Facebook cho thêm hình vào Status cũ, hiện chỉ mới dùng được trên thiết bị di động

Nam Air
24/11/2015 1:1Phản hồi: 23
Facebook cho thêm hình vào Status cũ, hiện chỉ mới dùng được trên thiết bị di động
Facebook vừa cho một số người dùng truy cập tính năng thêm hình ảnh vào một status cũ. Nếu bạn lỡ đăng một status mà quên bỏ hình ảnh vào, thường thì bạn sẽ phải xóa status đó đi và đăng mới thì mới có thể thêm hình ảnh. Tính năng cho phép thêm hình ảnh vào các status cũ giúp cho bạn dễ dàng thêm hình ảnh mà không phải đăng trạng thái mới, không bị mất các comment của bạn bè. Hiện nay mình chỉ mới có thể thêm hình ảnh khi sử dụng ứng dụng di động, facebook trên nền web chưa cho phép làm điều này.

Cụ thể, sau khi các bạn nhấn nút chỉnh sửa, ở phía dưới ô chỉnh sửa có thêm nút biểu tượng camera, các bạn nhấn vào đây để thêm hình, có thể thêm bao nhiêu hình tùy thích, hoặc ngược lại là xóa hình trong status.

Nút biểu tượng thêm hình

Các bạn có thể thêm hình vào một status cũ, vốn trước đây chỉ có chữ mà thôi

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lantutru
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế thì ngon rôi.mình hay quên lắm.
từ trước em vẫn chèn hình vào stt cũ bằng trình duyệt web cùi của điện thoại 😆)
tctvn
TÍCH CỰC
8 năm
@lăng thịnh mình cũng hay làm thế 😁
@lăng thịnh b oi.b làm ntn vậy chỉ m với. M thử ko dc.hay giờ tính năng này bị xóa roi? M đag dùng đt samsung j5. Mog nhận đc tra loi cua b.tks b
Đúng lúc cần 😁
@Mr.TungPS b oi.b có add thêm ảnh vao dc ko. M đag cần dùng nhưng vào lai ko sua dc. Hay có fải tải j về ko b?
kazumi
TÍCH CỰC
8 năm
Vùa đọc xong giở Appstore ra và chưa thấy Update
Giờ fb mới chịu cho. cập nhật trễ ghê
Quá hay rồi. Nhiều khi định up cái ảnh mà caption dài quá. Viết xong ấn đăng quên cả up ảnh kèm theo =))
chaudang1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sieunhankevin em cũng như bác, h thì khỏe rồi
Cũng hay, hình như chưa có vụ gỡ hình ở status. Xóa cái là mất luôn status.
Cái này có lâu rồi mà, dùng trên Opera Mini thêm vào suốt
quotecailon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Facebook trên nền web mobile cho phép thêm, thay, xoá hình cho status cũ thoải mái mà. Ôhhô!
kiểu như tìm đc cái ảnh ưng ý, "đào mộ" lại cái stt cho hợp cảnh :p
có thêm dòng "Đã chỉnh sửa" là ko khoái rồi.
Nói thật các pác đừng ném đá. Mình thấy nhiều người phí quá nhiều thời gian cho fb.
Mong Facebook sớm có chức năng cảnh báo bằng hình ảnh hoặc âm thanh khi bình luận để giúp tránh nguy cơ các ông chủ, bà chủ bị phạt năm triệu khi dám chê cái mặt thằng đày tớ.
chi trời
Đợi ngày fb update video ảnh đại diện :v .
Mong sẽ cải thiện app trên android
Khá hay, hay hơn mình nghĩ
ko thích edited 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019