Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Face ID của mẹ nhưng cậu bé 10 tuổi vẫn mở khoá iPhone X ngay từ lần thử đầu tiên!

zyzy1908
14/11/2017 19:26Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kulele
CAO CẤP
6 năm
haha quá nhục cho apple và đám i cuồng =))
cái này hay nè, vì nó có thể phân biệt được đâu là con mình đâu ko phải là con mình kakakakak
pqd1910
ĐẠI BÀNG
6 năm
FaceID là AI nên dữ liệu ban đầu là trống vì nó mới được học qua mặt chủ máy được vài ngày.
Tôi nghĩ nếu chủ máy sử dụng nửa năm hoặc lâu hơn thì sẽ không còn việc mở khoá với hàng giả hàng nhái nữa. Nhưng nếu chạy trắng máy và làm lại thì khả năng nó sẽ vẫn bị nhầm lẫn và vẫn bị vượt qua.
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pqd1910 Dữ liệu của face Id nằm ở điện thoại máy đó nhé, không lưu lên máy chủ server gì hết. Chả nhẽ mua con đt hơn 1000$ mà phải mất vài năm dạy nó hiểu nữa à. Khi nào nó khôn hơn thì lại thay con đt khác :😆
Đơn giản là năm nay nó chưa đưa được TouchID vào phía dưới màn hình nên phải làm FaceID, Năm sau nghiên cứu được rồi thì quay lại TouchID ngay ấy mà
Tính năng "di trúc" độc quyền chỉ có trên iphoneX. Chẳng may bố mẹ bị làm sao thì chiếc điện thoại cũng ko đến nỗi bị vứt vào sọt rác 😁
mkchen
TÍCH CỰC
6 năm
Đồng nghiệp mình cũng vậy, con anh ấy mở được ngay lần thử đầu tiên. Haha
Thôi đi các bạn, đay nghiến thế đủ rồi. Đừng làm cho trái tim của những chú cừu non nớt thổn thức thêm một chút nào nữa. Hãy để họ gượng dậy và vượt qua nỗi đau lừa tình này
bopbb
ĐẠI BÀNG
6 năm
dẹp cái vụ Face ID qua 1 bên được không??
tommykp
TÍCH CỰC
6 năm
@bopbb ko được, dẹp thì tt còn bao nhiêu view & còm nữa

"WAR" bao giờ cũng có thằng hưởng lợi mà 😁
Trước đây khoảng 4 năm về trước, mình sài mống mắt, nhận diện khuôn mặt, bị thằng con của mình làm cho 1 vố, nên hết tin tưởng
- Mình khoá điện thoại bằng khuôn mặt, con nó mượn điện thoại chơi game, nó tự mở cái rẹt với khuôn mặt nó. Vân tay thì mình đang ngủ nó lấy điện thoại nhấn vào ngón tay mở luôn. Vẽ hình thì thằng bạn mình nó chứng mình nó mở được trước mắt mình
- Thế là chả tin gì cả ngoài nhập số
@nbqvdp Chúc mừng cha con bác 😃
daudau31
ĐẠI BÀNG
6 năm
BKAV nên học cậu này, nhanh gọn lẹ ko cần chế mặt nạ ảo chi cho rách việc.
Nói chung là như cc họ .
quy_rua91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tính năng mới bổ sung muk các bác " 1 ng đăng kí, cả nhà dc xài " 😃
Chỉ là 1 chút cường điệu hóa về độ bảo mật để hút máu người dùng thôi mà. Bác nào nhiều máu thì bác í hiến cho Apple 1 ít. Em thiếu máu nên không có khả năng dùng iphone X.
mronly105
TÍCH CỰC
6 năm
2 trò lố của cừu chủ dành cho đàn cừu ngoan đạo.
X1_zing_1.jpg DSC04945.JPG
Do hai mẹ con giống nhau quá 😃 nói chung là apple nên tinh chỉnh lại code phần này 😃
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
6 năm
A đây rồi! Không phải đi test ADN nữa nhé các bác! Khè khè.....
Gspacevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Một tính năng nhận điện ADN đỡ tốn 10tr
Viivi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Oải mấy bố thiệt, cứ làm như Apple nó ăn hết của nhà mình ha gì không bằng vậy, hễ thấy bài nào mà bất lợi cho nhà Táo thì nó mừng còn hơn trúng số. Mấy ông ơi hãng đt nào thì cũng có lúc dính phốt, không thằng nào trước giờ làm đt mà không gặp lỗi cả, quan trọng là họ sẽ giải quyết vấn đề đó như thế nào
lucker88
TÍCH CỰC
6 năm
nói thẳng ra thì vân tay nó là unique còn gương mặt thì người giống người nhan nhản, ko phải là một thứ unique mà đi sử dụng để làm bảo mật thì những chuyện như thế này là khó tránh!
Có thể lần 2 xác nhận khuôn mặt là của đứa trẻ chứ ko phải của mẹ nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019