[F8] Facebook nâng cấp Messenger: có Bot Appstore, Extension, M biết gợi ý, mã QR, Game

TDNC
19/4/2017 4:32Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May là mình tắt auto update rồi. Không bao giờ update cái củ chuối này nữa !
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ cần có call cho WP là mừng lắm r 😔
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
Thôi đi ông mark ơi , tha cho android sống tí đi , cái HDH đã bị chậm theo t.gian , mess và fb thì lúc nào cũng nặng như tạ , bây giờ cứ tích hợp nặng càng cặng thì chỉ tội cho mấy ng xài android thôi , có phải ai cũng xài ios đâu mà nhồi nhét k sợ lag
Mự éo chịu nâng cấp chi đội win phôn nản
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
Tự nhiên ngày càng nhiều thứ linh tinh, thêm cả chụp hình, ngày của tôi bắt chước Snapchat
Chỉ mong đơn giản, thuần là app ota thế thôi
van036
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không liên quan, chỉ thấy con J7 Prime đang giảm giá shock nên share cho anh em vậy
Samsung J7 Prime Giảm giá cực shock
Nhê cang y
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khổ! Toàn dân thích dùng chùa nên cứ yêu cầu này nọ, nào là chỉ chat thôi, nào là ko quảng cáo..bla bla. Face book nó bỏ tiền túi ra mua/ thuê máy chủ, thuê nhân tài về viết phần mềm cho mấy thánh chat và dùng chùa????
Nó phải có quảng cáo và phải làm sao để người dùng doanh nghiệp và shopper đổ tiền vào để nuôi facebook và để cho các bác dùng free. Và nó ko phải đanh riêng cho vn nên cũng đừng kêu ca làm gì
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
Các bạn ko nói mình cũng ko để ý đến vụ phức tạp rườm rà!
Mai mốt chắc chỉ cần dùng mắt để gửi tin nhắn
Ringendo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Android thì cài lại được version thấp mà mấy bác. Còn iOS em phải lưu các file .ipa từ version cũ để dùng này. Riêng cái app fb ấy, nó nâng cấp API gì đó mà dùng version cũ cứ vào search page -> like là crash, buồn
xitrum215
TÍCH CỰC
7 năm
@Ringendo e xài app fb ios bản cũ cũng bị giống bác nhưng chỉ bị crash khi search page troll bóng đá thôi, những page khác vẫn search đc
Ringendo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xitrum215 Chấp nhận thôi bác, cho nó nhẹ, cách khắc phục là like trên web rồi xem trên mobile

😆)
app messenger giờ nặng thấy bà
Càng ngày càng lằng nhằng rác rối nặng bề ì acgj. Riếng cái vô tình vuốt qua phải mở cái camera qq gì đó của app FB là thấy điên rồi, với cái vuốt từ trên xuống ra cái camera trong app messenger mắc mệt
@Béo Khùm Bác chỉ đc cái nói chuẩn, làm riếc rối rắm. vuốt đâu cũng camera, khó chịu vl! Xài ios còn bực hơn, bên ăn roi còn có cách khác phục, vd như dùng các app lite. Haiz. mình xóa luôn app fb, cần thì lên trình duyệt là xong, dù k mượt như app.
Có cao nhân nào có app tối ưu như bên iOS giới thiệu cho mọi người với.
datltq
ĐẠI BÀNG
7 năm
các phiên bản tương lai huỷ tính năng chat nữa là đẹp
tung.dq
CAO CẤP
7 năm
mở tk fb từ hồi mới có
nhưng chat msg fb được khoảng trên dưới 1k dòng là cùng
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rối với ông nhưng hữu dụng với người khác, người ta ra mắt sản phẩm không phải để phục vụ 1 người hay 1 nhóm người nhất định, và cũng chẳng phải để giải trí là chủ yếu, thưa bác ! 😃

Ngày nay, với 1 chiếc điện thoại hay tablet, iPad v.v... dung lượng 16 Gb là tối thiểu và 256 Gb là cao nhất, thì mình thấy chí ít xung quanh mình chả ai chọn 16gb, mà toàn lấy 32gb làm dung lượng tối thiểu cho 1 thiết bị công nghệ.... Vậy vài trăm Mb cho 1 cái app thì đáng gì ? 😃

Nếu xài 1 thời gian cảm thấy nặng vì nó lưu cache quá nhiều do gửi hình ảnh, clip cho bạn bè nhiều và nó chiếm bộ nhớ, thì có thể xóa và cài đặt lại là xong. Chả có vấn đề gì nan giải xảy ra 😃

Cá nhân mình, 1 chiếc iphone 6 - 64gb chạy facebook bản mới nhất ( 88.1 với 225 MB ) ở hiện tại vẫn thấy mượt mà, không ảnh hưởng gì cả ạ !
FB bị lậm vô cái nền tảng Messenger này quá rồi, cứ nghĩ vậy là hay, ai dè chả ai thèm xài
app thì rõ nặng load mãi còn ko được tin nhắn lúc có lúc ko nản xóa luôn...
đang nói quán ăn nói gợi ý tên quán liền ... vậy là ăn tiền quảng cáo 😆
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu ko dùng g00gle 2 bác có biết TEMP là gì ko? nó có từ thời 2 bạn chưa đẻ cơ nói gì đến thời yahô hay cS.
ps: Đâu pải cái gì ai cũng biết.
luker
TÍCH CỰC
7 năm
@=Tử_Hải= Thế mình nói ko cần Google mình cũng biết Temp là gì thì bạn có tin ko?
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@luker LÀ gì bác ?
luker
TÍCH CỰC
7 năm
@=Tử_Hải= Temporary
không lẽ có mỗi mình thấy thích mấy tính năng mới này của fb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp