Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

evleaks: LG V30 sẽ không còn dùng màn hình phụ?

Duy Luân
21/11/2016 22:26Phản hồi: 104
evleaks: LG V30 sẽ không còn dùng màn hình phụ?
evleaks nói rằng những tấm ảnh render đầu tiên của LG V30 dường như không còn màn hình phụ, thứ vốn đã trở thành đặc trưng cho dòng V-Series của LG. Đây chỉ là những thông tin rất sớm mà evleaks có được, không loại trừ khả năng đây chỉ là một trong số các nguyên mẫu LG đang thử nghiệm và mọi thứ hoàn toàn có thể thay đổi trong tương lai. Nhưng nếu điều này trở thành hiện thực thì sẽ khá là tiếc bởi màn hình phụ của V10 và V20 vẫn có những chức năng rất hữu ích, trên V20 nó lại càng tốt hơn. Hiện tại việc kinh doanh điện thoại của LG khá ảm đạm, hãng đang đặt niềm tin vào V20 để kéo bộ phận này vực dậy.

Nguồn: Twitter
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁:D:D chưa bán đc đã có tin bỏ thứ yêu thích nhất trên dòng V :D:D:D công nhận màn hình phụ bé mà có võ thật
@cuhiep bác cứ anti 3 phím ảo, em thấy để thế lúc tắt máy nhìn nó tổng thể, mặt trc tổng quan 1 màu đen, bỏ 3 phím ra ngoài nhìn thô thô sao, cả mặt trc đen tự nhiên lòi ra 2 cái hình vẽ back vs menu. Mà có đáng là bao nhiêu inh, không thích thì tắt được mà, chưa kể thỉnh thoảng đổi gió thay đổi hình khác đc. Dùng phím home cứng như Samsung phải tác dụng lực chả tiện chút nào. Chính tại bác @cuhiep anti mà nhiều ae cũng hùa theo.
@pro744 Nếu làm màn hình lớn ra chút để chỗ cho phím ảo thì mình ủng hộ cả 2 tay. Cơ mà nếu màn 5.5 inch chẳng hạn mà lại ăn bớt 1 chút cho phím ảo thì cũng ko hay lắm.
Với lại dùng phím ảo có khi không phân biệt được đầu với đuôi. Phím cứng thì mình sờ phát biết ngay 😃. Nói chung về độ sướng và đẹp thì phím ảo thích hơn, tuỳ biến tốt, dễ ấn trong khi độ tiện thì phím cứng cũng khá tiện, dễ nhận biết mà ko cần nhìn.
@cuhiep Chỉ có chuẩn dẹp 3 cái nút vớ vẩn cho cậu nhờ 😆))
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết kế đẹp của v10 lên v20 bỏ, màn hình phụ hữu ích trên v10 v20 lên v30 bỏ nốt, sau khi ra v30 chắc LG bỏ luôn mảng di động
Kutin2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocthuan98 vậy ý bác là nhìn thiết kế con v20 ko đẹp à, minh thì thấy con v20 đã lược bớt vẻ hầm hố như trên v10, chứ về mặt thẫm mĩ vẫn khá ok
theghost6472
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocthuan98 điều này chưa chắn chắn mà bác, em thì thích cái màn hình này cực, hy vọng nó ko như evleaks nói L)))
Đẹp thế mà bỏ uổng vậy, thiết kế v20 mặc trước đẹp rồi lg làm lại mặt sau thôi
đừng đua màn cong vô, cầm nắm chạm kho chiu lắm
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@Timkelvin Bạn giống tui nừ, dị ứng với mấy cái màn có mép cong, mặt sau V20 hơi xấu tẹo, nhưng tổng thể rất nam tính dù ko bằng V10, còn vụ phím điều hướng thì ko quan trọng vì nắm trong hay ngoài cũng chả ảnh hưởng gì :p 😁
@vhtn8381 Hihi. Cá nhân minh thấy màn hinh cong lúc màn hinh khoá hay qc nhìn đẹp ghê, ma thử sài 1-2 ngày kha khó chịu, nhất là khi chơi game. Lg làm lại mặtt sau lại đẹp la ngon.
LG, HTC mất phương hướng
@NganTran85 nghe nói ở Mỹ con v20 bán khá chạy 😁
@NganTran85 em thì thấy hàng LG xài khá ngon, từ hồi xài con g3 là thấy cảm tình tới giờ
tự nhiên bỏ mất bản sắc, ko có màn phụ thì LG khác gì mấy hãng khác.

