Exciter 150 có đáng mua?

Cường Liv
24/3/2017 14:1Phản hồi: 50
Như tiêu đề em xin hỏi các bác đã từng qua tay exciter 150 rồi thì cho em lời khuyên xem con này có đáng mua ko? Vì em nghe nói con này khác nhiều lỗi vặt, nghiêm trọng nhất là lỗi côn.
Mong đc sự chỉ giáo của các bác 😁
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongtuanh
TÍCH CỰC
7 năm
mình thì nghe nói cuối năm nay sẽ có ex 155 đúng ko các bạn ?
@duongtuanh sớm nhất phải sang năm
Dạo này ya và hd hay ra mấy xe lỗi. Triệu hồi mãi mà mấy chiếc đang bán chạy lỗi rần rần trc mặt như vậy đấy mà k chịu sửa cho người ta. 1 chủ nvx bức xúc. Sh nó còn công nhận triệu hồi lỗi smartkey nữa mà tên ya lì thế
@hainamm bỏ mấy chục triệu ra mua cái xe chứ có ít ỏi gì đâu mà lỗi vậy cũng sợ bác nhỉ
Tùy bạn thôi! Ex lổi vặt đã đầy ra rồi , tầm tiền ấy có thể mua winner kinh tế hơn hay raider phong cách hơn. Vs lại 2 cam thì sẽ sướng hơn 1 cam là thấy rõ. Theo mình đừng bỏ tiền ra mua xe nhìu lổi mà còn bị chặt chém, rồi còn phải bỏ tiền ra để fix lổi. Trong khi có nhìu sự chọn lựa tốt hơn ngay trước mắt. Tùy vào bạn vì con nào cũng là đồ nhựa thôi. Hihi
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
Lỗi gì đâu? Tôi chạy 2 năm chưa thay thế bất cứ cái gì liên quan tới máy móc hay côn số, chỉ thay mỗi lốp, nsd và nhớt.
Còn ông nói lỗi côn là lỗi côn như nào? Chứ tôi thấy chả ai nói ex lỗi côn, thậm chí côn số của ex mượt mà nhất trong phân khúc mới đúng.
Còn đã phân vân thì tốt nhất đừng mua, kiếm con khác mà mua đi cho đỡ hối hận về sau, mà tôi ra đường cũng đỡ đụng hàng, chứ ngoài đg ex nhiều quá, mà toàn trẻ trâu ko, đi bị đánh đồng mệt lắm
@npl27596 E có nói lổi côn đâu bác! Em nói lổi vặt thôi như sên kêu, phuộc trước như cây xà beng xỉa răng ấy mà , sao bác tự trả lời thế. Ai cũng có tiêu chí riêng mà, tùy vào sở thik mỏi người
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
@tigermancop Có ai nói ông đâu tôi đang nói chủ topic. Còn xe sên trần xe nào chả kêu nếu ko vệ sinh bôi trơn kỹ. Mà xe tôi vừa về là làm ngay bộ did phốt cao su nên chả biết sên kêu hay tăng sên là gì.
Còn phuộc kêu thì đúng thật, bù lại phuộc trước rất êm, phuộc sau thì hơi tệ, mới chạy 1 năm mấy mà đã xì hơi, chuẩn bị chuyển sang xì dầu nên tôi thay hẳn cây khác có bình dầu luôn.
Nói chung bây giờ xe máy ko có bền như ngày xưa đâu. Nó chỉ bền và tốt nhất khi chủ của nó biết chăm sóc thôi.
Tôi khuyên ông thớt mua xe khác mà đi, ko thì mua con tay ga đi nhẹ nhàng thanh cảnh, chăm sóc xe dễ, khỏi phải bận tâm nhớt nhao, sên đĩa này nọ
@npl27596 Bạn nói chuẩn, mình lấy về là vác ra HP làm bài thụt 2k10. Tuy nhiên nếu chọn lại sẽ méo làm, do khó chịu tiếng cụp cụp nên làm nhưng đi đường trường ko êm như zin
Nhà 2 con ex150 1 con 22k 1 con 9k chả lỗi phải gì 😁, một số cái khó chịu thì mình ko xem là lỗi.
Có vẻ thấy Rai fi ít ai than lỗi này kia. Một phần vì con xe tốt, một phần vì người đi rai điềm tĩnh. Chứ ko gặp cái gì cũng la toáng lên lỗi này lỗi kia.
Ex từ đời 135 5 số đến giờ cái thụt trước qua ổ gà là cụp cụp, cơ mà chạy hoài cũng có hư đâu
Win kêu tăng cam, kêu chỗ bơm nước nhưng chạy hoài cũng có hư đâu
:D . Lỗi thực sự thì hãng nó đã triệu hồi rồi, hãng xe danh tiếng thế giới chứ đâu phải ba công ty vớ vẩn mà phủi bỏ trách nhiệm.
Ps: Nếu tải nặng mua Win là hợp lý nhất nha, dàn chân còn này hơi cứng nhưng rất ổn, nhà mình chuyên dùng để thồ đồ
@kehuydiet091 Sao bác tra tấn Winner dã mang thế? Nhìn k khác gì xe thồ chính hiệu 😕
@duylinhute Tạ ruỡi đồ với mình 80kg nữa vẫn kéo ầm ầm. Cỡ này lên ex là hết thụt liền 😁
@kehuydiet091 Bạn nên chuyển qua thồ ... thuốc lắc, bỏ vào cốp winner cho gọn. Chứ như thế này chả bao nhiêu mà bị công an vin đấy!
@vietthuongtinhte Đù, ra gặp CA hoài. Gặp thì lủi về hoặc đi đường khác thôi 😁
nipponx
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn thấy pkl lổi triệu hồi thì ex lăn tăn gì nữa bn....nếu có lổi thì mấy đời đầu thôi về sau chính hãng có lẻ họ thay thế đồ tốt hơn rồi
Nếu k thực sự yêu e nó thì k chịu đựng đc đâu nha bác chủ 😁
Còn như bây giờ bác lăn tăn với Winner thì hốt Winner sẽ tốt hơn đó.
Nhìn con xe của bác, em nhớ con winner của ông gần nhà dưới quê.
Ông đó mua winner về chở heo, tại nhà ổng mổ heo.
kgsang
TÍCH CỰC
7 năm
đáng mua chứ bác, mua phục vụ cho mình mà 😃 em đây từng chạy ex 150 rồi giờ bán mua raider đây, hôm qua về quê gặp thằng trẻ trâu nó nói em câu máu lên tới não, raider này máy có 135cc ex bỏ mất dép hầm hực hôm qua giờ tính bán mua lại ex đây 😁
mình thích thì mua thôi có lổi thì cũng toàn lổi vặc không à, xe côn chiếc nào không lổi😃😃
Giống như đi tân bình lấy quần áo?

Vẫn đáng mua nếu bạn mua đúng giá,còn những cái bạn nói nó không phải là lỗi mà là những chi tiết hoàn thiện chưa tốt và nếu bạn xem nó là người bạn đồng hành thì bạn sẽ tìm được cách hoàn thiện nó hơn. Xe phổ thông nào ở việt nam mình đều có cái này cái kia cả, chẳng ưu việt hết đâu.
@RC213v
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không đáng mua, sau khi sử dụng 2 năm. Mặc dù đã bỏ ra rất nhiều tiền fix lỗi. Giờ cò kêu loạn cả lên sửa đi sửa lại chỉ muốn đập mẹ cái xe ra cho rồi. Người ta đi cả 10 đến 20 năm chưa rớt đầu, mình đi 20k phải rớt đầu chỉnh cò mà cũng ko xong nữa :3
@T150RC bác kiểm tra bộ nsd trước, sên giãn ko đều hay mẻ nhông nó cũng dợn dơn ko đều máy. còn nếu đờn ga là sang tầng khác nữa rồi =))
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@digimonxxx Cũng ko mẻ răng. Xích thì chỗ căng chỗ chùng là dãn ko đều đó hả bác
@T150RC hix, ko bik bác có troll mình ko, chứ vậy gọi là dãn ko đều đó @@ dựng chống đứng lên, quay bánh sau nghe sên nó kêu lộc cộc chính xác là nó. cái này khi chạy xe giữ ga đều tay, xe nó dựt dựt ko êm do sợi sên.
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@digimonxxx Hehe. Giả nai tí đó mà. Gần đây đi đường ghồ ghề phát ra tiếng cộc cộc phía sau bác ạ. Sên dãn ko đều văng vào gắp khó chịu qua, còn 6 vạch tăng sên. Tính xem sên zin chạy dc bao nhiêu km mà khó chịu quá
thớt đã nghe ng ta nói bla bla thì cứ nghe theo.....ng ta nói =))
PTTP
TÍCH CỰC
7 năm
Nói thật bạn mua Z1000 còn bị lỗi nữa chứ nói chi Ex 150. Chẳng có chiếc xe nào gọi là hoàn hảo và không lỗi cả!
Thằng anh họ vừa bán ex150 camo 36,5 triệu, odo 6000km. Lí do: máy kêu, phuộc trước ko fix nổi. 😃
Thề ko chém nên miễn nhận gạch 😃
Xin chia sẽ cùng bạn. Tuần rồi mình đem con xe ex150 ra Thiên Nhẫn vệ sinh kim xăng, giá KM là 70k và sẵn tiện mình thay luôn cái bugi Denso iri, tại xe đi cũng 10k km rồi. Tổng chi phí hết 310k, nổ máy ra về mình không ngờ luôn, nó êm và nhẹ gas cực kỳ, chạy rất bốc và sướng, garanty tầm 1k vòng thôi không như lúc xài bugi zin nhưng không tắt máy và đề rất nhạy. Ae nào thử trải nghiệm giống mình xem, biết đâu giảm được những bệnh mà ex hay gặp. Ai không thích thì cứ lướt qua nhé! Thân
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tóm lại là thất vọng thôi mấy bạn, chứ mình cũng làm đủ trò rồi. Tính ra đủ tiền mua e click Thái chạy bao êm :3
Còn về kiểu dáng thì vẫn thích em nó, nên chấp nhận khắc phục, nhưng khắc phục hoài cũng bắt đầu nản, vợ la hoài kêu xe mua mới gì sửa hoài :3
Đừng nên mua bác
FapTuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
bây h` toàn xe gia công ở việt nam , k có chiếc nào gọi là bền bỉ hay là ko lỗi , thíc thì mua thôi , đời ta 3 4 đời nó , 1 điểm nữa là xe viet nam nó đã tệ rồi , thêm mấy thánh mua zìa bào kéo max tua nói chung là chạy phá xe các kiu~ thì thành máy tàu máy cày rồi rêu rao xe này dở xe này tệ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019