Exciter Có Nên Lắp thêm đèn?

ArmyKT98
23/10/2016 2:36Phản hồi: 24
Exciter Có Nên Lắp thêm đèn?
Chào các bác, em mới tậu chiếc T150 loại matte black.
Cho em hỏi là có nên gắn những loại như
+ Khóa chống trộm bằng khóa thẻ từ không ạ
+ Mắt cú em tính lắp loại đỏ cam
+ xinhan thì em tính thay loại Xinhan Multy vành led
những thứ đó có nên thay không ạ? Có bị hao bình so với hàng zin không? Và nếu thay thì chi phí tầm bao nhiêu ạ
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bin2901
ĐẠI BÀNG
7 năm
hôm nọ đi xa cùng con ex lắp 2 led L4 fake, cháy cầu chì 4 lần
@Bin2901 à không em chỉ tính chơi mắt cú với xinhan multy thôi ạ
Bin2901
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ArmyKT98 nguyên 2 cái mắt cú thì cũng đủ cháy rồi nhé
@Bin2901 Vậy chỉ chơi xinhan thôi thì có sao không ạ
Bác lắp thêm phụ tải vào thì chắc chắn nó hao bình hơn. Hãng đã tính toán dùng bình acquy dung lượng bao nhiêu đó để kéo vừa đủ những phụ tải chuẩn (để đảm bảo tính kinh tế) mà bác lắp thêm vào thì 90% là bình sẽ hoạt động thiếu ổn định hơn bình thường rồi.
@duylinhute Vậy chỉ riêng xinhan thì có quá không ạ? tại xinhan zin gửi bãi họ bất cẩn là gãy ngay
@ArmyKT98 Bác cứ lo xa, xe mình cũng hay gửi bãi trung tâm thương mại, siêu thị...mà để 6 tháng nay 2 bên xi nhan có mẻ miếng nào đâu. Chỉ có mình thì lỡ đạp nó vài lần, nhưng chỉ bị ngẹo qua 1 bên, vào hãng chỉnh lại 1 tí là xong, chả tốn đồng nào. Nên bác cứ để xi nhan zin mà dùng. Mình thấy xi nhan zin là đẹp nhất.
Còn nếu bác thật sự mún đổi thì gắn loại nào hàng xịn ý. Xài mấy cái led china dỏm nó ghi công suất như vậy, nhưng thực tế tốn hơn nhiều thì dễ hỏng bình lắm.
Mấy cái đồ lô đó gắn đc ít hôm là tháo
@Tim.Zeus cám ơn đã cảnh báo
gadat11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mau chán lam bạn oi.thấy zin là đẹp nhất.có chăng nên làm những cái thực sự hữu dụng đầm chắc.xi nhan kiểu đó gắn làm gì nhỉ? Xin đường ai thấy? góp ý vậy thôi.còn mình thích thì mình chơi thôi
@gadat11 dạ cám ơn anh đã nhắc nhở
Nên lắp chống trộm vs thay 2 cái xinhan cho gọn, xe mình đang làm thế, điện đài k vấn đề gì, tiền làm mắt cú thay bộ ốc vương miệng đẹp xe hơn
@hoangnguyen0115 là sao em không hiểu? vậy mắt cú có cần làm hay không ạ? bộ chống trộm thì anh làm cỡ bao nhiêu tiền ạ?
@ArmyKT98 M thấy lắp bộ mắt cú k có đẹp, nhìn thấy mỗi mắt cú, xe chạy chả thấy xe, do led pha lung tung. Chống trộm m lắp 690k như giá niêm yết đó bạn, theo m ex150 cần làm trước tiên là thay lốp size 80_90 trước, lên nsd vàng, thay cặp xinhan cho gọn, gắn ốc VM kiểu vàng xanh cho đẹp, làm cặp kiến yamahaZ nữa là đủ đi...
@hoangnguyen0115 à nhông sên thì có 2 loại SSS và DID ý a. loại nào thì được với ex 150 và phải bao nhiêu li?
cá nhân mình làm ở hãng gặp 1 số trường hợp là thay mấy bộ chống trộm vs kết quả là thường xảy ra báo lỗi bạn nhé (báo đèn vàng phun xăng) mắt cú mình chưa gặp mấy trường hợp điện ,riêng đi xinhan thì ok ,vì hiện tại xe mình đang sử dụng tầm nữa năm lấy lên r` ,y chang loại bạn nhưng khác mỗi nút chớp xinhan khác thôi ,vẫn có viềng led
@DJ.Lee M thì lắp khoá FSK125 của viettracker được nửa năm r, chưa gặp vấn đề gì dù nhỏ nhất, có thể ng lắp họ lắp k đúng kĩ thuật nên b gặp lỗi đó.
@hoangnguyen0115 Gần tết. Đang tính lắp 1 cái chống trộm cho ẻm, k biết loại nào tầm 1tr đổ lại, tính năng đơn giản thôi chủ yếu là bền và ổn định. Bạn tư vấn với, chứ iky, viettel... loạn cả lên 😁
@Tim.Zeus M k được trải nghiệm nhiều nên k rõ lắm, đag lắp fsk125 đó, nói chung có nó yên tâm, m rất ít khi khoá cổ luôn.
@DJ.Lee oki thanks nhìu
mắt cú cũng có nhiều loại, loại 5-600 xài nhựa lô, led dỏm, chế mủ k khít, dễ hư, vô nước. thấy xa thì ổn chứ soi gần thấy gớm hơn demi zin
mắt cú xịn hơn thì chế từ nhựa zin yamaha, khít hơn, led xịn hơn nhưng cũng tùy tay nghề thợ, giá gần 1tr2 - 1tr5.
tầm đó bác đầu tư lốp xe hay NSD xịn nó phê hơn nhiều
vài lời khuyên 😃
@Tim.Zeus cám ơn. vậy em thay SSS hoặc DID cho đẹp mắt hú hú
HIx, chỉ dám nói là ko nên đụng vô dàn điện. Đẹp được thời gian đầu, sau đó là những đau thương :v
@digimonxxx em đã hiểu. Cám ơn nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019