F-01F second-hand hay Sh-04F đây?

Huyền Miêu
19/1/2016 14:26Phản hồi: 7
Chào các bác, em đang cần tư vấn lựa chọn giữa 2 em này
Nói trước luôn, em là nữ, nên các bác tư vấn xem cả về góc độ cho nữ chút ạ
Em có qua Phongcachnhat định xúc em F01F cũ về, tuy nhiên, anh Tuấn Anh bảo em đó bị chuyển qua HCM rồi, sau anh ý giới thiệu cho em con Sh04F viền cam, và quảng cáo cho em nó là có cấu hình tương đương với F05F
Do không hứng thứ với Sharp lắm nên em cũng chưa tìm hiểu về về các dòng điện thoại Sharp (vì lũ Sharp không có bảo mật vân tay), còn F05F thì "cò không tiến" nên cũng chưa ngó xem em nó có gì hot
sau khi sờ mó em Sh04F đó, em cho nhận xét như sau:
- Dáng thô, xấu, chiều ngang lớn hơn 1/2 chiều dài nên nhìn cứ báo béo cục mịch kiểu gì ý, may được cái viền cam gỡ điểm. Ưu điểm duy nhất của em này đó là vỏ không phải vỏ nhựa bóng, không để lại vân tay, và có vẻ vỏ này cũng chống xước được (em nghĩ vậy)
- Chụp ảnh: cũng được, đẹp phết, ngon hơn con 203Sh của bố em, cơ mà chả biết so F01F thế nào, nói thật em so ảnh 203Sh của bố em với con vợ cụ F02E của em thì thấy 203Sh chụp xấu hơn nhiều, trông ảnh cứ quê quê kiểu gì, chụp hoa cỏ mà chả có chút sống động như ảnh chụp bằng F02E. Thế nên ai đã từng sờ qua cả F01F và Sh04F thì cho em hỏi cái nào chụp ảnh đẹp và sống động và chân thực hơn ạ?
- Âm nhạc: hồi em dùng F02E em cực ưng chế độ âm thanh Dolby của nó, hình như máy Sharp không có cái này, vậy nếu so sánh nhạc phát giứa 2 cái thì chênh lệch có nhiều hơn không ạ?
- Khác: Fujitsu thì có bảo mật vân tay, còn em Sharp này thì có chế cái đèn nháy viền khá hay ho
Kết luật: các bác cho em lời khuyên nên xúc em nào trong 2 em này?????
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chinhcheng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hai con này hỏi bác Nhatnhat là chuẩn nhất, thấy bảo các dòng Sharp nghe nhạc hay hơn Fu nhiều
@chinhcheng vậy chức năng chụp ảnh thì sao hả bác? 2 em này, em nào chụp ngon hơn ạ?
@Huyền Miêu Về chụp ảnh thì nước ảnh 2 đứa ko nhiều khác biệt. F01f có tốc độ lưu ảnh nhanh hơn, led sáng hơn nhưng chụp đêm bị mắt đỏ, auto hết, ko chỉnh chọt được gì và cũng ko có hiệu ứng gì hết. Sh04f chụp đêm nhiều muỗi mặc dù đã bật chế độ Night Catch gì đó, ban ngày ảnh khá đẹp nhưng tốc độ bắt ảnh chậm, dễ bị nhòe, tốt nhất nên giữ yên sau khi chụp vài giây sẽ giải quyết được vấn đề. Con Sh04f này nhiều chế độ chụp ảnh hay ho, đáng giá nhất là Photo Sphere (chụp 360 độ) độc quyền của dòng Sharp đời mới, cái này phải thực tập nhiều lần mới cho ra ảnh đẹp vì nếu không ảnh sẽ bị méo mó, đứt gãy. Về nhạc thì âm của Sh04f thiên tối, bass nhiều và lực, hợp với nhiều loại nhạc, gu nhạc, trái ngược hoàn toàn là F01f với âm sáng, treble mid nhiều, bass yếu sinh lý, hợp với thể loại nhạc classical, thính phòng này nọ.
@Nhnhat29982 bác ơi, vậy theo bác, trong 2 em này thì em nào đáng mua hơn?
À, còn điểm này cần lưu ý, màn hình của Sh04f nhìn ko thật và đẹp như F01f, màu đỏ mà Sh04f thể hiện vẫn bị lai cam nhẹ (so với sh06e là đã cải thiện được rất nhiều) còn màu của F01f hơi ám xanh dương nhẹ (nhưng nhiều người lại thích như thế), có thể điều chỉnh bằng cách mở chế độ "Blue light cut mode", lúc này màn hình lại ngả vàng,che độ này chủ yếu dành cho mấy mọt sách chuyên đọc sách online. Chọn con nào tuỳ nhu cầu của bạn, thích màn đẹp, đơn giản dễ xài, bảo mật vân tay thì chọn F01f. Thích nghe nhạc, chụp ảnh và màn hình lớn nhưng rất gọn(tuy màu sắc chưa được đẹp nhưng rất tiết kiệm pin) thì chọn Sh04f. Giá Sh04f chắc là sẽ hơi cao hơn F01f tí.
datpex
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang có 1 em f05f màu trắng cần bán!
Máy màu trắng, hình thức khá thôi tầm 97% dùng ngon lành ko vấn đề, pin cực trâu, chụp đủ sáng nhanh và đẹp. Mà nói chung là hơn hẳn 2 em mà bạn bảo. Có nhu cầu sms mình 01679.888.333
Cho mình hỏi sh-04f có bản rom tiếng việt không vậy, bạn nào rành xin chỉ giáo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019