Exciter 150 bị vẹo sườn

Số Bốn
17/7/2018 10:9Phản hồi: 18
Exciter 150 bị vẹo sườn
Chuyện là em đi ex150 bị tai nạn vào thứ 6 ngày 13 năm 2017. Đã sửa chữa khá nặng. Xe bị niển 1 bên. Bên cao bên thấp. Đã thay ghi đông. Thay chảng ba. Ti phuộc đã ép lại. Sau một năm trời hỏi han và do ít time rảnh nên không sửa được bệnh. Nay có dịp đi xa mà xe chạy xa chở 2 quá nặng. Mỏi tay kinh khủng. Mới phát hiện ra nó bị vẹo sườn. Trục cổ xe bị lệch qua trái khiến tay lái bên trái bị thấp hơn.
Em có search google các thứ thì thấy m.n chỉ qua tiệm Hồng Phát. Em search ra được tiệm Sơn ở Bình Chánh.
Do em ở miền tây hơi xa. Nên cần sự giúp đỡ nghiêm túc của mọi người ạ. Cho em xin địa chỉ nào nắn sườn uy tín, chất lượng đảm bảo với ạ.
Em xin cảm ơn
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao không phát hiện ra ngay mà tới nửa năm trời mới cảm nhận khi xe bị " tay đẩy tay kéo " không lẽ khi chạy chậm thì ko nhận ra hay đắp chiếu ko đi à.
Xác định thu xếp thời gian rồi xuống SG để làm,ít nhất cũng phải 2 ngày. Dù ko ở SG nhưng xem các bài viết về chú Sơn nào đó làm cái hệ thống cổ phốt với bộ chén up side down 1 dạo um xùm lên , có bằng sáng chế này kia mà
Còn về sườn xe Ex150 thì xưởng cơ khí nào có bộ máy chuyên dụng cho việc ép nắn khung sườn chảng 3 gắp thì cũng đều có thể tiến hành đc.
@nguyenanhphu E có thể giúp là cho địa chỉ tiệm quen thôi anh.
Số 163 Lý Thái Tổ, tiệm tên Minh Phát. Bên này làm rẻ hơn bên hồng phát, thái độ cũng thân thiện hơn, ko có chuyện vẽ vời. Mình thì làm 4 xe bên này rồi, ae cũng vài người làm ở đây xác nhận làm ok. Cũng chia sẻ thật thì ae chỉ qua làm cổ, chứ chưa ai té tới mức nắn sườn này kia nên vụ đó ko chắc là có hài lòng bác ko. Nhưng bên đó cũng có nắn sườn, do đợt mình qua thấy 1 chiếc vario tông nát dàn đầu đang làm :p
Số Bốn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boy_noobonlylove Có máy nắn sườn là oke rồi. Để có gì em qua thử. Ở tít cần thơ lận . Cảm ơn bác rất nhiều
@boy_noobonlylove cảm ơn boy nà.😃
Số Bốn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenanhphu Em cũng cảm ơn bác nhé
bác thử gặt ghi đông qua phải chút rồi chạy thử xem sao chứ cái dàn đầu thằng ex em để ý ít có chiếc nào ngay ngắn ko lệch phải cũng lệch trái còn chở người cảm giác nó lệch cũng có thể do người ngồi không ngay ngồi lệch một bên cũng làm nặng tay lái
Số Bốn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longbeo260688 Ghi đông em thay mới mà. Mà em có ktra k phải do ghi đông. 90% là do vẹo sườn chỗ cái ống thọt cái trục chảng ba vào ấy
koronua123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở dưới ct thì hỏi han kiếm tiệm nào chỉnh sửa có tay nghề dưới đó luôn đi b, ko dc thì còn canh chỉnh vài lần đến khi ok, chứ đem lên trên sg nhiều khi không ngon như lời đồn rồi mất công, mất thời gian, mất tiền uổng nữa
Số Bốn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@koronua123 Đang cố tìm đấy bác ạ
Nếu do khung thì nên thay mới cho chắc ăn. Nắn dc nhưng hên xui.
@RC213v Ặc thay hết cái khung xe cũng bộn tiền đó anh, giá cái khung là 1tr8. Nhưng thay ngại mỗi phải ra đóng lại số khung bên ca này kia hơi phiền
@boy_noobonlylove Trước mình cũng thay nguyên bộ khung Lead 125 rồi đúng là mắc thiệt nhưng cái lợi là tâm lý không phải lăn tăn suy nghĩ nên sẽ ăn ngon ngủ yên:p; cái nữa độ an toàn về kỹ thuật như chất lượng thì như zin mà 2 cái này mới ăn tiền nè😃 còn về đóng số cũng không phức tạp lắm đâu, cứ lên CSGT nơi đang ký xin làm thủ tục là ok, muốn ngon thì chịu khó tý, mai mốt lỡ bán xe cũng không sợ bị phốt xe té.
Số Bốn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@RC213v Em cũng định thay sườn cho an tâm. nếu thay xong mình làm thủ tục gì khi qua CA để cà số khung lại nhỉ
@Số Bốn Về hồ sơ gốc thì CA nơi mình đăng ký lần đầu họ giữ nên không phải lo. Cứ mang cà vẹt, CMND, hộ khẩu tới nơi mình đăng ký xin làm lại. Họ sẽ hướng dẫn và giải quyết. CA giờ giải quyết có lịch hẹn cứ yên tâm mà làm, dĩ nhiên chịu khó một chút. Nhớ giữ lại cái khung thay nhé, đừng bán ve chai vội.
Rồi giờ còn chạy ko hay bán xe rồi bác 😜

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019