Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Extension Fastr cho Chrome: giúp tăng tốc độ duyệt web, không tốn thêm nhiều tài nguyên máy

5/3/2018 2:44Phản hồi: 85
Extension Fastr cho Chrome: giúp tăng tốc độ duyệt web, không tốn thêm nhiều tài nguyên máy
Chỉ cần link bạn click cùng domain với link hiện tại trên Chrome thì trình duyệt sẽ load rất nhanh, ví dụ anh em vào tinhte.vn và đọc các bài viết trong tinhte.vn/s9 thì tốc độ load sẽ rất tốt. Trải nghiệm này tương tự như SPA (single-page application). Đây là một extension làm mình cảm thấy rất hài lòng và thích thú sau khi được chia sẻ nên muốn chia sẻ lại cho mọi người, để trải nghiệm extension này, anh em tải link bên dưới đây

Cơ chế của nó là mỗi lần mà bạn click lên 1 link gì đó trên bất kì một trang web nào, cả trang web đó sẽ refresh lại (đa phằn là vậy). Thì cái thư viện của extension này sẽ đi gom những cái link như thế và bảo với browser rằng khi nào người dùng click vào những link này, thì ko có refresh lại, mà coi coi click vào link này, server trả về cái gì mới, cầm cái mới đó lắp vô trạng hiện thời. Nên nó tạo cảm giác như single page app. Extension này cũng có thể dùng với các trình duyệt dùng nhân Chromium như Cốc cốc. Sau khi cài đặt, anh em sẽ cảm nhận tốc độ tăng lên rõ rệt, nhất là với những trang mà bình thường load bị chậm. Chúc anh em có trải nghiệm tốt với extension này!
Tham khảo: j2team
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để thử
@BigDargon Lâu rồi k dùng chrome nên định thử thôi bác
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@chetdichoroi Của thớt làm mà thơt cứ bảo là thấy hay nên chia sẽ =)) Có 38 reviews thì ăn nhằm gì, chưa đủ tin 😃 Nói chung hiện tại thấy ok rồi, cache kiểu đó, nhiều trang nó update liên tục, lại đọc nội dung từ mấy tháng trước cũng nên 😃
@IceNinja Nghĩa là cái này nó sẽ load cái web vào ổ cứng, kiểu như cache ấy rồi khi bạn mở lại thay vì nó load web từ máy chủ nó sẽ tự đọc từ ổ cứng. ổ cứng càng nhanh thì nó đọc càng nhanh, chứ k load web lại
@chetdichoroi theo mình chứ căn dns chuẩn mà tán, tốc độ truy cập web tùy thuộc vào nhà mạng nữa 😁
cuongibra
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lưu cache sâu vl, mỗi lần dùng nặng ịch. Cứ ẩn danh dùng cho lành 😆
Tanoshi8788
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhat.nhattv16 chắc tác giả cũng nằm vùng trong j2team
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@thuancoihg Đã code web thì cứ Chrome và Ctrl + Shift + R mà reload cho khỏe, miễn kháng tất cả các loại cache
TTX_412
TÍCH CỰC
6 năm
@gaucon3503 Ctrl + F5 cho nhanh bác. Test code toàn Ctrl + F5 thôi
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@TTX_412 Vấn đề là ko phải bàn phím nào cũng có phím F5 😁 Hơn nữa với tay lên phím F5 sẽ mất công hơn
Khó tin nhỉ, đã cài thêm là chắc chắn phải dùng thêm tài nguyên (không ít thì nhiều). Mà đây cài thêm lại còn giảm bớt sử dụng tài nguyên. Để ae review sao đã!
@illusion N fiction mình có nói giảm bớt tài nguyên đâu :v chỉ là không tốn nhiều tài nguyên RAM thui 😁
Demah
CAO CẤP
6 năm
@Lê Phú Khương Vẽ thêm chữ RAM nhanh thế ;)))
@Lê Phú Khương chơi gì kì nha :D
@illusion N fiction Cài rồi gỡ ra phí thời gian lắm =))
View web thì nhanh thật nhưng sẽ làm nặng máy hơn do tốn RAM hơn. gặp máy vừa mở trình duyệt nghe youtube vừa game thì khỏi chơi luôn nhá 😁:D
@anhlucky2 RAM cả đống mà lắm thằng sợ tốn...
@hieuvn12 Cái Chrome mà ngốn hết 64GB RAM thì thôi dẹp mẹ nó đi cho lành.
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
@hieuvn12 chém vãi, trừ khi bạn cố tình mở quá nhiều để đến mức đầy ram
@hieuvn12 Lại mở hàng trăm Tab Phim Full HD Uncensore của Con Gái Xinh Đẹp Của Ta đóng bên Nhật chứ gì!?!? :p:p:p nên mới ngốn tận 64GB Ram 😁
câm nín.jpg
vietsnam
TÍCH CỰC
6 năm
Đã thử và đã bỏ. Rất nhiều trang bị lỗi. 😕
Còi đây
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết nguyên lý hoạt động như thế nào nhỉ?
Ashimo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cucoi08 Như nút Back trang
Carl
CAO CẤP
6 năm
Nguyên lý hoạt động của extension này là gì?
Chrome trên Android thì sao bác ơi? 😆
@tuansiro Chrome android tuổi tôm đú với cái trình duyệt của sam
@TYA Nhưng dạo này trình duyệt sam không tốt như ngày trước rồi bác dùng chán hẳn, với lại trước có tính năng dịch trang ngon lắm không hiểu sao lại bỏ đi.
@Ác Ôn Nông Thôn Screenshot_20180304-232418.jpg hay là nó muốn biểu dương vai trò bút của Note8 nhỉ? Giờ thấy dịch cả đoạn
@TYA Vãi ngon thế, còn trước đây chữ dịch, dịch cả trang ở phía bên tùy chọn, giờ nó cũng bỏ luôn 😔 , không biết khi nào nó mới phục hồi lại.
@TYA Liên quan nhỉ? 😁 Tôi có nhắc tới nửa chữ Sam trong bình luận k thánh? :D Mà trình duyệt của sam có cái quái gì hay nhỉ? Dùng chrome quen rồi, đơn giản nó đồng bộ với Gapps và tìm kiếm đơn giản. Trình duyệt của samsung từ hồi dùng S7E tôi gõ từ khóa kiếm mù mắt k ra kết quả.
Ngon. Thật không thể tin đc, nhanh vc nõn 😁
Nhiều trang web bị lỗi giao diện sau khi cài. Lưu cache lâu nên dẫn đến việc lỡ như thay đổi web site thì người dùng ko thấy đc.
leeri
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ là Cache nhiều hơn, ssd dung lượng thấp không thích điều này. 😆. Rác
internet thời nay cũng ngon rồi, cái này nên dùng cho 3g 4g 😁
vnhat
TÍCH CỰC
6 năm
đã cài và đã xóa, cài cái này xong nhanh đâu ko thấy mà chỉ thấy khi vào 1 số forum thì chỗ để nhập cmt ko xuất hiện phải F5 vài lần mới được
@vnhat mình chưa gặp trường họp này lun 😁 bạn screen shot thử mình xem với :S
Tanoshi8788
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Phú Khương các anh em có làm việc với Jenkins ko thích extension này =))
vnhat
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Phú Khương đây bác, chẳng đâu xa, ngay chính tinhte, chính topic này =))

@vnhat đúng rồi mình cũng bị, bấm vô nó đơ trắng trang, xài hôm qua tới giờ bị lỗi tinhte suốt, mới gỡ xong hihi
dù sao cũng cám ơn mod chia sẻ
hero229
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chúc mừng các bạn đã nhanh thêm vài mili giây. Có vẻ nhiều người quý trọng thời gian quá nhỉ mà nghĩ ra mấy cái extension này. Muốn bỏ luôn tinh tế luôn ấy chứ. Giờ ít cái hay để đọc. Toàn cái vớ vỉn.
Mr. d@ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hero229 Vấn đề là cảm giác. Cứ cho mỗi ngày ông load web mỗi click chậm đi 1s thì tổng thời gian cũng chả tốn bao nhiêu, nhưng mà cảm giác mạng chậm nó bực mình. o_O
=)) nhiều anh em xoá quá. thôi khỏi thử
😁 Team only FF
Lại giống hồi xưa bao nhiêu app quảng cáo là tăng tốc máy tính lên xx%...Thực tế là nếu có thể làm máy nhanh được hơn ngần ấy % thì MIcrosoft nó đã làm rồi, hoặc nó ko làm được thì nó mua luôn lại cty đó rồi. Tương tự như vậy, Chrome mà nhanh hơn thì Google nó đã làm rồi, chẳng qua là đằng sau cái nhanh hơn đó thì phải hy sinh cái gì bù lại mà thôi?
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
cơ chế vẫn chỉ đơn giản là load trước, cache nhiều hơn. mà cả 2 cái này đều tốn tài nguyên, ram, ổ cứng, mạng. như bác trc đã nói, extension này quản lý ko tốt thì ko bao giờ thấy được version mới của trang đâu vì nó cache mợ nó rồi. máy mình chrome nó lên tới 1.5GB dung lượng kể cả cache mà mình chỉ lướt vài trang hay vào thôi. =)) chứ dùng thêm cái này mà lướt nhiều nhiều tý thì thôi luôn cái ssd 128GB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019