Facebook cho Windows Phone nâng cấp phiên bản 2.5 với nhiều cải tiến mới

Duy Luân
24/5/2012 21:39Phản hồi: 89
Facebook cho Windows Phone nâng cấp phiên bản 2.5 với nhiều cải tiến mới

Bên cạnh việc ra mắt ứng dụng Camera cho iOS, hôm nay Facebook cũng cập nhật ứng dụng của mình trên Windows Phone lên phiên bản 2.5. Đợt cập nhật này mang một số tính năng mới như tag bạn bè theo dạng "with" và "at" giống trên Android/iOS, khả năng nhấn giữ vào các đối tượng trên News Feed hoặc Wall để nhấn nút thích hoặc xóa nếu status đó do chính bạn đăng tải lên, thích một lời nhận xét nào đó. Các tin nhắn quan lại giữa người dùng với nhau giờ đây cũng đã hiển thị theo dạng cuộc hội thoại, tiện dụng hơn cho việc theo dõi nội dung trò chuyện. Hiện bạn đã có thể tải về Facebook 2.5 cho Windows Phone trên Marketplace.

Những cải tiến mới trong Facebook 2.5:
  • Bổ sung khả năng thích lời nhận xét
  • Tin nhắn được sắp xếp theo dạng cuộc hội thoại
  • Tag bạn bè với dạng with và at
  • Xóa hoặc thích trạng thái thông qua menu xuất hiện khi nhấn giữ vào đối tượng nào đó
  • Cho phép nhấn vào liên kết web trong các trạng thái

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thèm lumia 900 :mad:, vào tinhte đọc tin về WP là tức lắm nha....:mad:
Hi vọng trong thời gian tới có thêm nhiều app cho WP, nhiều khi cần tìm những phần mềm cơ bản như nghe nhạc, hẹn giờ, note,... mà mãi k thấy đâu cả!
phieubong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2ndFACE wp7 có alarm, zune, note thì tải app free về .. Có đầy mà bro
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@2ndFACE note thì có onenote
nghe nhac thì zune là đủ rồi
hẹn giờ thì có alarm, nếu muốn hơn như bấm giờ hay timer thì cài Timer (free tại http://www.windowsphone.com/en-US/apps/38ac6043-0d3e-471a-9527-a20d1ef8521b)

bạn còn cần j nữa ko 😃. WP giờ phục vụ được gần hết các nhu cầu rồi
Metallicy
TÍCH CỰC
12 năm
@2ndFACE Đã có khá nhiều phần mềm mới rồi bác ah, mà thật ra bác dùng cái nghe nhạc của máy cũng hay đấy chứ, dù đúng là có lúc bất tiện, nhưng hẹn giờ hay note thì bác nên dùng phần mềm sẵn có trên máy, hẹn giờ mình thấy có thiếu gì đâu, note thì bác không thấy note trong bộ office rất hay ah, có thể pin ra start, tự động sync với skydriver..., nói chung các tác vụ bình thường thì các phần mềm sẵn có trong máy bây giờ đã đáp ứng hầu hết các yêu cầu người dùng rồi
bây giờ thấy chán facebook rồi vào cũng chỉ để ngắm gái thôi chứ có làm gì đâu 🆒
@hailongplus91 Tớ cũng ngán Facebook rồi. Vào chỉ tổ tốn thời gian.
@hailongplus91 chuẩn men =))
http://www.facebook.com/xinhuchiunoi
@hailongplus91 😁 hội những người thích ngắm bưởi trên FB à
KHông hiểu sao mình thấy Facebook cho Wp và cả android đều rất chậm, chậm hơn nhiều so với duyệt Facebook trên trình duyệt có sẵn. Hay do máy mình cùi mía nhỉ?
@minhla Em thấy vào bằng trình duyệt mà giao diện mobile nó ít chức năng lắm bác ơi. Có lẽ vì thế mà nó nhanh hơn vào bằng ứng dụng. Em toàn vào bằng ứng dụng do nó có nhiều chức năng giống xài trên PC vậy đó
@hoangminh155 FB trên WP thì cài vào để lâu lâu có vài đứa bạn mượn xài ké chút thôi. Chứ dùng thông qua people hub cũng ngon lành rồi 😁
@minhla Chắc do cái fake DNS nên nó chậm thôi. Chứ bình thường nhanh vù vù bác ạ.
@minhla Đồng ý với bác về khoản này, em dùng ứng dụng facebook từ hồi nó mới chỉ cho đọc tin, không comment được, mãi sau update mới comment được.

