Extensify: cài tweak cho máy iOS mà không cần jailbreak

Duy Luân
1/3/2016 23:8Phản hồi: 114
Extensify: cài tweak cho máy iOS mà không cần jailbreak
Extensify là một ứng dụng, hay nói đúng hơn là một "cửa hàng trực tuyến" giúp bạn cài các phiên bản chỉnh sửa của các app mà không cần jailbreak máy. Những bản tùy chỉnh này (được gọi là các "exo") gần giống như các tweak trên Cydia mà chúng ta hay thấy. Extensify làm điều đó bằng cách kết hợp các exo với file app tải từ iTunes, sau đó cho ra đời một app mới trên iPhone và iPad của bạn với dấu "+" trong tên. Ví dụ, có một exo tên là "Cercube", nó cũng là tweak Cydia bổ sung chức năng lưu video từ YouTube về điện thoại. Cercube sẽ được kết hợp với app YouTube thành ứng dụng mới tên là YouTube+. Khi bạn chạy phần mềm này lên thì nó vẫn có đủ chức năng như một app YouTube bình thường, cộng thêm khả năng download video.

Extensify hay ở chỗ cho phép chúng ta cài các "tweak" mà không cần jailbreak máy, tức là thiết bị của chúng ta vẫn được an toàn và sẽ hoạt động ổn định hơn trong khi vẫn được trải nghiệm những tính năng tùy biến mạnh mẽ. Tất nhiên, Extensify không có những tweak can thiệp vào hệ thống, nó chỉ có thể can thiệp vào các app bên thứ ba mà thôi. Và cũng vì mới ra mắt nên số lượng tweak không thể nhiều bằng Cydia được.

Hiện tại Extensify chưa ra mắt chính thức mà vẫn còn trong giai đoạn thử nghiệm. Bạn có thể vào trang web này https://extensify.io/softlaunch/, sau đó đăng kí và đợi thư xác nhận thì mới có thể xài được. Mình đã đăng kí mà vẫn chưa thấy gửi email phản hồi, có lẽ cũng phải khá lâu do Extensify đang sử dụng cơ chế chọn lựa ngẫu nhiên.

Trong lúc chờ đợi, mời các bạn xem video dùng thử Extensify của trang 9to5Mac nhé.

Nguồn: Extensify
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrd213
CAO CẤP
8 năm
Từ hồi lên ios 9 cũng ko cần thiết JB lắm
tieu.ngao
TÍCH CỰC
8 năm
Cài đc mà ko cần jb thì còn j bằng
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
tui đang chờ jb chỉ là muốn cài game thôi, nhiều game hay quá mà phải jb mới có
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
@123456ls mua đi chế
@Ruiz Có nhiều game bán in-app hút máu lắm. Thôi jb cho lành. Nhìu game thấy hay mà down về chán ồm
tuyetson98
TÍCH CỰC
8 năm
Cài được activation không
@tuyetson98 activator liên quan đến hệ thống r nên k có xài đc
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này hay nè, cám ơn vì đã chia sẻ thông tin hữu ích này 😁
thaihuy0109
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai test chưa
HPSS
TÍCH CỰC
8 năm
Đăng ký cho em 6+ cùi nào 😁
Đỡ phải jailbreak rồi. Còn cho mình hỏi có cách nào hạ cái ipad mini của mình từ ios 9 xuống ios 8 k? Chậm và gần như k có đa nhiệm. Ôi nghe quảng cáo nâng cấp của apple. Gì mà cải thiện hiệu năng, giảm lag máy đời cũ. Càng cập nhật càng giật tung chảo
manhquan90
TÍCH CỰC
8 năm
@dong_tuyet93 K baoh dc nhé
@dong_tuyet93 Cách tốt nhất là mua máy mới nhất =)) Ko thì qua Android mà hưởng thụ 😁
linhnt68
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hướng Hà Nam IOS có cái hay là ko up lên thì ko có app để xài. Mà up thì có app nhưng chạy chậm nên phải đổi máy! Mà đổi máy rồi thì tiếc phải chi đừng up con máy cũ, để tiền mua android về xài! ;)
@Hướng Hà Nam Hic nhưng có 1 số app và game nó đòi ios cao mới cái đc
Lâu lắm r k jailbreak nữa nhưng bh có cái này là phải thử! 😃
@DucAnh94 250k
MuD712
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đợi có mail là kéo về test thoai
quangvu313
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy những app can thiệp sâu vào hệ thống đặc thù của cydia ko có trên iitunes như activator, quickdo, kill2all ..v...v. thì có đc hỗ trợ ko ??
ides
CAO CẤP
8 năm
@quangvu313 ofcause NÔ!
Mình đang xài swype mà comment cảm thấy sướng quá mấy chế ơi
traind
CAO CẤP
8 năm
Jb xong cài mấy twea này vào quá tiện luôn. Chỉ dùng cái touch ID là quá đủ
@traind Slices để làm gì thế bác
traind
CAO CẤP
8 năm
@Hướng Hà Nam Để dùng nhiều acc zalo, fb... Nhưng giờ ko hiệu quả nữa rồi
danghai789
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traind Mình JB cũng xài mấy cái app này. Có ai dùng Extensify xài được mấy app này chưa vậy ?
Có kết hơp xmod và coc được không ta
traind
CAO CẤP
8 năm
Mà cái này khác gì cái appstorevn của Việt Nam! Game app các thứ khá đầy đủ
cdlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traind Appstore gio fai jb moi xai dc bac ah
traind
CAO CẤP
8 năm
@cdlam Máy mình jb sẵn rồi, ngày trc chưa jb vẫn cài dc bt thế mà giờ đã phải jb rồi
Hồi trước còn hay JB chứ giờ k biết JB để làm gì. Thấy JB xong có thêm mấy cái nhưng máy nặng mà lag max value !
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JoseyHan Máy lock thì cần JB lắm bác ơi 😔, cài thêm cái rung khi kết nối nữa cũng hay lắm mà
chưa thấy gửi code........chắc khó o_O
nếu cài Tweak mà ko JB thì toẹt vời 😁
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Nói thật chứ mấy năm nay chưa đụng tới JB luôn, toàn để nguyên bản xài
Audio1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cần cài tage dc va ccseting la ngon

Xu hướng

Bài mới