exciter 150 chạy roda máy khá nóng

lam2303
27/11/2015 5:50Phản hồi: 24
tình hình là em vừa tậu con exciter 150 M 2 hôm trước, e cho nó chạy roda tại chỗ tầm 15p thì máy khá là nóng, lâu lâu nó có tiếng xìiiiii..... trong máy, các bác giải thích hộ em.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anlongno1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại chỗ có gió vào đâu mà chả nóng.
Mua xe về thì bác chạy tẹt đi, giờ ai roda tại chỗ nữa đâu.
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
không nên roda tại chỗ nha bạn chịu khó vác e nó ra đường đi
@Dupberkill mấy thằng nhân viên bảo thế, ns để tầm 3 tiếng, mới để 15p ôi thôi thương em nó.
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lam2303 xin thưa vs bác là e cạch mặt mấy thằng ktv 3s gần nhà e ra rồi toàn mấy thằng học việc thôi
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
8 năm
tầm 3 4k km đầu tiên bác ráng chạy nhẹ nhàng êm ái thôi, chứ roda ko kĩ nó kêu sau này buồn lắm
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dupberkill từ từ thôi bác :D máy nó chưa có khớp, nhiều ba zớ, kéo cho cố vô nó xước máy là ko vui đâu ahihi
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@batdaihoa741 1k rồi còn roda gì nữa. lên 70km/h tua máy mới 5k thôi mà :D. hãn khuyến cáo ko quá 6k5 rồi :D
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dupberkill ờ tuỳ bác thôi :D gì chứ ex với ju thì phải tầm sau 3 4000 cây mọi thứ mới ổn định bác ạ. dòng xe số ya thì mình chỉ roda cho con jupiter fi, si fi đời đầu với ex 2012 thôi
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@batdaihoa741 lên cao thì đường đẹp lên tý cho nó cảm giác thôi.chứ e đi trung bình 4-50km/h thôi à
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
Không bao giờ Rodai xe tại chỗ, trừ phi bạn ở bắc cực gió lùa vù vù.
Để xe tại chỗ như thế máy rất nóng, tản nhiệt không có gió sao mà tản nhiệt, chỉ hại động cơ thôi chứ chã rodai gì được
@Chung Tú chạy ngoài đường tầm 2km nó cũng khá nóng, hình như dòng Ya nó v hả bác.
Kenium
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác lấy cái vòi nước ra, đặt cố định như thế nào đó tùy bác, cho nó phun vào lốc máy. Ha ha, coi như tản nhiệt nước mát vậy. Ko cần mở mạnh, mở rỉ rỉ vừa đủ là được.
Mac18
TÍCH CỰC
8 năm
@Kenium ngày xưa là như vậy, thời cup, dream 😆
Công Cẩn
ĐẠI BÀNG
8 năm
K nên rodai tại chỗ còn cái tiếng xì xì xè xè hình như là tiếng của kim phun xăng hay quạt ấy
bác cứ chạy ầm ầm cho em chả sao cả. tới lúc có sao thì xe cũng bán mua xe khác rồi.
khuyên là đừng có dại mà roda tại chổ nhé. ko có gió nó lúp như chơi. mà cũng hiếm khi lắm. tại xe bây h không như xe TQ hồi xưa lòng xoáy dễ lúp. h lòng kiến hết rồi
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
mấy thằng ktv nào khuyên kiểu đó lại 3s kêu đuổi việc hết mấy thằng điên đó cho rồi.

Do xe mới, nhiều khi bạn chưa quen, cứ hay để ý sợ xe nóng này nọ thành sinh ra tâm lý có cảm giác như thế. Chứ Exciter tản nhiệt chất lỏng, bác cứ chạy ngoài đường bình thường, thì chã bao giờ máy nóng đến mức không cho phép đâu.
Chạy rodai tức là do chi tiết máy còn mới, chưa đồng bộ với nhau, nhiều chi tiết còn góc cạnh, nên người ta kêu chạy rodai tức là chạy cho chi tiết máy nó mài mòn bớt ba cái góc cạnh đó để đồng bộ với nhau hơn. Chạy không thốc ga đột ngột hoặc vận tốc quá nhanh là được rồi, trong sách hướng dẫn còn có ghi thêm ko giữ đều ga.
Còn mà chạy ngoài đường bình thường mà vẫn quá nóng trên mức cho phép thì xem lại nhớt với nước tản nhiệt xem có thiếu hụt gì không. Chứ theo kinh nghiệm của mình, exciter chạy liên tục 100km với tốc độ đủ nhanh -> đủ gió để làm mát thì xe vẫn không bị nóng máy nhiều.
Thấy có bác nào ở trên chỉ lấy nước xối vào lốc máy để tản nhiệt =]]] đừng có dại mà làm theo, nứt như chơi
klq nhưng ex 150 đang bị lỗi ti côn , tăng côn nhanh mà search hướng giải quyết thì phải thay ti côn 135 . Mà k biết hcm có chổ nào uy tín nhận làm ở hcm thì chỉ với ???
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khongten45 bác chạy bao lâu rồi mà đã mòn ti rồi
13k km roi, mà tăng hết ốc rồi . Chạy khoảng 2k km là phải tăng không thì số sượng lam
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khongten45 qua 377 nơ trang long chuột bạch đi bạn, bên đó nhận sửa đó
thucjotun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lấy 2 cái quạt chĩa vào đầu nòng xe,bao mát.Đã làm kiểu này với các lạoi xe mới mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019