eSIM mà iPhone XS dùng là gì? Vì sao không dùng SIM thường cho khoẻ?

Duy Luân
15/9/2017 0:17Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thuyết âm mưu: APPLE dùng eSim để người ta ko đổi 1 smartwatch khác. (Mất công đổi số cho smartwatch
Cái này mà phổ biến thì nhà mạng VN cũng sớm phổ biến thôi, hóng 2 năm tơi
Đi trước công nghệ quá
@Dong_ho_the_ky_com Một thanh niên bán đồng hồ TQ cho hay. Và đây là cách sheeple này cm trước đọc bài sau, thậm chí ko đoc
ringfinger87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ipad pro mới có embedded apple sim mà mod.
Nếu dc nhà mạng hỗ trợ, ko biết sau này 1 số có thể dùng trên 2 thiết bị dc ko nhỉ
Chú thích cho mod @Duy Luân là iPad Pro bản Lte bên Mỹ đã có eSIM rồi nhé, chọn gói data, chọn mạng thoải mái. Thậm chí nếu đã chọn gói data qua eSIM rồi cắm SIM xịn vào khe SIM thì có thể chuyển đổi giữa eSIM và SIM thường tuỳ ý được
tranjella
TÍCH CỰC
7 năm
có ai vào vnexpress.net đươc không, hay là giống fpt chết luôn rôi
@Ông Táo 4G vina phà phà
NoSheeple
TÍCH CỰC
7 năm
@tranjella việt teo vẫn nhanh mượt
@tranjella Viettel : rớt nhé
giao diện tinhte mới này khó nhìn với đọc cmt quá bác luân ơi..dùng cái củ đi
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang nghĩ tới việc kết hợp AppleWatch esim + Ảipods, bỏ đt ở nhà.
@xEza cái này hoàn toàn làm được, nhưng phải test pin nữa, được nửa ngày mà nó hết pin thì tèo
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn đúng bác nhỉ, pin là vấn đề cầnquan tâm.
@xEza Mình thì 2 ngày lại chạy 1 lần, 1 tuần 1 round golf nên cái watch này là chính xác cái mình cần. Sẽ ko thể thay thế phone nhưng sẽ giúp được trong rất nhiều trường hợp
@xEza Đt h đâu phải chỉ nghe gọi đâu, chủ yếu là tương tác mạng xã hội hay giải trí mới là chính nên việc bỏ đt ở nhà gần như là chả bh có, chỉ trừ tập thể dục thì còn hữu dụng
@AZwarrior Tập thể dục, đi bơi, đi chơi những nơi kg dc sạch sẽ, nói chung có tháyd có nhiều lúc cần rời đt nhưng quay lại thấy cuộc gọi nhỡ từa lưa.
Các thánh nghĩ sao
minhtienbk
TÍCH CỰC
7 năm
Esim là embedded SIM (nhúng vào thiết bị). Sim bản thân là chip điện tử rồi nên thêm chữ electronic là ko thích hợp.
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy mà trước giờ mình cứ tưởng là embed sim
Xin mời thánh @Fanboy Samsung vào phản biện nào
Trc dùg con BB 9650 tụi sfone (cdma) nó cũng add số trực tiếp vào máy mà ko gắn thẻ sim. Cái đó có phải là esim ko Mod Luân?
linton
ĐẠI BÀNG
7 năm
@scorpiuslighting Cũng cùng câu hỏi. Trước dùng 8830 có cả cdma và gsm. Sfone add số trực tiếp luôn.
Giống gear s3 chứ gì đâu mà trịnh trọng. Tính kỳ... nếu là đam mê công nghệ thì không phải bây giờ mới nói...
@Lilp Ra nói không tốt cho i-phân = do cay cú không có tiền mua.
i fan trẻ trâu vcc
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luanth Ko mua iphone vì vs số tiền rẻ hơn nhiều lần như thế, mình có thể thực hiện đc đầy đủ mọi chức năng mà iphone làm đc =)) mình là dân công nghệ nên làm được, thế thôi
@luanth mọi ng chửi bới thằng mặc váy này làm chi mất thời gian
brits
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth trong bài cũng có nói là eSIM có từ thời SS Gear mà, có ai chối bỏ gì chuyện đó đâu? với cả bài này để giải thích công nghệ eSIM cho những ai chưa biết, bạn thấy trịnh trọng chỗ nào? đề nghị tranh luận đàng hoàng nhé 😃
Nguyên nhân bắt buộc phải dùng IC Sim là vì:
-Thứ nhất : Vấn đề chống nước cho thiết bị.