Mà nhất là lúc login, load rất lâu, rồi em phát hiện ra một sự thật:

Ứng dụng facebook nó đồng bộ với contact, lúc bạn em mượn login, nó đổi luôn cả contact, phải cập nhật và sửa lại tên tuổi, link cho đúng nữa.

Đây có lẽ là nguyên nhân nó chậm vậy, cả Android và Windows Phone 7 đều update Status của mọi người trong danh bạ.
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này trên WP rất tiện dụng
@stao Mình cũng đồng ý với bạn
phieubong
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá. lúc trước mỗi lần like là phải chuyểeerb qua web.
Lại có thêm nhiều bác Thèm Numia900 phải đợi chờ rồi.\
Cái hình minh họa hình như là của HTC Titan, mặt trước đẹp nhưng mặt sau xấu tệ. Đợi Numia 900 thôi (cái 800 có hàng rồi nhưng màn hình hơi bé) Đang mong đợi một điều đột phá đến từ Numia 900. nhưng đang "lăn tăn...." vì Ram hơi còi.
@Hoang_S Dùng wp7 đừng hụt ram bác ạ, hd7 em dùng free 3xxMB tương đưong với máy android ram 1GB hoặc hơn
@pnt_love_cty W7 ăn ít ram hả bạn (quê mùa quá chưa dùng win mobi bao giờ😁). Cho mình hỏi. W7 khi dùng máy như đt cơ bản, nghe goi 30p/ ngày pin dc 3-4 ngày ko?
wp ngày càng phát triển
WP ngày càng được quan tâm nhỉ
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ có cái mới là nên thử, mình thik nhất cảm giác trải nghiệm cái mới 😁
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
M$ trả tiền để hãng thứ 3 làm FB chứ đâu phải FB đâu, foursquare cũng rứa, nên xài chạy chậm rì load data lúc nhanh lúc chậm, đặt biệt là hình

@tội nghiệp em nó vẫn chưa hổ trợ ngôn ngữ 😔 đợi tiếp thui
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
@polyester Không biết bạn đã dùng wp chưa chứ mình dùng Omnia 7 và Sky A770K thì thấy vào FB trên con Omnia 7 nhanh và mượt hơn trên con Sky, hơn nữa mình dùng Sky nói thật là chưa biết làm sao để save ảnh từ FB về đt 😁, trong khi Omnia 7 chỉ là nhấn và giữ rồi chọn Save, cực kì nhanh và tiện lợi.
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
@Style_TS xài HD7 rồi bạn, xài mặc định M$ là nhanh nhất, còn pa cái soft hãng thứ 3 thấy rất chán ko đánh giá cao nó 1 tí nào, app fb ko xài ko dc, cài vào để nó push chủ yếu
@ko biết giờ IM+ cải thiện log in chat chit chưa hay vẫn gà hix,
khi nào ra phiên bản mới nữa mới ok chứ wp giờ nhiều sạn quá
svcntnk42a1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích nhỉ, iOS, WP và Androi ngày càng khấm khá. Chỉ tủi cho mấy em RIM thôi.
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
12 năm
@svcntnk42a1 mình thấy FB của RIM cũng ngon mà, dùng thích đấy chứ,nhưng mà RIM OS thì chắc khó qua khỏi T_T
winphone đang tràn ngập cả tinhte.vn hôm nào cũng có tin...kiếm tiền xúc 1 em thôi
WP đang được quan tâm đầu tư. 😃
cái điện thoại trên đó là HTC gì vậy mấy bạn.
blackdell
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hackertheking đó là HTC Titan I nha bạn ^^. Cần pm inbox ^^
ôi hay quá!! chờ mãi!!😃 lúc trước thiếu những tính năng này làm fb wp kém thoải mái hơn. Mình thấy nên bổ sung vô hẳn phần people luôn vì wp có fb inside thì sẽ trông xịn hơn chứ cập nhật vô apps fb riêng thế này thì chả lẽ bỏ cái fb trong peole luôn sao? bản thân mình thấy fb trong people nhanh hơn hẳn so với apps fb trong wp=> khuyến khích cập nhập các bỏ sung này vào hẳn fb trong people luôn!😃
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@ipin1996 Đúng rồi, tui vẫn thích people hơn
ok_never
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy cũng ổn mà, giao diện khá đậm chất WP
hieutu007
TÍCH CỰC
12 năm
Winphone đang được hỗ trợ mạnh tay....ủng hộ WP các bạn ơi.
Love it !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019