Có làm ko viền thì giảm viền trên dưới ấy chứ đừng chơi màn cong.
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@benchimto Trở về thời kỳ đồ đá :rolleyes:
Cong, phụ...rồi cũng chết. Chỉ có màn hình chính là trường tồn với thời gian 😁 Còn lại vô dụng và vứt hết.
@Khẩu trang xanh cả thế giới đang cong đó e.
@Khẩu trang xanh No rồi.
@Khẩu trang xanh Ko có màn hình thì nhìn cái j? Ông nói như kiểu 1+1=2 ý
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh Haha. Lại bợ đít cho thằng apple. Sao vậy bạn, để dành tiền mua được cái iphone thì cứ xài đi chứ coa gì đâu mà si mê dữ vậy.
Cái này rất hay và là đặc trưng của dòng V mà LG bỏ thì tiếc nhỉ!
Đang dùng LG G2. Chưa được dùng qua v10 mà đã ra tận V30 rồi . thời đại công nghệ có khác
Tùng rơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@™Life good™ V11 vẫn chưa được xài mà đã sắp ra hẳn V30.
@™Life good™ nhớ cảm giác mua G4 vẫn còn đây mà giờ thế giới đã quên con G4 là gì, còn G2 của bạn cũng chả ai nhớ =))
w810i
CAO CẤP
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com G4 là chiếc điện thoại tụt giá kinh hoàng nhất mình từng dùng. Đập hộp 1 trong những con đầu tiên ở mainguyen giá 16 củ rưỡi, đúng 5 tháng sau bán 7 củ, da tróc tè le. Từ đó đến nay cạch LG. Sợ quá. 😁
@w810i G4 trong thiên hạ đã xanh cỏ nhiều lắm rồi, may mà con mình chưa die :D
MrHải999
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc thay dòng G bằng dòng V
chức năng nọ chức năng kia mà cái điện thoại không bền thì cũng vứt đi.
@halay_1986_2062 Đúng. Cái ảnh hưởng thương hiệu lớn nhất là độ bền 😁
@halay_1986_2062 mình dùng con g3 hơn 2 năm rồi đó bạn
@halay_1986_2062 v10 bền đó, dùng bị rớt mấy lần mà chả bị sao, chỉ trầy lớp vỏ xíu
yokel
TÍCH CỰC
7 năm
Màn hình phụ là nét đặc trưng của dòng V nếu v30 bỏ MHP thì nó sẽ làm thông báo bằng cái màn hình chính thì lại giống dòng G hay sao ta! ( nói chung cứ có màn hình glance phụ hay glance ở màn hình chính đều ngon và là tính năng cơ bản flagship phải có không có là loại ngay vòng gửi xe , có anh em nói không thích hiện thị nội dung tin nhắn ở glance thì mình tùy chọn ứng dụng cài đặt được mà)
* tuy lg đặt 3 nút vô màn hình nhưng có chế độ tùy chọn từng ứng dụng auto hide cực kỳ tiện. Mình nghĩ các hãng dẹp bỏ hết mấy cái nút cứng mặt trước đi là quá muộn rồi phải làm ngay và luôn 2017.anh em dị ứng với mấy phím chức năng đưa vô màn hình là do thằng nexus,htc,sony đưa vô ngu như B để chình ình còn Lg đưa vô màn hình thêm tùy chọn auto hide thì đã làm mọi chuyện trở nên hấp dẫn hơn bao giờ hết và home ra sau
** SS đã có Harman trong tay thì âm thanh của flagship SS 2017-2018 sẽ nâng lên tầm cao mới nữa đây để cạnh tranh âm thanh với:v20,htc m10,sony z5. Hiện nay có đúng con V20 là thiết kế sự thuận tiện và tính năng khủng đúng ý mình
@yokel Mình cũng thích nút trong màn hình, xem phim, chơi game cầm kiểu gì cũng ko bị chạm nhầm. Để ở ngoài thỉnh thoảng dính vào 1 cái rất bực :mad:
cmknight
ĐẠI BÀNG
7 năm
V10 thích mỗi cái mặt lưng, còn màn hình phụ gần như không sử dụng 😁
Hồi mong mãi đc xài cái màn hình phụ của V10, giờ V30 bỏ thì ghỉ chơi với G luôn!
khoi_deptrai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@WXYZ thì bây h bác xài v20 vẫn có màn hình phụ đấy, mấy cái tin này cũng chưa ai chắc chắn cả =)))
Kutin2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@WXYZ bác đang xài màn hình phụ v10 mà lo gì nhỉ
Namdo0739
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko có màn phụ thì khác gì dòng G nhể!
Thời của viền mỏng gọn chưa kể màn cong nữa nên bỏ màn phụ cũng dễ hiểu.... ^^
Mong LG bỏ 3 phím điều hướng trong màn hình đi.có thể quay lại phím home cứng ngoài để thêm phần không gian hiển thị
Cầm V20 tắt màn hình thì đẹp đấy chứ bật sáng lên thì ôi thôi cái viền đen nhìn tụt cả hứng
@kira6866 mình thấy cái viền đen cũng đâu quá rối mắt, mấy con viền ko cong đều vậy
@bienhoako
Ko rối mắt nhưng viền làm dầy mất thẩm mỹ
csdinhmenh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kira6866 bỏ phím điều hướng bên trong chắc mất đi nét riêng của LG, nhiều ng xài kiểu này quen rồi, thay đổi chắc khó 😁
Có cái màn phụ vừa hay vừa độc đáo lại tiện dụng vậy mà bỏ đi thì dòng V khác gì G nữa ta?
Bỏ đi là đúng rồi, làm cái máy dài loằng ngoằng, nên tập trung vào cái thiết thực chứ ko nên mấy cái màu mè hoa lá.

LG vẫn kém các hãng khác 1 bậc, điện thoại con nào cũng dày cui 8.8 mm mà pin thì hẻo. Ko theo kịp các hãng thì tự đào thải thôi. Trước mình dùng G2 nhé, g3,g4,g5 đều ko vượt qua đc cái bóng của G2.
đính chính lại từ tối qua r mà. Do vấn đề ngôn ngữ nên hiểu nhầm. @Duy Luân thông tin lại kịp thời nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019