-Thứ hai: Vấn đề về ID FW của đồng hồ. Apple muốn giữa đồng hồ và điện thoại có thể liên kết với nhau. và muốn khả năng sài chung một ID giữa Đt và thiết bị đeo để có thể SYNC cho nhau về cả tín hiệu "tạm gọi là Mạng dữ liệu. thực tế gọi là VCST " lẫn về "tạm gọi là mạng di động"

-Thứ ba: vấn đề về tín hiệu sóng.
Riêng vấn đề thứ 3 là vấn đề rất nghiêm trọng.
Cái này liên quan đến phần cứng. Anh em muốn thì m sẽ giải đáp sau vì nói sẽ dài dòng.
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cao^Cao ý kiến thức nhất hay nè, bổ sung thêm là nhỏ gọn nữa
Nói không ngoa thì ad mod tinhtedotvn đều rất cuồng táo.
Theo mình thấy bản thân apple's product rất tốt.b
Các ad mod cũng giống như các trọng tài trên sân cỏ vậy.phải thật khách quan, chứ không phải vì các device mà các vị đang khoái
Ae đến với nhau trong diễn đàn là vì công nghệ.
Cứ mỗi khi apple even hay có công nghệ mới từ họ thì lại được quan tâm nhiều hơn.
Như cái esim này vậy....
@youngstuden78 Cái esim thôi ae ơi.đừng nói tiền nong hay kte ở đây.vì mình thấy cái esim dùng trên s3 có thấy bài nào đâu.
Tôi đâu có chê ai khen ai đâu mà ae nói thế
@youngstuden78 Bài này cuồng chỗ nào?

Vấn đề là khi con S3 ra người ta thậm chí con không quan tâm esim là gì, thế mà khi Apple ra có quá nhiều người đặt câu hỏi, nên mình mới đi tìm hiểu và giải thích.

Giống như cảm biến vân tay vậy, trước đó có cả đống, vậy mà khi iphone 5s ra thì mọi người đều hỏi cảm biến hoạt động ra sao, hạn chế là gì v.v

Kiến thức là vô hạn. Có kiến thức mới thì tiếp nhận. Chả liên quan cuồng gì ở đây.
@Duy Luân @Duy Luân bài viết của mod hay và có kiến thức, nhưng đọc bài của mod xong lướt xuống dưới thấy ức chế ngay vì đã có ifan phán ngay rằng apple dẫn đầu công nghệ bla bla, trong khi SS nó đã làm từ 1 năm trước rồi. Cái kiểu cmt thiếu hiểu biết hoặc cố tình cmt để cãi nhau làm cho tinhte bớt chất forum hơn cái hồi Blackberry với Symbian rất nhiều. Giờ giống như sohoa hơn, toàn đầu bò cãi nhau loãng hết cả topic.
@thanhtuantvc Xu hướng đó khó cưỡng lại, càng ngày càng có nhiều người được tiếp cận công nghệ hơn nên kiến thức cũng phổ biến hơn nhưng không phải ai cũng có thể nắm rõ được. Bạn cũng không thể ban nick họ, vì họ đang không nói bậy hay vi phạm nội quy 😁
namftu1114
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng tiện đấy nhưng dùng e sim cho điện thoại có vẻ ko ổn lắm, trường hợp máy hết pin, đột tử hoặc rơi hỏng thì làm sao mà tháo sim lắp qua máy khác đc ngay, nhất là những trường hợp khẩn cấp. Sim thẻ vẫn có lợi thế riêng của nó.
@namftu1114 ngu gì ngu thế, đọc bài mấy lần rồi mà cmt ngu vậy. đã bảo khác sim nhưng cùng số rồi mà, trên watch hư thì nghe trên iphone, ko lẽ cả 2 cùng hư 1 lúc. cứ cho là xui vậy đi thì lấy đt cùi bắp ra lắp sim thường mà xài, nó khác sim nhưng vẫn giữ 1 số đó thôi xài cái đéo nào chả được. Tinh tế gì nhiều thành phần ngu quá
@Kh-anh Đkm mày nhà mày động mồ động mả hay sao mà mở mồm chủi người khác ngu
minhhieu8a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kh-anh m ngu thì có ý người ta hỏi một đằng trả lời một nẻo xong bảo ngta ngu.
phutan87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namftu1114 nếu sau này hỗ trợ esim máy chính của bác chết hỏng, bác có thể gọi lên tổng đài đọc số sim số bảo mật cá nhân hay số gì gì đấy do nhà mạng cung cấp là họ chuyển đổi sim giúp ngay
_ Khi muốn dùng máy backup thì sao tháo sim nhỉ, và còn bảo mật nữa 😁
@iceteazz vl cdma mà của hàn ???
@iceteazz Cdma của Mẽo bác ơi.. Hàn xài ké thôi ...
@Bão Sài Gòn _ Ừ của Mẽo, nhưng bọn Hàn là bọn ứng dụng nhiều nhất thì phải, ngay cả ở Mẽo tỉ lệ dùng CDMA cũng không cao lắm thì phải, chỉ có vài nhà mạng dùng thôi.
@iceteazz Thì hàn nó sản xuất dc thiết bị đầu cuối nên xài ok.. Còn mình ko sx dc ... Sao mà xài... Cái sfone chẳng hạn
jackradian
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình nghĩ tương lai điện thoại sẽ dùng esim hết.
@jackradian esim thì có khác cdma đẳng cấp không, cũng phải nhà mạng S sờ phôn chất đã tèo cho mới sài được nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019