳn tính típ =))
lào cũng có 4g rồi, mà ko hiểu 2 thèn viettel và mobile phone tiền nó thu để làm khỉ j mà không đầu tư lên? hay là do độc quyền rồi cần gì nâng cấp nữa, cứ bóc lột là đủ rồi :3
tvhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@rainbow_tkqn Tiền còn phản để sắm tầu ngầm, tên lửa, SU để còn nghênh chiến vơí Tìu
3G-4G ở VN chừng nào tốt hơn, chừng nào nhanh hơn là trông đợi vào các bạn đấy than thở cái gì 😁
Birdy
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai làm bên viễn thông, cho mình hỏi. Việt Nam có 3G chưa vậy? ;););)
3G nhưng bù lại các bác dùng wifi tẹt ga,đi đâu cũng có wifi chùa để dùng các bác muốn gì nữa
Hỏi xem bọn nước ngoài nó có được dùng wifi thoải mái như các bác ko?
@alexxlee101 Ở đâu mà wifi miễn phí xài tẹt ga hả bạn ?
@vo khanh tan Mấy quán ăn,cf đó
Rồi đà nẵng có mấy dự án wifi công cộng đó
@alexxlee101 .Quán ăn hay cafe cũng có chỗ có pass chỗ ko . Hiện nay đt theo người như hình với bóng , quán nào cũng có wifi để hút khách . Đó là kinh doanh ko thể gọi là free
ice_man7989
ĐẠI BÀNG
10 năm
@truong95 ai xem phim HD bằng 3G thế bạn? Chỉ mình với 😁 Mình dùng Vịt teo gói 450MB/ tháng, chỉ dùng đọc báo và thi thoảng chơi mấy game có kết nối như Class of clan mà tháng nào cũng hết dung lượng trước cuối tháng đây, chả hiểu dung lượng nó đi đằng nào mà cứ tụt vèo vèo, xem phim nữa thì chắc 1 tháng phải vài GB =))
Bớt tuyên truyền hack băng thông thì có lẽ mạng sẽ ổn định hơn đấy 😁
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
@finalmagic Mấy người hack được đâu,đáng kể gì? Mình mỗi tháng hết có 26-27GB à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119