Facebook bổ sung thêm tính năng Memories, gom tất cả kỷ niệm đáng nhớ của người dùng vào một nơi

ND Minh Đức
12/6/2018 9:59Phản hồi: 56
Facebook bổ sung thêm tính năng Memories, gom tất cả kỷ niệm đáng nhớ của người dùng vào một nơi
Facebook hôm nay bổ sung thêm mục Memories (Kỷ niệm), trong đó gom lại tất cả những mục Kỷ niệm, ngày này năm trước, sự kiện đáng nhớ,… mà bạn đã chia sẻ lên mạng xã hội xưa giờ. Lúc trước thì lâu lâu Facebook sẽ hiện rải rác lên nhắc một lần, bây giờ thì với mục riêng này, chúng ta có thể vào và coi lại một cách tổng quát và chủ động hơn. Facebook cho biết rằng mục Memories sẽ được chia thành nhiều mục nhỏ, không chỉ có Ngày này năm trước mà còn có Kỷ niệm x năm trở thành bạn bè, kỷ niệm xưa, giây phút có thể bạn đã bỏ lỡ,… Để vào mục Memories, người dùng có thể vào More (nếu trên di động) hoặc ở menu bên trái nếu duyệt trên web hoặc có thể truy cập thông qua mục thông báo trong ứng dụng chat. Và cũng như bao chức năng khác của Facebook, Memories sẽ được cập nhật dần cho từng tài khoản nên anh em nào chưa có thì đợi thêm chút nữa nhé. Chúc vui.
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiz sắp tới có còn fb ko đây
online107
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Rất ít người biết hay muốn dùng VPN. Số lượng người dùng Facebook giảm thì sẽ chẳng có gì trên đó để tương tác. Chắc lúc đó người người Zalo .
@online107 Wechat, baidu, xiaonei... Đúng quy trình hết rồi.
mitd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhuydesigner Sẽ có VinFace bạn nhé
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenhuydesigner còn nhưng mọi thứ nhạy cảm sẽ che, k FULL HD k che nữa 😆
Càng nhiều cái hay ho, nó càng thu thập data của muôn loài
Fb càng ngày càng tạp nham. Càng ngày càng nặng nề, k còn như xưa nữa. Xem newfeed mà k còn tập trung dc
Shine...
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sắp chuyển qua weibo rồi fb cập nhật có nghĩa lí gì
Bị chửi nhiều rồi mà sao vẫn thêm chức năng nhỉ?
Nghe nói vn sắp ra mxh nào đó để thay thế facebook mà . Lúc nào cũng đi ngược với nhân loại thì làm sao mà phát triển đc chứ . Haizza
Elnino11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo khanh tan ra mắt rồi luôn chứ sắp gì nữa bác ơi, vietnamta.vn thì phải
Cái này có cần thiết lắm ko nhỉ!
Không liên quan nhưng anh em cho hỏi cái luật an ninh mạng gì đấy có cấm mình truy cập BBC không nhỉ, mình toàn đọc tin trên đấy, hôm nay nhiều ông nhao nhao chả hiểu mô tê gì hết
@Lil Nguyễn Ở nước sợ ánh sáng văn minh và dân trí đã khóa chặn BBC trước đây rồi còn hỏi (trừ khi mở chặn tạm để tráo đổi yêu sách với Phương Tây). Đâu phải đợi 485 thằng ấn nút
@TYA Ủa chặn lâu rồi hả, tại trước giờ mình vẫn dô bình thường à, tưởng tương lai mới bị chứ ??
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lil Nguyễn Chặn đâu mấy năm nay bt
@CáHaiSa PC đã đổi dns trước đó phải ko?
GragonV
CAO CẤP
6 năm
Hôm nay hẳn sẽ là một trong những ngày đáng nhớ nhất của người dùng FB ở VN
Nghĩ tới cảnh Facebook không chịu mở văn phòng, lưu dữ liệu người dùng, cung cấp thông tin nên bị cấm tôi thấy phấn khích quá. Các anh chị sống ảo kỳ này hết chỗ chơi nhé. Một thanh niên không xài Facebook cho hay.
