Exciter 150 côn tay đi dệ không

Hà Ngghênh
28/9/2015 14:52Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DỆ thì có DỆ nhưng vẫn k dệ bằng tay ga😁.nói k thể bằng thực hành.thay vì lên đây lập topic thì mượn ai đó roi chay thử là cảm nhận dc ngay dệ hay k dệ:p
nguyenpinkk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chilly88mb chuẩn cơm mẹ nấu :D cứ chạy thử vừa xác định xem mình có đi được không, vừa tiện xem thử có thực sự ưng không rồi hẵng mua cho chắc ăn
Nam Nguyen11
ĐẠI BÀNG
9 năm
tưởng chuyện gì chứ, chỉ cần đọc hướng dẫn của nhà sản xuất xe, tham khảo ý kiến của nhân viên Yamaha Town rồi chạy thử là ok hết. Y như m tập xe máy thôi
babamam
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy mua xe Ex150 rất tiện, muốn đi làm hay đi chơi, đi phượt… cũng đều được. Xăng chạy đều thì cũng được 55km/l
@babamam Mình hay đi đường xa, nếu xe ko cốp chả sợ mua ba lô chống nước mang theo sau
Theo như mình đã tập tành đi thử thì xe này khá là dễ đi á 😃.
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đi xe số qua ex135 tập 1 ngày là chạy được, tất nhiên đã đọc hướng dẫn chạy trước và k có ai ngồi sau chỉ cả 😁
chạy xe côn mình kiểm soát xe dễ hơn, có thể tự điều chỉnh theo ý thích của mình, cảm giác mình làm chủ chiếc xe cũng rất thú vị
ThanhBeo11
ĐẠI BÀNG
9 năm
chạy xe côn xong quay sang xe ga còn thấy nhàm ấy. Nhất là khi đi đường xa, đường địa hình khó đi thì đối với Ex cũng ko có vấn đề gì
Cảm ơn mọi người, em sẽ chọn 1 con rc trắng đỏ
minhhuee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hà Ngghênh Ex ai chạy rồi đều biết, nghe tay côn thì thấy to tát vậy chứ thực ra thì không khó chạy đâu. Giỏi lắm thì vọc 1 buổi sáng là phi ngon lành cành đào rồi. Màu trắng đỏ cũng được, ít bị đụng
Mac18
TÍCH CỰC
9 năm
@minhhuee 1 buổi sáng chỉ gọi là biết mấy thao tác cơ bản, lái vẫn giật đều đều, muốn phi ngon lành cành đào em nghĩ trên 1 năm mới ổn
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mac18 😁 gì tới cả năm vậy, 1 tháng tập chạy đủ loại địa hình là quen thôi
Mac18
TÍCH CỰC
9 năm
@Brisingr465 Vâng bác có tài bẩm sinh giỏi nhất mục xe máy rồi. trong 2 tiếng lần đầu chạy côn tay mượt mà làm chủ chiếc xe thì đến Rossi cũng lạy bác 😃 chạy được xe như bác thì chẳng có gì khó, thậm chí lần đầu em mất chỉ có 15' là ko chết máy đèo đc obz đi lượn o_O. Bác Nghia Ha ở trên nói đúng ý em rồi đấy
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
Nói thật là côn tay mấy năm đi Ex 11 rồi chỉ muốn nâng cấp lên mấy em Naked mà chạy thôi VD như FZ , Duke 125 ...
Duke 200 - CB 400 SF ( A2 ) Thì quá ổn
Ngoài cảm giác côn tay ra thì cảm giác chân ốp bình xăng cũng ko kém phần hứng khởi ( kể cả là Honda 67 đã khác bọt rồi )
- Nghĩ thế thôi chứ vấn đề kinh tế @@! chưa khống chế đc
@Nghia Ha em có 1 met 55 bác ơi tay hơi yếu ko thể đi mấy con ấy đc
Đi dễ thôi,đi xe côn tay rồi chán côn tự động luôn và thấy lãnh cảm với tay ga.
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
Để mà chạy đc thì không khó. Còn học thì học suốt đời nhé đến tay đua ( Rider )người ta vẫn luyện tập để hoàn thiện kỹ năng . Thật sự mà để quen xe thì phải đi liên tục cỡ 1 vạn km với em nó với nhiều loại địa hình, Đi 1 mình , đi theo đoàn , bám đoàn ... có thể có cả xòe
mình lần đầu đi côn tay đây , từ khi mua xe đến giờ đi được 190 km , chết máy 2 lần dừng đèn đỏ , hôm qua mới bắt đầu biết đổi số thế nào cho mượt máy không gào , không vê côn vê ga + xuống dốc cầu bóp côn cho tiết kiệm xăng , xử lý tình huống vẫn bối rối, nói chung côn tay đi dễ
@muadong98 Thanhk bác,,mà xe bác vẫn chạy nhớt hãng ak, xe e đc 200 cây rồi số 4 e đj tầm 45 cây thôi mà máy k êm ngồi tê hết mông chắc nhớt hãng cùi quá
@hanhbalala mình vẫn nhớt hãng , khi nào hết 500km đầu thay nhớt gì tính sau , ra đại lý su hỏi nó nói ở đó chỉ có nhớt hãng còn mình muốn thay nhớt Caltex 20w-50 thì mình phải mua ngoài đem đến nó thay hộ 😁 , tiện hỏi lọc nhớt axelo 85k 1 cái hàng nhập khẩu , xe mình đi hồi đầu thì êm lắm , gần đây cảm giác hơi rung nhưng vẫn rất êm , tại xe mới máy móc chưa vào guồng nó vậy thôi don't worry be happy :D
ps : gõ một hồi mới nhớ là không biết bạn đi xe gì :D
@muadong98 Nghe bác nói em muốn lấy luôn nhưng đợi 2 tháng lương nựa mới đủ chắc hóng pb thay tem 2016 luôn 😁
@muadong98 E chạy 150 gp bác ak
Bác nào muốn giỏi côn tay cứ kiếm cái cầu nào dài dài mà lại đang giờ cao điểm tắc đường thì lao vào đó (nhớ là kiếm khúc lên dốc ý, càng dốc càng tốt), vài lần là giỏi ngay. Mà chống chỉ định đang đèo gấu xung quanh lại mấy thằng đang đi tay ga nhé, ko nó cười cho đần mặt ra ý 😃
@baohannguyen0608 Mình đi ở quê khoong ở thành phố
Tiện cho em hỏi exciter bản gp và bản rc khác ở điểm nào ạ không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019