Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Exciter 150 bị hụt ga

nguyentrongquan
14/5/2019 3:28Phản hồi: 15
Xin chào toàn thể ace tinhte, như tiêu đề hỏi đáp, mình có vấn đề muốn hỏi như này.

Mình đang đi chiếc Ex 150, hơn 3 năm rồi. Hôm rồi ODO gần 4 vạn, mình vác xe đi bảo dưỡng, thay dầu, vệ sinh kim phun, lọc liếc các thứ. Xe giờ lại bị hụt ga, cứ đi số 2 tầm 18-19 km/h, số 3 tầm 25 km/h thì giật xe như kéo cưa ý. Lại vác xe đi kiểm tra lại, mọi thứ ok nhưng bệnh vẫn như cũ. Xin hỏi ace xe mình bị làm sao vậy ạ? Xử lý như thế nào ạ?

Xin cám ơn ace đã đọc bài.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hân's kinl
ĐẠI BÀNG
5 năm
xe bạn zin 100% hay độ máy móc gì không?pô chạy pô gì?có mở cổ pô không?ecu có bị ướt không
@hân's kinl Xe mình chỉ thay lốp và đĩa lớn hơn 1 size, còn lại zin hết, ecu cũng không sao.
Cái vấn đề là vừa đi bảo dưỡng về thì bị 😆
Vote làm nồi nếu kiểm tra những thứ kia bình thường
Lại là chế hòa khí nhé
kienseven
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thulinhcuoicung8686 Vãi cả chế hòa khí
@kienseven Chắc bạn ý nhầm Ex 135 thôi. 😃.
operator2196
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc trước xe chạy mượt khóa chống trộm hú rất nhỏ, từ lúc chống trộm hú to lên xe bắt đầu bị hụp ga máy ì ì giật giật, dù đã vệ sinh buồng đốt kim xăng thay nhớt mới mà vẫn bị..
@operator2196 Oh, có vẻ giống nhỉ. Giờ một là tháo bỏ chống trộm cũ thay bằng khóa bấm đĩa, bấm cạch cái là khóa đĩa, khỏi chạy. Hai là bạn thay nốt cái Bugi cũ đi, thay cái mới vào, đánh lửa kém nó cũng gây hụt ga, giật giật, tốn xăng. Chúc may mắn.
dangconghoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác kiếm tra lại rắc cắm Bugi xem thế nào, mà 4 vạn thì thay cái bugi mới cho lành
dangconghoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyentrongquan con ex của em từ ngày thay bộ xích DID thi chạy êm ru
công nhận DID xịn thật
@dangconghoa Từ năm 199x ông già tui chạy xe dream là đã tin dùng sên did . ĐiD có tiếng lâu rồi ,
Bạc đạn thì xai thuơng hiệu machi
dangconghoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ từ lúc thay 20.000km rồi mà e mới tăng xích 1 lần
@dangconghoa E thay từ lúc ODO 25k, giờ 4 vạn mấy rồi. Đợt đó lên lốp trước sau 1 size, thay đĩa 43, xích DID luôn. Kéo nặng hơn sẽ nhanh trùng hơn. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019