@1mitom2trung Xài fb chỉ để sống ảo thôi sao? Chú ko cần nhưng người khác cần. Hèn gì những bài nói về iPhone chú đều vào đá đểu kiểu tào lao, hoá ra là thể loại này! Haha, cũng nghi nghi nay mới thật sự xác nhận’
Mong cái luật mới của internet đến nhanh 😃 cho mấy con giời bớt xiao loz đi . Bớt được cái bọn tuyên truyền sai sự thật để gây hậu quả lớn như đợt vừa rồi
@zlatan10 Tôi chả can hệ gì vs dlv cả, sự việc này xảy ra làm tôi thấy dân trí nước mình quá kém, ngồi FB cho lắm vào rồi luật vs thông tin dự thảo không đọc, đến khi mấy cái thằng phản quốc tung tin ra là lại hùa nhau share với tin luôn Ông tự nhận mình đúng thì ông nêu quan điểm tôi sai đi. Hay chỉ có mỗi câu như thế ?
@huygapro Cái luật này nó làm ra để hãm bớt mấy thằng gõ phím, do k phải chịu trách nhiệm trên mạng mới mạnh mồm thôi. Cái luật này bên nước ngoài nó làm lâu rồi , vn mình là còn chậm đấy
@Pisces.Mist @cuhiep vẫn sẽ chửi d.m cái đít xoong nhọ nhem nhọ thỉu. Chả lẽ khen cái đít xoong trắng trẻo (xoong đun rơm ko phải xong inox đun bếp từ) thì mới là ko phản độn.g? Sự thật là cái đít xoong nó đen, phải chê bai là đúng và nếu dám hành động chùi cho nó sạch càng tốt.
tóm lại cũng chỉ do VN mình buông lòng quá lâu rồi, tự do quá trớn, lợi dụng tự do trên mxh quay sang đả kích chống phá làm cho đạo đức ngày càng xuống cấp. ủng hộ cấm triệt để fb hoặc youtube nếu còn bố láo bố lếu
@Hoang_HaoMinh Bạn còn red bull chưa nhận ra sự tác động tích cực của cộng đồng fb. Quá tệ. Nếu ko có fb thì thằng Khắc Thủy có thể tìm gặp con gái cháu gái cậu!
@Tiếndark Cứ lên tiếng nói về sai trái của nhà nước là đc xếp chung vào tụi 3 sọc, ok! Chính sách ngu để trị rất thành công!
@ongtho11911 Ko bưng bô mà là nhận thức có vấn đề, thích nịch, thích nghe 1 chiều, hèn và nhát chết, ích kỉ chỉ biết mình... Khác với MN (<1975), giáo dục của MB sai ngay từ đầu với những bài học vị kỉ. Vd người mẹ cho con đi chơi dạo. Thấy lao công đang làm ngoài đường nắng sẽ chỉ tay và bảo : con phải học cho giỏi ko là sau này làm lao công như cô ấy đấy! Còn là phụ nữ MN (<1975) họ sẽ nói : Con thấy cô ấy làm mệt nhọc ko, nếu muốn sau này giúp những người làm việc như cô ấy thì con phải học thật giỏi!
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA Bỏ facebook đi và nước mình nên có mạng xã hội riêng
0946416504
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ phát trực tiếp và buôn bán loạn lên
Tôi ủng hộ quan điểm chín.h trị của cuhiep
Em thì không thích kỷ niệm. Post xong vài hôm là xóa.
Cái gì nhớ được thì nhớ, không nhớ được thì thôi, nhắc lại cũng chẳng ích gì. Mà hầu hết những lần nhìn về quá khứ của em đều thấy khá là dị và ngu, quên hẳn được thì tốt 😁
thamkt82
TÍCH CỰC
6 năm
Gom hết vô để chuẩn bị dẹp ....
cacaca
TÍCH CỰC
6 năm
Dạo này ứng dụng Facebook trên con máy China của em nó cứ bị văng ra. Xoá đi cài lại vẫn bị.
TungRivals
ĐẠI BÀNG
6 năm
đùa facebook làm mất chất của insta quá, từ lúc mua lại insta copy sang fb bao nhiêu UX

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019